... SR20 DE เปลี่ยนเป็น SR20 DET ....

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Kai Millennium, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมก็อยากนะพี่ แต่พึ่งหน้าแห้งไปเนียซิครับ

ผมในใจจิงๆนะ อยากได้ 2 แผ่นแล้ว ครับผม 555+ คงจะกรุ้งๆกริ้งๆ เวลาเปลี่ยนเกียร์มีแช่ แน่ๆ 555+ แบบพี่วินเนี๊ย ช๊อบชอบ

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ตอนพี่ไปถอยมาพร้อมลูกปืนกด ราคาพอกับที่น้องพึ่งไปอัพสเตปมาเลย หน้ามืดไปหลายวัน

3. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    อิอิ......โดนมา กะ ตัว โดดออกไป 2 เกียร์ดุดันดีพอ 3 แม่งแว้ดดดด แต่ความเร็วไม่ขึ้น เอาแล้วไง ........แต่ก่อนลื่นก็ทิ้งลายไว้หน่อยนะ.......14.97 วิ แต่วิ่งแย่กว่าเสต็ปเดิมนิดนึง 14.8 อิอิ แต่ดึงหนักดี :D:D:D

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พี่ก๊อฟ .... เด๊ยวไว้คุยกันครับ

แต่ว่าไปพี่ก๊อฟไปวิ่งกันมั้งดิพี่ อยากให้พี่จัดสักหน่อยอะ ยังไงไปกับพวกพี่ๆซันนี่ไทยแลนด์ ก็ดีนะพี่เฮฮาสนุกดีครับ หากิจกรรมทำมั้ง

ใครว่ารถตัวเองไม่แรง กลัวรถพังก็วิ่งบาสเกต 23 , 21 ก็ได้นะผมว่า วิ่งสับเกียร์ที่ 4 พันรอบถ้าแม่งพังก็เลิกขายทิ้งเหอะ

ไปหากิจกรรมทำจะได้รู้จักกันมากๆดีก่าครับ

เหอะๆ มันร้อนมันเลยลื่น เอาน่าๆ ยางเน่า...แข็ง + ดอกหมด ..... ครัชต์ก็ลื่น ...... เดี๋ยวทำให้เนียนๆหน่อยเดี๋ยวไว้ไปวิ่งใหม่ดีก่า

เดี๋ยวเช็คแท่น + บูชต่างๆก่อนแล้วค่อยว่ากันเนอะ

แต่ตอนนี้ขับสนุกกว่าเดิมเยอะเลย ยังไงพี่กิ๊ฟ เอาคลิปที่ถ่ายมาให้ด้วยนะพี่ อยากฟังเสียงอีกรอบอะ โคตรชอบอะตอนพี่ขับตูนดูแม่งโหดดี 555+

5. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ตูนกับกิ๊ฟ มีคลิปด้วยเว้ย อินเทรนด์ จิงๆ

อยากไปวิ่งอยู่น้องเอ้ย แต่ยังไม่รู้จะเอายังงัยกับเครื่องเลย ซ่อม เปลี่ยน หรือเปลี่ยนรุ่น

6. tOon`

2,324
    43
    48
    พัลซ่าละซิครับ มะแหม๋ๆ

7. poomsiri

672
    8
    0
    แหมะพี่ก๊อฟมันต้องทันสมัยหน่อยจิ.......ผลัดกันด้วยแหละ ( ขับรถนะ ) ไหน ๆ ก็ทำแล้วก็พัลซ่าเลยพี่..........โบเดิม เวสเกตแยก บูส 1 บาร์ คลัชทองแดง ยาง Neova ได้มีเห็น 14 ต้นแน่พี่ อิอิ......:D:D

8. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เครื่องเปนไรมั่งอ่ะกอล์ฟ
    ถ้าเป็นผมนะ ถ้าชาร์ฟไม่ละลายก้อซ่อมเหอะ จัดของทนๆไปเลยทีเดียว เปลี่ยนเครื่องเดี๋ยวแม่งก้อพังอีก สู้เปลี่ยนของในเครื่องไปเลยดีกว่า

9. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    ตาวินลอง จัดรายการของให้หน่อยดิว่ามันต้องใช้อะไรแล้ว งบเท่าไหร่บ้าง ถ้าใส่ลูก j ต้องทำอะไรเพิ่มบ้าง

10. vynnz

727
    4
    0
    มันต้องดูสภาพเครื่องก่อนอ่ะดิ่ ว่าไรพังมั่ง
    ลูก 2J เบิกศูนย์ไม่กี่พันหรอก เอามาแต่งลูกนิดหน่อยใส่ได้เลย แต่กำลังอัดจะลดลง ต้องบูสท์ 1.4ขึ้นไป ถึงจะแรง5555 รายละเอียดลองถามพี่ตาป๊อปดู เพราะเพิ่งทำไปไม่นานนิ
    น่าจะต้องโดนlocker arm ด้วยมั้งเนี่ย เดี๋ยวดูให้ น่าจะยังมีเหลือซักชุดนะ
    ใส่ลูก2Jกะlocker arm แล้วจัดบูสท์ไปเลย 1.8 ไม่พัง อิอิ

11. poomsiri

672
    8
    0
    พี่วินจัด Locker Arm มาให้ไอตูนด้วยจิ.......เสียว ๆ มันอยู่........อิอิ

12. tOon`

2,324
    43
    48
    กั๊ก !

13. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0

ถามต่อ
    ลูก j และ sr เท่ากันรึเปล่า หรือต้องคว้านเสื้อ
    ฝาต้องทำไรเพิ่มมั่ง นอกจากใส่ล็อกเกอร์อาร์ม
    ประเก็นควรหนากี่มิล
    บูสจะมาช้ามั้ย อยากให้มาช้าหน่อย ผมใส่เกียร์ออโต้แล้ว สัก2500+ ค่อยมาก็ดี
    ก้านต้องเปลี่ยนรึเปล่า
    สรุปค่าใช้จ่ายคร่าวๆ เท่าไหร่อะ ชาป ไม่ละลาย วาวล์ร่วงแค่นั้น
    ตอนนี้เครื่อง อเวเนีย 25000 พัลซ่า 40000 วีวีแอล 25000+ กำลังเล็งๆอยู่3สเตปนี้ ถ้าอย่างตาวินบอกราคาไม่รุนแรงแล้วจบก็น่าคบหาด้วย

14. poomsiri

672
    8
    0
    ลูก SR กะ 2J เท่ากันคับอยู่ที่ 86 มิลทั้งคู่แต่เท่าที่รู้ต่างกันที่ หัว กะ กระโปรง และก็ต่ำแหน่งแหวน ของลูกสูบคับ..............แต่ที่เห็นแก้กันทั่วไปก็ หัวลูกสูบ - กระโปรงนิดหน่อย - สลักลูกสูบ นอกนั้นคงต้องให้พี่วินมาต่อแล้วหละ..............อยากรู้ด้วยคน จะให้หาคู่ให้กะไอคันทองซะที :D:D:D

15. vynnz

727
    4
    0
    กั๊กไรฟะ
    ของตูนอ่ะ ไว้รอเปลี่ยนพร้อมแคมซิ่งเหอะ แต่คงอีกนาน เด็กแม่งลีลาเยอะ อ้างนู่นนี่นั่น ไปหาคลัทซ์ให้ได้ก่อนไป๊

