สะใจไหมเวลาเล่นบนถนน

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ratithet, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ในสนาม ก็ ไม่เชิงว่าจะปลอดถัย 100 % นะครับ ปีที่แล้ว โดนไป 9 ที่คลอง 5 แล้ว วิ่งในสนาม ยังมีผลทางอ้อม ต่อผู้ชม หลังดูรถวิ่งเสร็จอีกด้วย (ก็เส้นคลง 5 อีกแหละ) เห็นลงกันเยอะ สาย 354 ตอนเสร็จใหม่ ๆ ผมกับปู กลับบ้านทางนั้น รถ โล่ง ๆ เงียบ ๆ ก็ เห็น ยัง ลงข้างทางกันได้ คือ จะเล่นที่ไหน ก็ไม่ปลอดภัย 100% หรอกครับ แต่ว่า ถนนแต่ละเส้น ที่เล่นกัน มี เปอร์เซน เสี่ยง ต่างกัน มากน้อย ไม่เท่ากัน ครับ แต่ ใครล่ะ จะอยากเป็น 1 ใน% เสี่ยง นั้น ...................... เล่นได้ หนุก ๆ ขำ ขำ ไปไม่ได้ก็ยอม ทั้ง ๆ ที่รู้ว่ารถเราขึ้นได้ ปลอดภัยดี ใคร ๆ บอกว่าผมขับรถไม่เหมือนเมื่อก่อน .... ก็ใช่ ก็กลัวตาย กลัวเสียตัง เสีย เวลา และถ้าเราไม่เป็นไร แล้วคนที่นั่งมาด้วย เป็นเนี่ย มันจะอยู่กับเราตลอดชีวิต ........................................... ไปเรื่อย ๆ สบายใจกว่า เวลาเกิดอะไรไม่ต้องมานั่ง ตัวสั่น ทำอะไรไม่ถูกในรถด้วย ...............................................................................

แต่เรื่องกินเหล้าแล้วขับ เนี่ย ..................................................... พูดยากแฮะ เหอ ๆ

น้าตี๋ ครับ เมาไม่ขับเมาแข่ง มัน สโลแกน เต็ปเอ๊านะครับผม อิอิ เสาร์ที่ 5 เจอกัน เหดียวผมเลี้ยง ไวตามิ้ล 5 ขวด เลย อิอิ

2. จิ๊กพี่เอ๋มา อิอิ

3. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ไอ้เอ๋อะนะ ....................................................... เฮ้อ ......

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    อย่าประมาทกันนะครับ

5. ratithet

ratithet New Member Member

45
    1
    0
    ไว้จะไปรบกวนเมาด้วยคน555 1ใน100ของอัตราการเสี่ยงนั้น
    เราเมากันดีกว่าอยู่กะที่ ซ่างแล้วค่อยว่ากัน5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้