แอร์ไม่เย็นคร้าบ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย DarkSider, 25 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DarkSider

DarkSider New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีครับ พี่ๆทั้งหลาย ผมชื่อวิณครับ ขอฝากตัวเป็นชาวโรเวอร์ด้วยอีกคน ตอนนี้ได้เจ้า 623 มาใช้งานครับ

เบื้องต้น ตอนที่ได้รถมาแอร์มันก็ไม่ค่อยเย็นมากเท่าไหร่ เลยไปล้างตู้แอร์กับแวคน้ำยาใหม่ พอเอามาใช้ก็เย็นปกติดี ไม่มีปัญหา จนผ่านมาสัก 2 เดือนกว่าๆมันก็เย็นน้อยลงๆ จนตอนนี้มันเหลือแต่ลมแล้วอ่ะครับ

อยากปรึกษาพี่ๆดังนี้ครับ
    1. แอร์มีจุดรั่วแน่นอนใช่ไหมครับ
    2. ตอนล้าง+แวค ผมไม่ได้เปลี่ยนไดเออร์ ตรงนี้เกี่ยวมากน้อยแค่ไหนครับ
    3. แนะนำร้านที่ไม่เงินหล่น ไม่หัวแตกในการซ่อมหน่อยครับ (ผมอยู่ฝั่งธน)
    4. ผมจะท้องไหมครับ ประจำเดือนไม่มา 3 เดือนแล้ว :D
    5. บลาๆๆๆๆๆๆ :D

คือ...ตอบแค่ 3 ข้อก็ได้นะครับ ตอนนี้ใช้ซันรูฟได้คุ้มมากเลยครับ ไม่ชอบเปิดกระจกครับ เสียงข้างนอกดังมาก

2. num 5083

num 5083 New Member Member

69
    0
    0
    เช็คโอริงตามข้อต่อว่ามานแชะปะนั่นคือจุดรั่ว อีกอย่างตู้รั่วแล้ว

ฝั่งธนไม่รู้จักร้าน ผมทำแถวเม่งจ๋าย ไปซื้อตู้ที่เชียงกงมาไม่น่าเกิน1500นะจำราค าไม่ได้ ให้ร้านประกอบเติมน้ำยา เปลี่ยนไดเออร์เลยไม่กี่ร้อยหรอก

3. num 5083

num 5083 New Member Member

69
    0
    0
    เพิ่มเติมไม่กี่ร้อยหมายถึงตัวไดรเออนะ

4. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ แม็กซ์สวยดี

แต่ไอ้คำว่าเงินหล่นเนี่ย มันคุ้นๆ นะครับ เหมือนเป็นศัพท์อาบอบนวดยังไงไม่รู้ 555555555555

เรื่องแอร์ผมไม่มีความรู้ครับ รอท่านอื่นมาตอบแล้วกัน

5. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ผมเหนคันนี้อยุ่บ่อย ๆๆๆ อิ อิ

เราน่าจาเคยเจอกันคับ ที่อู่ เพ่ปุ้ม !!

6. DarkSider

DarkSider New Member Member

4
    0
    0

ถูกแล้วคร้าบ เอารถไปนอนเล่นที่อู่มาหลายอาทิตย์เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้