ลูกเท่ากันตามกิ๊ฟเล็ก
    ฝา ถ้าไม่เน้นแรงก้อไม่ต้องเพิ่มไรแล้ว
    ประเก็น ส่วนใหญ่ก้อใชกัน 1.6 ไปเลยครับผม หรือจะเอาหนาเท่าเดิมก้อได้ ถ้าไม่กะบูสท์มากมาย แต่ดูทรงแล้วคงระเบิดบูสท์แหงๆ แต่ใลก 2J แล้วกำลังอัดก้อจะต่ำกว่าปกตินิดหน่อยแล้ว
    บูสท์มาไม่ต่างจากเดิมจนรุสึกไดเท่าไหร่อ่ะ ผมว่ามา 2500 นี่เร็วชิหายเลยนะ 5555 ถ้าอยากใหมาช้ากอเปลี่ยนเทอร์โบให้ใหญ่ขึ้นอีกดิ่ หุหุ
    ก้านเดิมใช้ได้
    สรุปค่าใช้จ่ายลูก J ไม่น่าเกิน 6-8000 ล็อกเกอร์อาร์ม 3-4000 ที่เหลือก้อค่าแรงประกอบ แล้วแต่อู่แระ ประเก็น ช. ก้อไม่กี่ตังหรอก
    ถ้าเครื่องไม่เปนไรมากจนเกินไป ผมว่าซ่อมดีก่า ทำทีเดียวไปเลย ไม่งั้นอนาคตเกิดเสี้ยน ก้อต้องรื้อมาทำใหม่อีก

16. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    แทงยู ตาวิน คงใส่ลูกเจดีกว่า นานๆวิ่งที บูสบาร์กว่าๆ มันยังพัง ถ้าใช้ทุกวันคงพังไปนานแล้ว :D

17. tOon`

2,324
    43
    48
    เอา 3 ตัวมารวมร่วงกันไงพี่ VVL + turbo
    เครื่อง VVL ลูก 2J โบพัลซ่า เท่านี้ก็จบสบายบรื๋อๆ

18. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    โหดจริงๆ

19. poomsiri

672
    8
    0
    จัดเลยพี่ก๊อฟจะได้เป็นแนวทางให้น้อง ๆ ด้วย......อิอิ

20. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    คิดๆ อยุ่ จะได้ไว้เป็นแนวทางตอนที่เครื่องตูนกะ กิ๊ฟ กระจายงัย 5555..

21. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    แวะมาดู วัยรุ่นเค้าเช็ง กัน

ลุงแก่แล้ว นอนเฝ้าบ้านดีก่า.....

22. vynnz

727
    4
    0
    เพราะนานๆวิ่งทีนี่แหละมันเลยพัง ดูไอ้อดีตรถบ้านดิ่ มันซัดทุกวัน รอวันพังอยู่เนี่ย555555

23. tOon`

2,324
    43
    48
    โคตรแช่งเลย ไว้วันไหนพังนะ

เตรียมตัว รอได้เลย แล้วจะไปนอนอู่เป็นเพื่อน แหม๋ๆรถอะไร นอนอู่แม่งเป็นปีๆ 5555

24. poomsiri

672
    8
    0
    รถตูนอ่ะ.....ยังไม่เคยนอนอู่นาน ๆ ซักที่.....เดียวได้รู้ว่ามันเป็นยังไง.....

25. vynnz

727
    4
    0
    แบบว่าที่บ้านรถมันเยอะจัดอ่ะ ไม่มีที่จอด เลยต้องฝากจอดไว้ที่อู่ มีไรป่ะ 555555

26. tOon`

2,324
    43
    48

ขี้อวด ได้ใจความ 555+

เคยแล้วทรมานใจ

27. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    เริ่ม ทรมานแระ กุ นอนนานเกิ๋น

28. tOon`

2,324
    43
    48
    รถพังแล้ว

พังแล้วดีใจไหมพี่วิน

แต่ครัชต์พังนะครับ ! ขับแล้วบุสต์มาไม่จับแล้ว

29. poomsiri

672
    8
    0
    แล้วเสร็จยังเนี้ย......รอดูจนจะลืมแล้วนะ

30. vynnz

727
    4
    0
    ไม่ดีใจ แต่สะใจ!!!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้