รบกวนพี่ๆช่วยดูไห้หน่อยคับว่าใช้เทอโบ Z18ไหมคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย suthape, 25 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suthape

suthape New Member Member

29
    1
    0
    รบกวนดูให้หน่อยคับว่าใช่Z18ไหม แล้วมีวิธีไหนดูว่าเทอโบรั่วหรือไม่รั่วคับ
    [media]http://img411.imageshack.us/gal.php?g=13072009313.jpg[/media]

2. suthape

29
    1
    0
    ลงรูปยังไงคับ

ขึ้นแล้ว

3. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ดูรูปพรรณสันฐานแล้วใช่คับ ตรงโข่งหลัง2ชิ้นคับ รูปทรงใช่ เสื้อกลางใช่คับใบหน้า6ใบคู่ใช่คับถ้าใช่แน่นอนต้องวัดใบคับ Zจะมีขนาดยอดใบหน้าประมาณ42มม.คับ ฐานใบประมาณ60มม.คับ ลองดูตรงหลังโข่งหน้าที่เป็นฐานยึดโข่งหน้าอ่ะคับ ที่เคยเห็นจะพิมพ์ว่าairreserchคับ แต่เค้าว่ามีของgarrettอีกคับสิ่งที่ผมเห็นต่างออกไปจากที่เคยเห็นนะคับ คือตรงท่อลมของZมันจะเจาะตรงแป้นรูกลมๆใกล้ๆเวสเกตตามในรูปภาพอ่ะคับ และโดยทั่วไปจะมีคำว่าnissan motorที่โข่งหน้าด้วยแต่ในภาพไม่มีคับซึ่งอาจจะเจียรออกไปคับ แล้วตรงที่ยึดเวสเกตอ่ะคับโดยทั่วไปที่เคยเห็นZจะไม่มีหัวน็อตยึดให้เห็นที่ด้านหน้าโข่งคับ แต่อันนี้มีไม่แน่ใจว่าโข่งหน้าเสียหายแล้วซ่อมมาหรือป่าวอ่ะคับ ส่วนตัวแล้วคิดว่า90%ใช่Zคับแต่ภาพไม่ชัดมากคงบอกได้ไม่มากคับ ส่วนเรื่องรั่วนะคับลองดูที่ใบหลังกับโข่งหลังคับ ถ้าไม่มีคราบเหนียวๆของน้ำมันเครื่องไหม้ที่ใบหรือในโข่งหลัง อนุมานได้ว่าไม่รั่วคับคือมีลักษณะเป็นเขม่าแห้งๆอ่ะคับโอเค แต่ถ้าให่ชัวร์ก้อคงต้องลองใส่ดูคับ แต่ไม่ต้องกลัวคับ ชุดซ่อมมีที่เหรียญชัยบางใหญ่ราคา1000กว่าไม่รู้ว่ากว่าเท่าไรกับอีกที่ก้อที่เม้งพระราม3คับมีชุดละ1200คับ แต่ที่แน่นอนสุดนะคับที่เวิด์ลเทคเอนจิเนียริ่งคับ โทรสอบถามมาราคาชุดซ่อม4000กว่าไม่รู้ว่าเข้าใจอะไรกันผิดพลาดหรือป่าวนะคับ แต่4000กว่าไม่เกิน4500อาจจะรวมใบหน้า แกนและใบหลังด้วยคับ ยังไงลองสอบถามดูคับหรือไม่ก้อลองไปดูกระทู้นี้คับ อาจจะมีคำตอบอะไรบ้างคับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=651141

4. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    Z ชัวร์ครับ โข่งหน้าตัวเดียวกันเลยเบอร์9เบอร์10 อิอิ

โข่งหลัง 48 ด้วย

แรงแน่ๆ

5. pandabank

2,427
    4
    0
    แต่ใบหน้าไม่เหมือนzเลยนะครับ

ระวังเขาจะยำเอาโบRBมาสวมโข่งZนะครับ.....มิมิ.....

6. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    เค้าโมมามั้ยคับคุณแบ๊งค์ว่าไง(Zต้องคุณแบ๊งค์เลยคับ)

7. suthape

29
    1
    0
    ขอบคุนคับที่ช่วยตอบแล้วใบหน้าจะดูยังไงคับถ้าโดนย่ำมาแล้วเราจะดูจากตรงไหนคับแล้วเราสามารถโมมันอีกได้ไหมเอาของอะไรมาโม

8. delo

delo New Member Member

63
    0
    0
    เอาใบT04Zหรือใบโรตารี่ใส่ก็ได้ครับ

9. jakkrit

jakkrit New Member Member

196
    0
    0
    โฮ้ เซียน แซดดดดดด ทั้งนั้นเลยครับ

เคยใส่อยู่แต่กระจุยไปแว้ววว

10. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    z ก็แรงได้คร๊าบบบบ :D:D

[media]http://www.youtube.com/watch?v=C8Hr86BOgJc&feature=related[/media]

11. pandabank

2,427
    4
    0
    มาได้ไงหว่าคลิปนี้.....อิอิ.....

แรงแบบบ้านๆจ้า

12. :hmm: :gossip::third:

13. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ต้องแบงค์ Z เทพ

14. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    55555555555555555

15. pandabank

2,427
    4
    0

มันคืออะไรว่ะเนี่ยตี๋

เล่นให้งงอีกและ

16. charnchai@shop

charnchai@shop New Member Member

113
    1
    0
    turbo"Z"ชัวร์ครับแต่กระป๋องน่าจะไม่ใช่ครับ!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้