คิดยังไงกับวงการ drift ตอนนี้

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย 3 ดอ, 13 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คุณเป็นนักแข่งคุณสู้พวกเค้าไม่ได้หรอกพวกเค้าทำกันเป็นขบวนการ เรื่องที่ทะเลาะกันก็เป็นเรื่องส่วนตัวและคำบอกเล่าจากบุคคลที่สามทั้งนั้น ทั้งที่เจ้าตัวไม่เคยคุยกันเอง ข้างในเค้ารู้กันหมดแล้ว

เค้าตัดสินเพื่อยั่วให้คุณแสดงอาการอย่างนั้นออกมา ทำให้ใครๆมองคุณว่าไม่ดี เป็นนักเลง
    ก็เพื่อต้องการลบคุณออกไปจากวงการ เค้าบอกว่าคุณจะเอาชนะอย่างเดียว แพ้ไม่เป็น แต่ผมก็ไม่เคยเห็นคุณชนะซะสนามนึงเลย เมื่อปีที่แล้วตั้งแต่ต้นปียันปลายปี แล้วจะบอกว่าคุณจะเอาชนะอย่างเดียวได้ยังงัย
    แล้วทีคนอื่นที่ชนะ ทำไมไม่พูดถึง มันไม่มีเหตุผลเลย

ยังงัยยังมีงานแข่งดีๆรอคนมีฝีมืออย่างคุณอีกเยอะ เป็นกำลังใจให้นะครับ
    ส่วนผู้จัดก็ทำหน้าที่ให้ดีและถูกต้องที่สุดแล้วกันนะครับ

1. route66

route66 Guest

0
    0
    0
    entertain

555555 ตลกพูดออกมาได้ คน_ เบื้อง_หลัง

2. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ใครจะลบ และลบใครออกจากวงการ เพื่ออะไร.....................เพราะอะไร

ตอบได้ป่ะ............คุณคนเบื้องหลัง

กระทู้นี้ยิ่งอ่านยิ่ง เซ็ง........เดาเอา นึกเอา มั่วเอา ไม่รู้จะโพสต์ทำไม

ทำงานเหนื่อยแทบตาย คนจัดประสานงานก็หัวปั่น สตาร์ฟจัดงานตากแดดตั้งแต่เช้ายันเย็น

คิดว่ามันสบายนักรึไง วิจารณ์ช่วยวิจารณ์การจัดหน่อยครับ เพื่อปรับปรุง ให้มันมีมาตราฐานเห็นมีคนตอบไม่กี่คนเอง

ติก็กรุณาติเพื่อก่อสิครับ ตั้งต้นกระทู้มาเพื่อพัฒนาวงการ แล้วตอนนี้มันเปนอะไรไปแล้ว

เซ็งครับ โคตรเซ็ง.............

3. ผมรู้เรื่องพอสมควรครับ แต่ไม่ขอตอบ

แต่ผมว่าเรื่องนี้พี่ไผ่ พี่เอกต้องออกมาพูดชี้แจงหน่อยนะครับ ไม่งั้นคนมันก็พูดกันไป
    ผมอยู่ตรงนี้มาตั้งแต่วันแรกๆที่ทำงานกัน เห็นและรู้ว่า พี่ๆผมกลุ่มนี้ผ่านอะไรมาบ้าง
    เชื่อว่าถ้าหลายๆคนรู้อย่างที่พวกผมรู้ ไม่มีใครกล้าคิดหรอกว่าพวกพี่ไม่ดี เพราะวงรถตอนนี้
    พวกพี่เป็นคนแรกๆที่ทำให้มันมีศักดิ์ศรีขึ้นมา

ถ้าอ่านอยู่ออกมาชี้แจงเถอะครับ ชี้แจงตามข้อเท็จจริงอย่างที่พวกผมรู้ ผมว่าหมดข้อสงสัยในทุกเรื่อง

ปล. พวกพี่ต้องตอบโต้บ้างนะ นี่ไม่รู้ใครต่อใครมาปั่นกระแส หาว่ารู้กันบ้างหล่ะ เหยียบตีนบ้างล่ะ
    แก้ตัวบ้างเถอะพี่ อย่าถือขันติเหมือนเมื่อก่อนเลย ปากคนมันยาวกว่าปากกา

4. goldfishiie

goldfishiie Member VIP

125
    2
    18
    i'm appe that MRDAI said :::

sorry to ANS in ENG my com have a problem so i have to type in ENG.

for this topic ; my ANs was my respon was about the score and the position of drift member and also all of the judgement ......so i'm the only one who know every thing about situation of this race and if u said that " this race have a cheating that mean i'm a cheater ????? " cause every pages of the judge was in my hand , no one have these pages ' Judge have these paper when they in the race judgement when i finish ,these pages was corrected by me only!!!!!

this for the Ques. about cheating , i will ans all again tomorrow , in THAI

thank to try to understand me ............

