คิดยังไงกับวงการ drift ตอนนี้

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย 3 ดอ, 13 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. = : SinKiDs : =

= : SinKiDs : = New Member VIP

211
    2
    0
    สังคมคนดริฟรักกัน รักกันนะ .... เมื่อ 4 - 5 ปี ก่อน ไม่เคยเห็นจะมีเรื่องอะไรกันเลยหอ่า .... อบอุ่นจะตาย!!

อย่าทะเลาะกันเลยน๊า .... น้องสาวคนนี้ ขอพี่ๆ ทุกคน เถอะน๊า ....

เมื่อก่อน สมัย DMC พี่ๆ ทุกคน น่ารักจะตาย ... ช่วยกันหารค่าสนาม ช่วยกันฝึก ช่วยกันสอน ช่วยกันซ้อม ... น่ารักกันสุดริด ...

ขอให้ บรรยากาศเก่าๆ กลับมาเถอะน๊ะ ...

อย่าให้เรื่องการแข่งขัน เรื่องการมีชื่อเสียง เรื่องราวต่างๆ เข้ามาทำให้ หลายๆ อย่างมันเปลี่ยนไปเลยนะคะ

2. นี่ๆ คุณนักแข่งคลาสบีคนนึง คุณอย่าโพสอ้างอิงถึงใครในทางที่ไม่ดีสิครับ เดี๋ยวเกิดปัญหากันขึ้นมาอีกหรอก ไม่รู้จริงไม่ได้ยินจากปากเจ้าตัวอย่างที่เค้าบอกอย่าโพสนะครับ ขอร้องนะครับ เดี๋ยวทะเลาะกันไม่เลิกอีก ขอบคุณมากๆเลยนะครับ

3. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ผมก้อไม่เห็นว่าไอ้มดดำมันจะพูดไม่ดีตรงไหนนะคับ ทางที่ดีผมว่า ทุกฝ่ายหยุด แล้วถอยหลังกันไปคนหละเก้า ดีกว่าไหมคับ

P.s. ถึงมดดำ / รถกูนะรอทำสีอย่างเดียวนอกนั้นนะเสร็จหมดแล้วเว้ย ..... :D :D ปีนี้เตรียมรถไว้ 2 คันยังไงก้อได้วิ่งครบทุกสนามแน่นอน แถมยังไปหลอกเพื่อนแถวบ้านให้ทำรถดริฟท์อีก เรียกว่าถ้าของเรายังมีรถหยอดเหรียญให้ใช้บริการอีกเว้ย :D :D :D :D

4. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    พูดได้ดีมากครับผมเห็นด้วยทุกข้อเลย ลืมมันทุกอย่างที่ผ่านมา เราคงจะมันส์กว่านี้ ผมอยากให้พวกเราไปวัดกันที่สนาม แพ้ชนะเป็นเรื่องเป็นเรื่องของกีฬา ผมว่าเรามาทำสิ่งที่พวกเราชอบกันดีกว่า
    ( ดริฟท์ให้ควันท่วมทุ่งอุอุ) คิดว่าผมคงได้เจอนักแข่งทุกๆท่านในเดื่อนเมษาน่ะครับ
    อืม...แต่ว่าคุณ นักแข่งคลาสบีคนนึง นี้ใครเหรอครับเผยตัวได้มั้ยครับ

5. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

พี่ต้นนนนน ,,,,, ตั้มส์ไม่ได้ โพส นะครับบบ ทุกครั้งที่ตั้มส์โพส จะ login น๊า ,,,,

มะช่ายตั้มส์แล้วว ,,,, กระทู้ นี้ดุเดือดมากมาย ยาวมากมาย ขอไม่ยุ่งดีกว่าครับ ขออยู่ในฐานะ นักแข่ง

มีสนามก็ไปแข่ง ไม่มีสนามก็ เก็บเงินทำรถต่อไป ,,, แพ้ ก็ชั่งมัน ชนะก็ ดีใจ แค่นี้ก็พอแล้วครับ

ได้ทำ ในสิ่งที่ตัวเองชอบ สิ่งที่ตัวเองรักครับ ,,, ^^

6. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

มาตอบเรื่องเปิ้น สงสัยจะเก็บตังค์กันอยู่ พักนี้ทำงานเงียบๆไปเลย 555+

อย่าห่วงเรื่องตัวดำเลยครับ เห็นทำมา 4-5 ปีแล้ว ไม่เห็นมันจะดำขึ้นเลย :rolleyes:

ตั้มเกือบงานเข้าแล้วไง 555+ :D

7. Genoxide

501
    8
    0

ดีนะพี่ ที่ผมไหวตัวทัน ,,,, พี่ต้นนะพี่ต้น เด๋วเจอกัน ครั้งหน้า จะทับให้เข็ด

8. sutinn

sutinn New Member Member

2
    0
    0
    I LOVE DRIFT..................................ครับ
    อยากให้ทุกคนรักกัน.....................ครับ

9. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0

เหรอ...แล้วใครว๊ะรู้กระทั่งรถตรูยังไม่เสร็จสักทีเนี่ย .... แถวยังรู้ความลับของ ซ. แถวโรงงานพี่กุ้งอีก มันมีไม่กี่คนนะ :D :D :D :D

10. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    เฝ้าอ่านมานาน แต่ตอบไม่ได้ เพราะ คอมพังเพิ่งซ่อมเสร็จเมื่อกี้ เอง
    เอาเป็นว่า อยากจะพูดอะไรให้ฟังหน่อย ผมอยู่กับดริฟมาตั้งแต่ยังเป็นกลุ่มเล็กๆ ยังไม่มีการจัดแข่งใดๆ ทั้งสิ้น อาจจะเป็นงานที่นัดเจอกันแค่หลายเดือนครั้ง แต่ดูทุกวันนี้สิ ครับมีแข่งทุกเดือน มี `Event ต่างจังหวัด เล็กๆ น้อยให้ได้สนุกกันตลอดปี เรียกง่ายๆ ว่า ทํารถกันแทบจะไม่ทันเลย ถ้าสนามไหนพัง

อยากถามทุกท่าน ครับว่าพอใจมั้ยสนุกมั้ย ที่มีคนจัดงานให้เราได้เล่นกัน กับเรื่องแค่เล็กๆ น้อยๆอย่าทําให้ทุกอย่างมันสะดุดเลย ครับ ทุกอย่างกําลังเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดี ครับ ช่วยๆ กันส่งเสริมให้มันดีๆ ยิ่งขึ้นเถอะ ครับ ผมไม่อยากเห็นสิ่งที่ผมรู้จักมันและโตมากับมัน 5-6ปี ต้องจบลงเพราะ เรื่องเล็กๆ น้อยๆ เลยครับ เป็นตั้งแต่ นักแข่ง จนมาเป็นสต็าฟ จัดงาน เหนื่อย ครับแต่ทุกๆสนามเห็นพี่ๆเพื่อนๆ มีความสุขกับการดริฟ แล้วก็หายเหนื่อย ครับ ยังไง ก็ช่วยๆ กันทําให้วงการ มันดียิ่งๆขึ้นไปนะ ครับ
    ปีนี้คงจะไม่ได้เจอผมแล้ว เนื่องจากงาน หยุดไม่ตรง กับวันที่จัดงาน ยังไง ก็ขอให้ทุกท่านสนุกกับสิ่ง ที่ตัวเองรัก และทํามันให้ดีที่สุด ครับ

ป.ล. เรื่องแต่งงาน อาจจะ เป็นสิ้น ปีนี้ ครับ ที่บ้านบังคับ ขืนใจผมอยู่ หือๆ

11. Genoxide

501
    8
    0

ที่เค้ารู้ว่ารถพี่ต้นไม่เสร็ด เพราะรถพี่ต้น ไม่เคยเสร็ดเลยรึป่าวพี่ ทั้ง ปีอ่ะ พังมันตลอด 555+
    [ สาธุ ขอให้อย่าเข้าตัวเองเลย ]

12. Genoxide

501
    8
    0

พี่ต้นน ,,, ว่างๆ มาสนามอีกนะครับพี่ สนามขาดพี่ แล้ว มัน แปลกๆ ยังไงมะรู้ ปีที่แล้วไปทีไรเจอทุกทีเลย
    แวะมามั่งนะครับ เจอแต่พี่เปิ้ล ทั้งปี เบื่อพอดี 555+ [ ล้อเล่นครับพี่เปิ้ล ]

13. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    น้านปล่อยใข่อีกแระอ่านให้เข้าใจก่อนตอบเด่ะฮ้วย...เออแล้วความลับแถวบ้านต้นอ่ะกวาดกันเสร็จยังเด๋ยวว่างๆจะไปกวาดบ้างได้ข่าวว่าเกียร์สามเต็มๆเกียร์

14. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    เอาเว้ย ไอ้ต้นแต่งแล้ว เด๋วซื้อสูทรอ.อ.อ.....

15. ToN NTS Slidecar

481
    19
    0
    ไม่บอกใครหรอกเดี๋ยวมากันเยอะ จะแอบเก็บไว้ซ้อมเกียร์ 3 คนเดียว ล่าสุดกำลังจะให้รถเทศบาลเอาน้ำไปฉีดให้แล้วคับพี่ ไม่ไหวกวาดไม่ไหวจริง ๆๆ แม่งโคตรกว้างงงงงงงงงงงงงงง เลย :D :D :D

16. 280SX

280SX New Member Member

1
    0
    0

อ้อ...ผมรู้แล้วว่าเป็นใคร

รู้เรื่อง gymkhana ดีจังเลยนะ ถึงรู้ว่าคุณง้วนเป็นยังไงตอนแข่ง gymkhana

แหะ ๆ ๆ ๆ

17. ยาวมากมายอ่านไม่ไหว

1 เมสานี้เจอกันแน่นอน วงการดริฟเมืองไทยดังสนั่นลั่นเปรี้ยงๆๆๆ

ใครทามไรไว้รู้แก่ใจ ใจเราโกหกตัวเองไม่ได้น้า

ใหญ่แค่ไหนรวยแค่ไหน ก็ไม่เกี่ยว

การแข่งขันมีกฎกติกา

คนชนะก็คือคนชนะ แต่คนแพ้ไม่ใช่ว่าจะไม่มีวันชนะ ตราบใดที่คุณยังเคารพกติกา และมีมารยาท

