พี่ๆค๊าบ วีโก้ถอดลิ้นปีกผีเสื้อได้ป่าวคับ <D-MAX เขาทำกัน ต้นจิ๊ด บูสไว >

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย P.K._4AGE, 26 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P.K._4AGE

P.K._4AGE New Member Member

13
    0
    0
    ขอข้อมูลหน่อยจร้า........

2. jun1171

jun1171 New Member Member

269
    1
    0
    มารอเปนเพื่อนคับ VIGO เหมือนกัน

3. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    รอฟังๆ

4. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เดี๋ยวเซียนมา

5. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับ

6. ^Now_HYBRID^

^Now_HYBRID^ New Member Member

4,656
    2
    0
    แวะมาดูคับ...

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อยากรู้เหมือนกันคับ

8. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    รอด้วยคน......

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รอเซียนวีโก้ก่อนช่วงนี้งานยุ่งงงงงงงงงงง

10. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อยากรู้ด้วย

tiger ล่ะ ทำได้อ่ะป่าว

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 09:35:54 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:35:36 ----------

อยากรู้ด้วย

tiger ล่ะ ทำได้อ่ะป่าว

11. ไม่เคยทำครับ

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ไม่รู้เหมือนกัน อัฟ ให้แล้วกันครับ

13. P.K._4AGE

13
    0
    0
    รออยู่นะจ๊ะ.....

14. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    เซียนมาเร็วๆคับ

15. P.K._4AGE

13
    0
    0
    ๑ ๑ มายังหน่า !!!
    ----

16. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    รอด้วยครับ อยากรู้ๆ

17. jun1171

jun1171 New Member Member

269
    1
    0
    อัพไป อยากรุ้

18. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    รอได้อีก

19. รอไม่ใหว ไปนอนก่อน

20. whywintech

whywintech New Member Member

14
    0
    0
    ทำได้ คับ ข้อดี คือ ทำให้แรงลม ที่ ตีกลับเทอร์โบ น้อย ลงคับ เวลาถอดคันเร่ง ข้อดี ที่สองคิดว่าน่าจะลื่นขึ้น อีก นิด นึกพอรู้สึก ได้ ขอเสียเวลาดับ เครื่อง รถ มันจะสั่นหน่อย คับ แค่นั้น แหละ ถามทำที่ใหน ทำที่ปากน้ำดีเซล คับ ทำมานานแล้ว อิ อิ

21. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    แจ่มเลยครับ

22. P.K._4AGE

13
    0
    0
    ขอบคุนสำหรับข้อมูลคับ
    ผมว่าจะลองถอดดู ถ้ามันดึงดีขึ้นแบบรู้สึกได้ก็โอเค
    แต่ถ้ามันดึงไม่คุ้มกับ ดับเครื่องสั่น ก็คงไว้อย่างเดิมคับ
    ขอบคุนค๊าบ ! ! ! !

23. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ใครทำแล้วมาบอกกันมั่งนะเผื่อจะทำตาม

24. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    เออพี่ๆครับ ได้ยินมาว่าไอลิ้นผีเสื้อของดีเซลนี่มันจะปิดก็ต่อเมื่อดับเครื่องเท่านั้นนะครับ

พอตอน Start มันจะเปิดสุดนิครับ จะถอนหรือไม่ถอนมันก็เปิดสุดครับ

มันมีหน้าที่ตอนดับเครื่องกันเครื่องสั่นเท่านั้นครับ

ถ้าถอดไปอาจวิ่งดีขึ้นนิดส์นึง แต่ถ้าตอนดับเครื่องแล้วเครื่องไม่ดับแล้วจะยุ่งนะครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าอย่าไปทำเลยครับ ของเดิมๆก็แรงพอแว้ววววววว

ผิดถูกประการได้ขออถัยมานะที่นี้ด้วยคร้าบ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 02:54:05 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 02:53:50 ----------

เออพี่ๆครับ ได้ยินมาว่าไอลิ้นผีเสื้อของดีเซลนี่มันจะปิดก็ต่อเมื่อดับเครื่องเท่านั้นนะครับ

พอตอน Start มันจะเปิดสุดนิครับ จะถอนหรือไม่ถอนมันก็เปิดสุดครับ

มันมีหน้าที่ตอนดับเครื่องกันเครื่องสั่นเท่านั้นครับ

ถ้าถอดไปอาจวิ่งดีขึ้นนิดส์นึง แต่ถ้าตอนดับเครื่องแล้วเครื่องไม่ดับแล้วจะยุ่งนะครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าอย่าไปทำเลยครับ ของเดิมๆก็แรงพอแว้ววววววว

ผิดถูกประการได้ขออถัยมานะที่นี้ด้วยคร้าบ

25. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    ใช่ครับถูกต้องมากเลย อย่าถอดเป็นดีที่สุดปีกผีเสื้อจะตัดอากาศเพื่อดับรถ แต่ถ้าถอดออกก็เทากับว่าคุณดับเครื่องโดยการตัดไฟ นานไปจะเกิดผลเสียต่อเครื่องครับ

26. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ลิ้นปีกจะทำหน้าที่ เป็น บายวาย ไว้ดับเครื่อง
    แล้วก็คอยหรี่อากาศช่วงรอบเดินเบา
    ซึ่งถ้าไปถอดมันออก เวลาเร่งเครื่อง ที่รอบสูงๆ
    แล้วยิ่งเป็นรถที่ จูนน้ำมันมาเยอะๆ
    จะทำให้รอบเบาช้าลงนะคับ
    อาจเกิดอุบัติเหตุได้
    เพราะผมก็ถอดเหมือนกัน อิอิ

27. เครื่องผมที่ใช้แข่งอยู่ ก็ถอดออกเหมือนกันคับ
    รถที่อู่ ถ้าทำวิ่ง ถอดทุกคัน

28. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ของผมก็ถอดของเดิมออกครับ แล้วมาเติมเบนซินแทนแล้วครับ...

29. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    รับทราบครับผม

30. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ไม่ถอดก็แรงได้ครับ......เด๋วให้ ฮิฮิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้