APPLE

5. A sizzler

A sizzler Guest

0
    0
    0
    ขอมาแจมด้วยนะ ก่อนอื่นขอขอบคุณจอห์นและน้องในclub rt ที่ชมผมนะ ในวันนั้นผมสนุกมากๆ คุ้มกับที่ผมลงทุนไป รู้ไหมผมเสียค่าใช้จ่ายแค่ยางอย่างเดียวประมาณ หมื่นนิดยังไม่รวมอย่างอื่น ที่ต้องกลับมาซ่อม หลายคนที่รู้จักผมจะทราบดี วันนั้นทุกคนขับกันดีมากๆ และบรรยากาศเป็นกันเองที่สุดไม่มีการขุ่นข้องหมองใจกันเลย ขับกันเต็มที่จริงจริงๆ และทุกคนมีน้ำใจนักกีฬามากๆ ตั้งแต่ผมเริ่มเล่น drift มาก็ขอให้รักษาบรรยากาศในวันนั้นไว้นะครับ ส่วนผมถ้าเกิดผมไปขับรถแล้วทำให้คนที่ผมขับด้วยรู้สึกไม่พอใจก็ขอกราบขออภัยมาณ ที่นี้ด้วย เพราะนั้นมันสุดความสามารถผมแล้ว ไม่มีดึงไม่มีแกล้งครับ ส่วนเรื่องที่พวกเรามาpost กันนั้น เริ่มไปกันใหญ่ครับ ผมว่าแต่ละคนก็คงมีขอบเขตและหน้าที่ของตัวเองอยู่แล้ว การแสดงความคิดมันไม่ผิดหลอกครับ แต่กระทู้แบบนี้ คนสมัยผมเรียกว่าจั่วหัว หรือเปิดครับ ผมว่าป่นนี้คุณ 3 ดอคงนั้งหัวเราะท้องแข็งอยู่กับบ้านแล้ว จริงไหมครับคุณ 3 ดอ ผมว่าถ้าคุณรู้จริง ก็หน้าจะรู้ว่าทุกคนที่เกี่ยวข้องนะ เค้าพยายามทำให้วงการนี้มันดียิ่งๆขึ้นไป ไม่ใช่ทำให้มันยิ่งแย่ลงนะ ตอนนี้มันกำลังจะไปได้ด้วยดีมากๆนะผมว่า แต่ถ้าจะมีอุปสรรคบ้างก็เป็นเรื่องธรรมดาของทุกวงการครับ ส่วนเรื่องใครจะเป็นยังไงผมว่า เจ้าของเรื่อง เค้าคงจะไปแก้ไขกันเอาเองน่าจะดีกว่ามีมือที่3 เข้ามาเกียวข้องยิ่งทำให้มันบานปลาย คุณ 3 ดอมาทีเดียวคิดดูสิลากคนกี่คนเข้ามาเกี่ยวข้อง เท่าที่พอจะมีนิ้วมือกับนิ้วเท้ามารวมกัน อาจไม่พอนับนะ ผมว่าเลิกเหอะ เบื่อแล้ว..... หาเรื่องสนุกๆว่าว่ากันดีกว่าอย่างเช่นพี่ครับผมจะทำรถยังไง หรือผมจะฝึกขับรถยังไงให้ได้เก่งๆ อย่างนี้ดูจะมีประโยชน์กว่า ถึงแม้จะไม่ต้องไปหา 0maga 3 มากิน ดูจะเกิดประโยชน์แก่คนใหม่ๆ และเพื่อสร้างคนใหม่ๆมาทดแทนคนเก่าด้วยนะ วงการมันจะได้ไม่หยุดนิ่งไง นะ..นะ ดีกว่าไหม......

6. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
  7. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    1.) ตอบเปิ้ล... ไม่เข้าใจที่มึงโพสเลยว่ะ 555+ อ่ะล้อเล่น...

2.) พี่เอ เมื่อวันศุกร์ผมเจอพี่บนถนน พยายามจะขนาบจะทัก

แต่พี่ไม่เห็นผมแห๊ะ... ตอนดึกๆหน้าเมเจอร์ ปิ่นเกล้า

เห็นพี่มากะลูกกะแฟน

3.) แปลไอ้คนข้างบน... หงุดหงิดมากที่เจอเรื่องแบบนี้

แต่ตอนนี้ทำไรไม่ได้ อยากจะตอบแต่พิมพ์ไทยไม่ได้

เลยได้แต่ร้องไห้กับความห่วยของคอมพ์ตัวเองไปก่อน

8. hiter

hiter New Member Member

153
    2
    0
    ส่งสาส์นถึงคนข้างบนมั่ง
    อยากอ่านการ์ตูนแล้วอ่ะ.........