อิ้อิ้

พี่ๆที่จัดงานทุ่มกันสุดตัว จะทำแบบไหนให้นักแข่ง happy มากที่สุด

จะต้องทำยังไงให้วงการนนี้อยู่ต่อไปนานที่สุด

สู้ๆ

ขอโทษนะคะที่เป็นกระทู้ไร้สาระแต่เห็นใจพี่ๆอ้ะค่ะ

18. LSD

LSD New Member Member

105
    1
    0
    นี่ขนาดไม่อยากบอกใครนะเนี่ย:)

19. tu_nitto

tu_nitto New Member Member

12
    0
    0
    รักกันไว้เถิด

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย จะเกิดชาติไหนๆ ก็ไทยด้วยกัน เชื้อสายประเพณี ไม่มีกีดกั้น เกิดร่วมแดนไทยนั้น ทุกคนล้วนเป็นคนไทย:D :D :D

20. goldfishiie

goldfishiie Member VIP

125
    2
    18
    ขอบคุณทุกคนที่รู้จักหยุด สักที .... สบายใจแล้วหล่ะ

เอาง่ายๆเจอกัน สนามหน้า 1 เมษา นี้นะค่ะ
    ปีนี้จาทำให้มีระเบียบมากๆๆๆๆๆ เคร่งกับวินัยมากๆๆๆๆ ช่วยกรุณา ทำตามหน่อยนะค่ะ
    นี่ขนาดล็อคเจ้านายไม่ให้จัดเวรตรงกะวันแข่งเลยนะ จะบอกให้....

ปล.เรื่องแต่งงาน ยังไม่รู้อ่ะ ไม่พร้อมว่ะ

21. gOngU

398
    4
    18
    ต๊ายยยยย ยังไม่พร้อมอีกเหรอยะหล่อน... 555555+

22. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    หวัดดีครับพี่ตู๋...:)

23. ToN NTS Slidecar

481
    19
    0

:D :D :D

24. kung 200 sx

344
    10
    0
    ต้นมาเอาเครื่องได้แล้วเดี่ยวผมไม่อยู่ จะไปทำธุระถ้าไปเอาไม่เจอผม เครื่องผมยกใส่ลิฟท์ใว้แล้วเอาขึ่นรถได้เลย ส่วนอินวอยเดินเข้าไปเอาในออฟฟิสผม ถามลูกน้องผมก็ด้ายคนสวยๆอ่ะมาเอาอินวอย ส่วนเงินฝากใว้ได้เลย
    ปล.ฉันไม่อยากโทรไปหาแกว่ะโทรไปทีไรไม่แกค่อยจะรับสายเลย หนีหนี้หรื่อไงว่ะอิอิ

25. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... ทุกวงการก็มีทั้งส่วนดี และไม่ดีเหมือนกัน

เฉกเช่น น้ำครึ่งแก้ว
    ถ้าเรามองในแง่ดี ก็บอกว่าน้ำเหลืออีกตั้งครึ่งแก้ว
    แต่ถ้าเรามองในแง่ไม่ดี ก็บอกว่าน้ำเหลือแค่ครึ่งแก้วเอง...เฮ่อ

สำหรับผม วงการดิฟท์ คือน้ำเหลืออีกตั้งครึ่งแก้วครับพี่น้อง...อิอิ

ปล.
    1. คุณจอห์นเล่าซ่ะน้ำตาไหลเลยครับ
    2. เปิ้ลจะแต่งกับใครอ่ะ...อิอิ

26. ReTRO RACER

ReTRO RACER New Member VIP

125
    0
    0
    สวัสดีครับ มาไงเนี่ยพี่ตู๋ อิอิ

ส่วนไอ้ต้น FF ได้ข่าวว่างานแต่งมันจะจัดที่พีระ หรือไม่ก็ BRC รดน้ำสังข์ไปแดกเศษยางไป อร่อยเหาะ

27. gOngU

398
    4
    18
    ทำไมกระทู้นี้ morning มันมากันเกลื่อนเลยฟระ...

28. goldfishiie

goldfishiie Member VIP

125
    2
    18
    ตอบ พี่มาร์ค .........ไม่มีใครอยากแต่งด้วยหลอก พูดไปงั้นๆแหละ 5555

ตอบ อี ก๊อง ......กูยังไม่มีตังค์เป็นของตัวเองเลยง่ะ

29. hiter

hiter New Member Member

153
    2
    0
    วงการดิฟท์ น้ำเหลือครึ่งแก้วแสดงว่า ที่เหลือสาดหกไปหมดแล้วดิ... ต้องเติมใหม่แล้วหัดต่อ!!!!!????!!!

-_-" ตายล่ะ....มุขแป๊กมั๊ยเนี่ยตรู........

30. gOngU

398
    4
    18
    ไม่ใช่ ทาคุมิ ! ! ! ! !

จะได้สาดแล้วน้ำไม่หก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้