Benz C220 elegance ดริฟท์ได้ไหมครับอยากรู้มากเลย

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย Whiteline, 4 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Whiteline

Whiteline Guest

0
    0
    0
    Benz C220 elegance ดริฟท์ได้ไหมครับอยากรู้มากเลย

ถ้าได้ต้องทำไงหรอครับ

2. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

266
    12
    0
    ถ้าเดิมๆเลย ทำไม่ได้ครับ

เพราะจากที่ผมได้ลองดริฟท์กับ E350 Coupe' ที่สนาม ราบ 11

ทำได้แค่เลี้ยว Over Steer และโดนัทได้แค่รอบครึ่ง เท่านั้น

เพราะระบบ ESP ที่ติดรถมา ถึงแม้ว่าจะกดปิดการทำงานไปแล้ว

แต่ระบบอื่นๆยังคงทำงานอยู่ครับ (ESP = Traction Control / EBD)

เช่น การตัดกำลังเครื่องยนต์ / สั่งเปลี่ยนเกียร์ หากลากรอบเครื่องจนถึง Red Line

อีกทั้งไม่มี Limited Slip ด้วย เลยทำให้เสียกำลังเครื่องยนต์เกือบทั้งหมดไปที่ล้อหลัง ล้อเดียว

ซึ่งหากจะใช้ Benz ดริฟท์จิงๆนั้น คงจะต้องหันไปคบกับเครื่องยนต์ ระบบ Drive Train ญี่ปุ่นเอาครับ

หรือไม่ก็ เท่าที่ทาง Benz เยอรมัน บอกมา ว่าหากต้องการขับในลักษณะดังกล่าว

ต้องเป็น C63 AMG เท่านั้นครับ (หันมาคบญี่ปุ่น ถูกกว่าเยอะเลย)

http://www.youtube.com/watch?v=DaZExdTHHjY

(Top Gear เอา BMW M3 , Benz C63 AMG และ Audi RS4 มาเปรียบเทียบกันครับ)

3. Whiteline

Whiteline Guest

0
    0
    0
    ในที่สุดก็กระจ่างซักที

ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้