ขอคำแนะนำเรื่องร้านล้างโคมไฟหน้าครับ

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย ` e@|G|Le* `, 2 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    เป็นไฟหน้า S15 ตอนนี้มันเริ่มจะขุ่นๆ เหลืองๆ ละครับ เป็นเฉพาะข้างขวาด้วย เคยอ่านเห็นแว้บๆ บอกว่าให้ไปล้างอู่พวก BMW หรือ BENZ ไม่ทราบว่ามีร้านแนะนำมั๊ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2. PRO ELEC@SUCCESS

PRO ELEC@SUCCESS Member VIP

97
    2
    8
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=1995 ลองดูครับ รับประกันตลอดครับ แนะนำถ้าล้างให้ล้างทั้ง 2 ข้างครับเพราะ ถ้าล้างข้างเดียว ข้างที่ล้างจะใหม่มาก อีกข้างนึงจะหมองไปเลย

3. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ขอบคุณครับ วันอังคารนี้แวะไปทำธุระแถวนั้นพอดี ไว้ยังไงจะโทรเข้าไปครับ :)

4. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0
    ไปมาเเล้วงานเรียบร้อยดีคัฟ
    ปล. รถพี่นนท์สวยเกิ้นนนน

5. ` e@|G|Le* `

268
    9
    0
    สวยแต่ไม่แรง โดนแซงตลอดงาน เพื่ออออออ 555+

6. RENESIS RACING SERVICE

RENESIS RACING SERVICE New Member VIP

115
    1
    0
    ขอบคุณครับ เล่นเอาซะดึกกันไปเรยย

7. ` e@|G|Le* `

268
    9
    0
    โชคดีจรัญรถไม่ติด ไม่งั้นไปรับแฟนไม่ทัน ยาวแน่ๆ ครับ :D

เอ้อ.. แล้วไม่ทราบว่าที่ร้านสต็อกคาลิเปอร์หลัง R33 - 34 GTR ไว้มั๊ยครับ ผมกำลังหาอยู่ ถ้ามีขอทราบราคาเฉพาะคาลิเปอร์หน่อยครับ :)

8. PinkyArmy

PinkyArmy New Member Member

420
    5
    0
    ว่าจะไปทำสายไฟใหม่กับแอร์ auto ลืมไปเลยคับ ล้างไฟหน้ามาเอี่ยมมาก น้ำไม่เข้าด้วยคับ

9. spinviper

spinviper New Member Member

17
    1
    0
    diy คับทำมาแล้วหลายคัน
    กระดาษ ทราบ เบอร 1000 1500 2000 ขัดสลับด้านกัน มันจะมัวๆครับ แต่หลังจากนั้น ขัดด้วย Rubbing compound แล้ว ตามด้วย น้ำยาจัดพลาสติก ( แนะนำ Maguire PlastX ) ใสปิ้งๆๆ

[media]http://www.youtube.com/watch?v=GsHHBk-hZzk&feature=channel_page[/media]

ทำตามเลยครับ

10. ` e@|G|Le* `

268
    9
    0
    เคยทำแล้วครับ แต่ผมแกะโคมมาขัดด้านในเองไม่ได้ครับ :)

11. RENESIS RACING SERVICE

RENESIS RACING SERVICE New Member VIP

115
    1
    0

มี 33 ครับ 2000 ละกัน

12. ` e@|G|Le* `

268
    9
    0
    R33 GTR ตัว brembo นะครับ ถ้าราคานี้ผมวิ่งไปเอาเลย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้