กำลังดามโรลบาร์ แบบ Full Step เต็มคันอยู่เสร็จเร็วๆนี้ครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย THUM AC 89 MOVE, 4 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    กำลังดามโรลบาร์ แบบ Full Step เต็มคันอยู่เสร็จเร็วๆนี้ครับ

2. barague

barague Guest

0
    0
    0
    แหมๆๆๆๆ ก้อคนมานเหลืออ่ะนะ เออ! ว่าแต่กราทู้วิธีต่อสายไฟกล่องควบคุมกราจกมองข้างพับไฟฟ้า ที่ว่ามีคัยไปต่อว่ากราทู้นี้ม่ายมีประโยชน์น่ะเค้าเปนคัย เพื่อนๆในคลับนี้เค้ารอฟังข่าวอยู่นะ(รอนานแร้วด้วย) มาคราวนี้เอาอีกและพี่ว่ามานม่ายมีประโยชน์กะคนส่วนใหญ่ที่อยู่ในที่นี้ เพราะเค้ามีรถใช้เครื่องคาร์บูฯทั้งนั้น เรียกด้ายว่าขับไปซ่อมไป (หนุกหนาน) ซะล่ะมากกว่า ประโยชน์ใช้สอยมีน้อยมากสู้กราจกพับไฟฟ้าม่ายด้ายมีประโยชน์มากกว่าแต่หากล่องมานม่ายด้ายเท่านั้นเอง และกัวว่าในกราทู้นี้จะม่ายมีคัยมาคุยด้วยเพราะคนในกลุ่มเค้าเริ่มเสียวๆและเข็ดกานบ้างแร้ว เดี๋ยวเขียนหรือพูดคุยผิดหน่อยก้อโดนอีก ควรจะทำจัยไว้ล่วงหน้าหากเกิดอาการ "เหงา" ซักเล็กน้อย แต่ที่แน่ๆพี่อาจจะโดนก่อนเพื่อนเพราะที่เขียนไว้ข้างบนโน่นงัย.........

3. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    โห น้าป๋อง ร่านยาวเลย :eek::eek:

4. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    555+++ :D:D:D อิอิอิ ก๊ากๆๆๆ

5. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    ตอบ พี่ป๋อง

ใครจะว่าอะไรผมช่างมันเถอะพี่ ผมไม่ได้สนใจมันหลอก
    ผมไม่ได้ขอเงินมันมาแต่งรถผมนี่
    จริงเปล่าพี่?
    ตอนนี้โรลบาร์ทำเสร็จแล้วครับ
    เอาไปทำสีขาวเงาที่อู่สีอยู่ครับ
    ดาม x ข้างหลังด้วย ด้านหน้าประตูหน้าสองข้างก็ดาม
    ข้างหลังมีท่อนที่ใส่หูเบลด้วย
    ทุกชิ้นถอดประกอบแยกชิ้นได้หมดครับ
    แข็งแรงแน่นอนรับประกัน
    ใช้หัวกลึงโรบาร์สี่ตัว
    พรุ่งนี้ประกอบเสร็จเดี๋ยวจะเอารูปมาลงให้ดูครับ

6. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    อยากรู้จัง

7. barague

0
    0
    0
    อ๋อ! เหรอ มานก้อถูกนะไอ้ที่แต่งๆมามานก้อเงินของน้องตั้มทั้งน้าน รถมานจะเจาะ,หั่นหรือตัดต่อก้อรถของตั้ม รถของพี่เองทำมามานก้อเงินของพี่"ไสต์ล" การตกแต่งรถก้อแร้วแต่จัยชอบว่ามานจะให้ออกมาอย่างรัย เพียงแต่ม่ายได้ถ่ายรูปเอามาโชว์ให้ดูก้อเท่านั้นเอง ส่วนน้องตั้มนั้นทำเสดแร้วก้อเอามาอวดให้คนนัยคลับดู ซึ่งก้อดีคัพเปนหน้าเปนตาของคนในคลับและมีอะรัยแปลกๆใหม่ๆมานำซาเหนอ ซึ่งก้อทำอยู่เปนประจำอยู่แล้น ก้ออย่างที่บอกว่าในกราทู้นั้นมานม่ายเหนมีคัยไปว่าน้องตั้มตงไหนเรยซักนิด แต่ก้อเอาอีกและที่เอาสีข้างเข้าถูและเถียงข้างๆคูๆว่า "คัยจะว่าอะรัยผมช่างมานเถอะพี่ ผมไม่ได้สนจัยมันหรอก" ก้อน่านนะซินะ แร้วมานคัยกานล่ะที่ว่าน่ะอยากรู้ๆรวมถึงเพื่อนๆในกลุ่มก้ออยากรู้ แต่น้องตั้มก้อม่ายยอมบอกๆแต่เปนเพียงนัยๆว่า "คัยจะว่าอะรัยผม" อยู่อย่างงั้นเหมือนแผ่นเสียงตกร่องที่ยังหาตัวกานของเรื่องนี้ม่ายด้ายและม่ายเจอ ซึ่งก้อม่ายเปนรัยหากยังปากแข็งอยู่ เพราะพี่ก้อเบื่อและชวนทะเลาะให้เสียบรรยากาศ ถ้าม่ายบอกว่ามานเปนคัยก้อม่ายเปนรัยปล่อยเอาไว้อย่างงั้นก้อแร้วกานนะพ่อคุณ เชิญตามซาบายเรยคร๊าบ.

8. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    พี่ป๋องครับรบกวนตอบคำถามให้หน่อยครับ ผมถามไว้ที่กระทู้
    ของคุณ yum-yum อ่ะครับ รบกวนนิสนึงนะ :D

9. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0

น้าป๋อง ถามแทนทุกคนไปแล้วไม่รู้จะถามไรต่อเลย

10. BARAMATE

BARAMATE New Member Member

105
    1
    0
    รอถูกเลขท้าย 6 ตัว เดียวทำบ้าง อิอิ

11. THUM AC 89 MOVE

283
    5
    0
    รูป

เสร็จแล้วครับ

12. barague

0
    0
    0
    "Schwa! ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆLook at this! Your car so beautiful........ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.

13. cesar88

cesar88 New Member Member

73
    2
    0
    โอ้พระเจ้า......................นี่มานรถสุดยอด........................ในตำนาน 88 แน่ๆเลย

14. THUM AC 89 MOVE

283
    5
    0
    มันยังไม่สุดครับ...

มันยังไม่สุดครับ...
    ที่ผมคิดไว้ว่าอยากจะทำอีกยังมีอีกเยอะครับ
    มันขึ้นอยู่กับทุนทรัพย์และเวลาและโอกาสครับ
    โครงการที่คิดไว้จะทำต่อไปก็มี แปลงหน้าเป็น Popup , หลังคา Moonroof , Digital Dashborad , Air Digital , ฝากระโปรงหน้าเคฟล่า , เจาะแก้มข้างหน้าทั้งสองด้าน ,
    หุ้มเบาะสีแดง , Wide Body , เกย์ DEFI แบบครบทั้งครอบครัว และโมเครื่อง H22A แบบเต็มเต็ม เป็นอันดับสุดท้ายครับ

15. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    โอ้ย ๆ

16. barague

0
    0
    0
    เปนงัย "โรลบาร์" ตำตูดเหรอ ตา AUI ก้อบอกแร้วว่าตาคนนี้มีสมญานามว่า "ตั้ม อึ ม่ายสุด" เหนบอกเอาไว้เพราะท้องผูกงัยล่ะเอิ๊กๆๆๆๆๆ.

17. BARAMATE

BARAMATE New Member Member

105
    1
    0
    คุณตั้มท่าทางอะไหล่จะเหลือเพียบเลยนะเนี่ย เดี๋ยวผมกลับขอนแก่นจะได้ขอเข้าไปชอปปิ้งของเหลือบ้าง อิอิ

18. THUM AC 89 MOVE

283
    5
    0
    เชิญตามสบายครับ

เชิญตามสบายครับ
    กองอยู่บ้านมากกกว่าเดิมจนไม่มีที่เดินแล้วตอนนี้รกบ้านจริงๆ
    ไงก็โทรมาแล้วกันครับ ยินดีมากครับถ้าจะช่วยเอามันไปที 084-8830194 , 085-8594010
    :D

19. cesar88

cesar88 New Member Member

73
    2
    0

โครงการเยอะดีนะคับ สงสัยอยู่โคราชต้องทำโรงสีแน่ๆเลย เงินเหลือเจงๆ อิอิ แต่งไปแต่งมาน่าจาซื้อ s2000 ได้แล้วมั่งเนี่ย

20. THUM AC 89 MOVE

283
    5
    0
    ผิดครับ

ผิดครับไม่ได้ทำโรงสีครับ
    โรงงานน้ำดื่มครับ
    ไม่ขนาดนั้นหลอกครับ
    ก็แค่ Accord 89 เก่าๆคันนึงแค่นั้นเอง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2009
  21. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    โหหหหหหหหห ....... รถ แร๊ง จิง ๆ ...

ตามชมต่อไปคับ ..

22. barague

0
    0
    0
    สงสัยกะจะลงแข่ง "WRC" ในเขื่อนแก่งกระจาน.

23. barague

0
    0
    0
    อ๋อ! มิน่าเล่าถึงด้ายขยันแต่งเหลือเกิน ที่แท้ก้อลูกเจ้าสัวคู่แข่ง ไทยน้ำทิพย์+เสริมสุข+บุญรอด บริวเวอร์รี่ นี่เอง "เพชรในตม" จิงๆเรยนะน้องตั้มเนี่ย.

24. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    555

25. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    666
    777
    888
    999

26. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    ...10...

27. THUM AC 89 MOVE

283
    5
    0
  28. THUM AC 89 MOVE

283
    5
    0
    พี่เทพกับหลังคามีรู...!

วันนี้พี่เทพรถส้มโทรมาหาว่าซื้อหลังคา Sunroof มาแล้ว อย่างนี้จะให้เรายอมได้ยังไงว่ะพี่เทพ...!
    แต่เห็นบอกว่ายังหาปุ่ม Sunroof ไม่ได้ แต่เรามีหว่ะนาย...! 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้