เรื่องวงการ เอาใจช่วยทุกคนครับ ทำงานย่อมมีอุปสรรค มีคนไม่เข้าใจ มีคนเข้าใจ มีเรื่องราวต่างๆ เป็นเรื่องธรรมชาติ อย่าพึ่งท้อครับ

อีกนิดสำหรับเรื่องราวที่เกิดขึ้น อยากให้คนที่ไม่เกี่ยวข้อง ฟังหูไว้หู ครับ
    ที่สำคัญ เรื่องอะไรที่ไม่เกี่ยวกับตัวเอง อย่าไปมีความรู้สึกแทนเพื่อนหรือคนรู้จักเพียงเพราะแค่ได้ยินมา
    เราเพื่อนกันทั้งนั้น อย่าให้แค่คำว่า ได้ยินมาว่า... ทำลายมิตรภาพที่ดีของเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ

รักกันไว้เถิด บางเรื่องอาจจะเป็นแค่เรื่องเข้าใจผิด สื่อสารผ่านคนกลางผิดความหมาย
    อยากให้มีงานเลี้ยงสังสรรคปิดฤดูการแข่งบ้างก็ดีน่ะครับ เผื่อจะได้มีโอกาสปรับความเข้าใจกัน ไม่งั้นแข่งเสร็จก็แยกย้ายกันกลับ เรื่องที่ค้างคาใจจะได้ปรับความเข้าใจกันได้

ผิดถูกประการใด ต้องขออภัยน่ะครับ แค่อยากให้มิตรภาพที่ดียังคงไว้เหมือนเดิม

แก้ไขล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2007
  9. Makiro

Makiro Guest

0
    0
    0
    ...... ผมว่าก้อให้มันผ่านแล้วผ่านเลยไปเถอะนะครับ ได้ข่าวว่าปีนี้ก้อจะมีงานดริฟเกิดขึ้นมาอีกหลายรายการ มีทั้งของรางวัลมากมาย ก้อเอาเปนว่าใครอยากแข่งงานไหนก้อไปแข่งงานนั้นละกันนะคับ จะได้ไม่ต้องมานั่งทะเลาะกัน เอาสบายใจดีกว่านะครับ....

10. goldfishiie

125
    2
    18
    อ่ะ กลับมาตอบภาค ภาษไทยบ้าง

เรื่องผลคะแนน และ การจับคู่หน่ะ เปิ้ลไม่ได้โทษว่าทาง MOTOR TRACK พากย์ ผิด อะไร แต่ บอกตรงๆว่า ไม่เคยมี INFORMATION กับใครเลยว่า เรา มีการเปลี่ยน แปลง เรื่อง การจับคู่ หรือ การให้คะแนน แล้ว ก้ออย่างที่บอกไป คะแนน อยู่กะเปิ้ล ตลอด ไอ้การที่ใคร จะ มาแก้ ทำอะไร เพื่อใคร ไม่มีทางแน่ หรือว่า ถ้าให้แก้ คนเรา ต้องรัก พวกพ้อง งั้นเปิ้ล ก้อเครม ยกรางวัลให้คนที่เปิ้ลชอบดีกว่ามั้ย:eek:

การจัดงาน แต่ละครั้ง เหนื่อย แสนสาหัส นะค่ะ ขนาดเปิ้ล ไปแค่วันที่ มีการแข่ง วันเดียว กลับบ้าน ยังแทบกระอัก เลย ไม่มีใคร อยากจัดงาน มาแล้วล่มเพราะการกระทำของตัวเองหรอกค่ะเห็นใจ กันหน่อย และ อยากให้คิด สักนิด ก่อนจะ พูด จะ เอ่ย อะไรต่อ นะค่ะ

อ่ะ มาต่อบ้าง อ่านมาเยอะแล้ว คุณทั้งหลายที่คิดว่ารู้จักการีดริฟท์ดีมากนั้น คุณรู้จัก ตัวตนของมันมากแค่ไหน คุณไม่เคยมาสัมผัส คลุกคลลี กับพวก เรา คุณไม่มีทางเข้าใจ เปิ้ลอยู่ กะพวกพี่มา 5 ปีแล้ว ไม่เคยหมดความสนุกที่จะทำหน้าที่ตรงนี้เลย ........ นักแข่ง และทุกคนที่อยู่ในวงการ ดริฟท์ น่ารัก และ มีบุคลิกที่ต่างกันไป มีทั้งน่าหยิก และ น่าเตะ แต่ เมื่อ ว่าไปแล้ว ก้อทำให้ พวกเรา มีชีวิต ชีวา ขึ้น อยุ่มานาน แล้ว อยากบอกเหนื่อย กว่าครูโรงเรียน อนุบาลอีก เพราะ พี่แต่ละ คนซนมากๆๆๆๆๆๆ:sad:

