แนะนำตัวด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย eternity_man66, 25 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eternity_man66

eternity_man66 New Member Member

10
    0
    0
    เพิ่งจะสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ครับ Presea ปี95 R11 ใช้มา 14ปี 430,xxx กิโลครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆ ชาว Presea และ Primera ทุกๆท่านครับ
    เว็ปนี้มีประโยชน์ดีมาก และคงได้รู้จักเพื่อนๆมากยิ่งขึ้นในโอกาสต่อไปครับ

วัฒน์
    :D:D:D

2. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ใช้รถคุ้มมากครับ สี่แสนก่าโล คงใกล้วาระของเครื่องแล้วหล่ะครับ เตรียมตัวกับการซ่อมๆๆๆๆๆๆ ครับ
    และก้อใกล็ถึงเวลาโอเวอร์ฮอล์หรือเปลี่ยนเครื่องแล้วหล่ะครับ

3. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    พอกะของผมเลยอะ..:Dจำนวนปีนะ
    ยินดีต้อนรับครับผม

4. eternity_man66

eternity_man66 New Member Member

10
    0
    0
    เครื่องยังฟิตใช้ได้เลย ไม่กินน้ำมันเครื่องเลย เพราะใช้น้ำมันเครื่องสังเคราะห์มาตลอด (Mobil1) แต่เปลี่ยนเกียร์มาครั้งนึงแล้ว เพราะคลัทช์หมด ตอนนี้กำลังเปลี่ยนช่วงล่างใหม่ กำลังจะเปลี่ยนโช๊คพร้อมสปริงมือสองอยู่ครับ เคยใช้ของ B14 แต่ปัญหาคือมันเตี้ยกว่าของ R11 อยู่หน่อยนึง เนื่องจากสปริงใช้มาก็ไม่เคยเปลี่ยน เลยหาโอกาสเปลี่ยนอยู่ เช็คราคาพร้อมสปริงและเบ้า อยู่ที่ข้างละ 800-100 น่าสนใจจริงๆ...

5. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ยินดีต้อนรับครับ.................เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะครับ....ที่นี่คุยกันทู้กเรื่องล่ะครับ......เห็นว่ารถมีปัญหาไม่ทราบว่าแก้ไขเรียบร้อยรึยังครับ?

6. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    โอ๊ะโอใช้ B14 มาก่อน เหมือนกัลเลย เเต่ตอนนี้ผมยังไม่ได้คันใหม่เลยง่ะ รอ..

7. eternity_man66

10
    0
    0
    ตอนนี้มีปัญหาเรื่อง เครื่องที่บางครั้งขับดีๆ เหยียบคันเร่งลงไป รถไม่วิ่ง รอบเครื่องก็ไม่ขึ้น เดี๋ยวจะไปเช็คกับช่างประจำ คงไม่หัวฉีด ก็ปั๊มติ๊ก เห็นช่างว่างั้น ได้ผลอย่างไงจะมา update ให้ทราบ

8. Kiat nissan

Kiat nissan New Member Member

112
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับน้องใหม่อบอุ่นจัง

9. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    มาต้อนรับด้วยคน...........อิอิ

10. GURUNUKE

GURUNUKE New Member Member

14
    0
    0
    จ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

11. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ยินดีมีสมาชิกเพิ่มอีกหนึ่ง

12. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    ยินดีครับ

13. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ยินดีต้อนรับครับผม อิอิ :D

14. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ยินดีต้อนรับครับ มามิตติ้งเลยนะพี่ :D:D:D

15. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    ยินดีต้อนรับจ้า R11 มาอีกคันแระ ยึดคลับเลยดีก่า
    meeting มาให้ได้นะจ๊ะ มาครั้งนึงแล้วจะติดงอมแงม

16. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ยินดีต้อนรับครับบบบ :D:D:D

17. eternity_man66

10
    0
    0
    ปัญหาแก้ไขได้เรียบร้อยแล้วครับ ดูรายละเอียดในอีกหัวข้อนึงนะครับสำหรับวิธีการแก้ไข
    ว่าแต่ meeting ของ R11 จัดที่ไหน เมื่อไหร่ครับ อายุมากแล้วเข้าได้ไหมครับ จำกัดอายุหรือเปล่า...
    :p:p:p

18. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ไม่จำกัดอายุหรอกครับ

มีตติ้งของ Primera & Presea Club เราจะจัดเป็นประจำทุกๆ เสาร์ ที่ 2 ของเดือนครับผม

หรือจะนอกรอบกันก็ได้ครับ อิอิ :D

19. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ไม่ได้มีแต่ R11 นะครับ มี R10 กะ P11 ด้วย เดี๋ยวเค้านอยใจ หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้