หม้อน้ำ ตัน มันดูยังไงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย noom_04, 4 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noom_04

noom_04 New Member Member

78
    3
    0
    หม้อน้ำ ตัน มันดูที่ตรงไหน สังเกตุยังไงครับ

2. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ความร้อนเริ่มขึ้นไม่ ปกติครับ อย่างอื่น รอผู้รู้มากกว่าครับ

3. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    ท่อน้ำจะแข็ง บีบแล้วน้ำไหลช้า

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ความร้อนขึ้นครับ

5. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    เวลารถวิ่ง ความร้อนจะขึ้นคับ
    แต่พอรถจอดพัดลม ทำงาน ความร้อนจะอยู่ตำแหน่งปกติ

6. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    ความร้อนขึ้นเดือด น้ำก็จะดันออกที่หม้อพัก

7. ความร้อนแหละคับ ดูง่ายสุดกว่ายั่งอื่นคับ "มันผิดปรกติก็ตัน ลองสังเกตุดู"

8. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    อีก1วิธีครับ

ลากรอบสูงๆในช่วงระยะเวลาหนึ่ง ความร้อนจะขึ้นมาจนสังเกตุได้ครับ เพราะว่าถ้าหากตัน น้ำมันก็จะวนไม่สมดุลกับความร้อนตามรอบที่เพิ่มขึ้นมา ลองน้ำสมสายชูผสมน้ำในหม้อน้ำดูครับ มันพอช่วยขจัดคราบตระกรันได้

9. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    จริงเหรอคับ...

ผมเคยตันเมื่อปลายปี 49 .....เลยไปล้าง

คราวนี้ ปลายปี 50, 51 ก็ต้องไปล้างตลอด ประจำปี อิอิ...

10. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    มีขี้โคลนเหลือง ๆ ในถังพักน้ำ , ฝาปิดหม้อน้ำ , ในหม้อน้ำ(เปิดฝาส่องดูคับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้