แบบSticker ครับ ว่างๆเลยลองออกแบบดู

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย photo_boya, 2 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ตัวหนังสือสีขาวมองไม่เห็นอ่ะครับ ถ้าสีดำผมว่ามันตัดกันดีครับ

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    หมายถึง เปลี่ยนอักษร สีขาวเป็นสีดำเหรอครับพี่

หรือว่าเอาสติ๊กเกอร์ ไปซ้อนข้างหลังอีกแผ่น

3. photo_boya

926
    0
    0
    ลองเพิ่มเติม COUPE SPORT ไปข้างใต้ (แบบติดกระจกหลังครับ)

เพราะตัดแล้วดูมันโล่งๆ ไม่ค่อยแน่นก็เลยลอง เพิ่มไปหน่อยนึงครับ

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    เปลี่ยนเป็น Sport coupe ได้มั๊ยครับ
    ส่วน www.rcweb.net/clubnx เป็นสีดำจะ contrast ดีกว่ามั๊ย

5. photo_boya

926
    0
    0
    เปลี่ยนได้ครับพี่อ็อด

ส่วน www............. ในรูปเป็นสีขาว แล้วก็เล็กครับเลยเห็นไม่ชัด

แต่ผมใช้การแกะ www..................ออก แล้วจะกลายเป็นช่องโปร่งๆ
    เมื่อติดลงบนกระจกหลัง ก็จะเห็นเป็นสีของกระจกแทน ซึ่งจะตัดกับสีเหลืองเองครับ

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอบคุณมากคับ :D:D:D:D

7. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    สรุปจะนัดพบกันอีกทีเมื่อไหร่ครับ......

8. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    good idea เลยครับ
    แผ่นใหญ่เผื่อผมแผ่นนะ

9. photo_boya

926
    0
    0
    มาอัพเดทข้อมูล ล่าสุดดดดดดดดดด ครับ

ผมติดสติ๊กเกอร์เรียบร้อยแล้วครับ

เลยถ่ายรูปมาให้ดูครับ

-สรุปจำนวนที่ผมตัดสติกเกอร์-

*** สติ๊กเกอร์ ไซด์ 1.5x12 นิ้ว มี 32 ชิ้น
    ***สติ๊กเกอร์ ไซด์ 4x40 นิ้ว มี 8 ชิ้น (ติดกระจกหลัง หน้าตาเหมือนไซด์เล็ก)
    ***สติ๊กเกอร์ ไซด์ 4x40 นิ้ว มี 7 ชิ้น (ติดกระจกหลัง แบบที่ผมติด เหลือ 7 เพราะผมชิวไปติดรถผมแล้ว 1 อิอิ) - พี่อ็อด 1 ชุด - พี่ตี๋ 1 ชุด - SR20DE@Productive : User นี้ วี รึเปล่าครับ ที่จะเครียกระจกหลัง จัดไปอีก 1 ชุด - พี่บิ๊ก กับ บาส จะเอาแผ่นใหญ่ด้วยไหมครับ

*** ที่เหลือผมเอาไปฝากไว้ที่พี่อ็อด นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 สิงหาคม 2009
  10. photo_boya

926
    0
    0
    เอารูปมาให้ดูอีกที สำหรับไซด์ 1.5 x 12นิ้ว

แล้วไซด์ 4x40นิ้ว ที่มี 8 ชิ้น (อันที่รูปแบบเหมือนไซด์เล็ก) จะสีเหมือน 4 ชิ้น แล้วก็เปลี่ยนสีเหลือง เป็น ขาว สีขาวเป็น สีเหลือง อีก 4 ชิ้น ครับ จบการรายงานข่าว

*****ว่าแต่พี่ๆ จะนัดกันเมื่อไหร่ ที่ไหนครับ รอฟังข่าวนะครับ*******

11. safelot_NX

safelot_NX New Member Member

41
    0
    0
    ผมนัทไป meeting เมื่อไรบอกผมด้วยนะ อยากไปด้วย
    086-788-7856 รถยังมิได้ทำอะไรมาก เพื่อพี่ๆช่วยชี้แนะได้

12. photo_boya

926
    0
    0
    ผมก็น้องใหม่เหมือนกันครับ พึ่งจะเคยไปมิตติ้งแค่ครั้งเดียวเอง

เรื่องรถก็แค่เราชอบเหมือนกัน
    แต่ สำคัญที่สุด คือ มิตรภาพครับ

ยังไงก็ ตามดูในเว็บนี้ละครับ ว่าพี่ๆจะนัด มิตติ้ง เมื่อไหร่ ที่ไหน

13. momo234

824
    6
    0
    สวยจริงๆครับ

14. photo_boya

926
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ตี๋ จัดใหญ่ๆๆๆไว้ให้พี่แล้ว 1 ชุด

แต่ไม่มีขาวๆๆเนียนๆๆ นะครับ

15. Anankhet

1,282
    5
    38
    เยี่ยมมากครับ

16. photo_boya

926
    0
    0

17. Anankhet

1,282
    5
    38
    ชัวร์ครับ

18. tomei5969

tomei5969 New Member Member

161
    1
    0
    มิตวันเสาร์นี้เหรอครับพี่อ็อด ถ้าจะอดเหมือนเดิม

19. Anankhet

1,282
    5
    38
    ว่าจะเลื่อนเป็นเสาร์หน้าครับ เพราะคุณต้นบอกว่ารถกำลังจะเสร็จ
    อยากให้เอารถมาดูด้วยว่าเค้าแปลงไฟท้ายมา สวยมั๊ย

20. photo_boya

926
    0
    0

รอดูด้วยคนครับพี่ แต่จะนัดยังไงตั้งกระทู้บอกด้วยนะครับ

21. Anankhet

1,282
    5
    38
    แน่นอนครับ

22. tomei5969

tomei5969 New Member Member

161
    1
    0
    พี่ผมเอาแผ่นใหญ่ด้วยนะ

23. photo_boya

926
    0
    0
    จัดให้ครับ 1 ชุด

ใกล้หมดแล้วครับ แผ่นใหญ่ :teeth:

24. photo_boya

926
    0
    0
    รูปนี้ ขอถามพี่ตี๋ครับ ที่พี่ถามผมว่ามีที่รีดฟิลม์ไหม

ผมก็เลยถ่ายรูปว่าเจ้านี้ ใช่ที่เค้าใช้ รีดฟิลม์ติดรถยนต์รึเปล่า เป็นฟองยาง

เห็นเค้าใช้รองขัดกระดาษทราย เวลาทำสีรถนะครับ

แต่ผมก็เคยใช้รีดสติ๊กเกอร์ครับ ถ้าใช่ผมก็มีครับ

25. momo234

824
    6
    0
    มันจะเป็นยางอันเล็กๆอ่ะครับบอย

26. Anankhet

1,282
    5
    38
    คล้สยๆที่กรีดกระจก แต่ขอบบางๆ

27. photo_boya

926
    0
    0
    งั้น ผมก็ไม่มีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้