งานที่ไบเทค อดไปยังรู้สึกแย่ มาจนวันนี้ ไปมาหมด ทั้ง เชียงใหม่ ทั้ง พัทยา แต่มาสนามในกรุงเทพ แท้ๆ อด ไปเห่อ แย่:p

พูดไรอีกดีอ่ะ ไม่รู้พูดไรดี เอาเป็นว่า อยากรู้ไร ก้อ ถามมาแล้วกันนะ แล้วจะตอบให้

อ้อ อีกอย่างตอนนี้ มี ตำแหน่งเป็น CO-JUDGE ของ Drift compettition BY Only-on corperate ทำทั้งคะแนน และ บางทีก้อไป ร่วมตัดสิน BATTLEด้วย ถ้าสงสัยอะไร โทรมา หรือ มาถามเลยก้อได้

ตอนนี้งาน ประจำ อยู่ MOTOR IMAGE SUBARU ถนน เสรีไทย (สุขาภิบาล 2)
    โทร. 085 - 800-9912 เปิ้ล

ขอบคุณที่กรุณาอ่าน ข้อความ ด้านบนนนี้ และ กรุณาทำความ เข้าใจด้วย:D

11. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    อุ๊ย แอบขายรถด้วยวุ้ยเพื่อนกรู !!~

12. gOngU

398
    4
    18
    แม่งเลิกเรียนไปเป็นเซลล์ซะแล้ว... 555+

13. goldfishiie

125
    2
    18
    ไม่ได้เลิก หาตังค์ เรียนต่อ ดิว่ะ พ่อแม่ หมด ปัญญาส่งกรูแล้ว แม่งเรียน เหี้ยไร ปีละ เกือบแสน แย่ๆๆๆ

14. gOngU

398
    4
    18
    เออ ใช่แย่ ๆ ๆ ไม่ได้เรื่อง

จะว่าไป เอารองเท้ามาคืนอาอาร์ตด้วย

15. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    เจ้เปิ้ลต้นอยากได้อิม GDB ดาวส์สักแสนผ่อนสักชั่วโคตรอะมีปะ :D :D :D

16. kreang_180sx

kreang_180sx New Member Member

100
    2
    0
    ผมก็เห็นว่าเวลาเค้าชนะเขาก็โห่ร้องดีใจ
    เค้าแพ้เค้าก็ก้มหน้า แตะนู่นแตะนี่ มันเป็นการแสดงออกไม่ดีตรงไหนละครับ
    มันต้องรับผิดชอบอะไรด้วย ไม่เข้าใจอะ
    หรือคุณมีเจตนาอื่นเพื่อให ้ใคร คนที่คุณไม่เอ่ยชื่อได้รับความเสียหายรึปล่าว
    โทดครับ ผมมาอย่างรู้ว่าเป็นใคร
    แต่คุณกรุณา LOG IN ด้วยสิครับ โตๆกันแล้วไม่ใช่เด็กอมมือ คุณต้องรู้จักมารยาทเป็นผู้ใหญ่แล้วไม่ใช่เด็กๆ มีวุฒิภาวแล้วนะ
    (ยืมมาใช้บ้างนะ มันส์ดี)

17. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับ คอมเม้นท์ดี ๆ จะนำเรื่องนี้ไปแจ้งผู้จัดให้เข้มงวดขึ้นนะครับ

18. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    MR.CRAZY MAN

โห....พี่จุ๊ เล่นเนทเป็นด้วยเหรอ นึกว่าเล่นเป็นแต่....... อิอิ
    ตกลงคุยกันหรือยังครับ?

19. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

ว่าจะไม่ตอบแล้วนะครับ เพราะยิ่งตอบยิ่งยาว
    ส่วนมากเป็นพวกไม่มีล๊อคอินทั้งนั้น

1. ผมว่า ว่าง ๆ ลองมาดูบรรยากาศจริง ๆ ที่สนามบ้างสิครับ ขอเชิญจากใจจริงเลย จะได้เห็นอะไรสด ๆ ชัด ๆ เลยครับ
    2. คนพากย์ในวีซีดีกับคนพากย์ในสนามคนละคนกันนะครับ
    3. สนามสุดท้ายที่มีปัญหากัน ผมว่าคนดูเห็นชัดนะครับ ว่าเกิดอะไรขึ้นบ้าง
    ที่สำคัญ วันนั้น กล้องบันทึกเหตุการณ์ขณะแข่ง ถึง 3 ตัวและนำมา Replay หลายรอบมากครับ
    รวมถึงนักแข่งหลายท่านก็เป็นพยานได้ว่ามีอะไรเกิดขึ้นบ้าง
    4. อารมณ์คนเรามันไม่เหมือนกันหรอกครับ การแสดงออกมันก็แล้วแต่บุคคล ถ้าอยากรู้ว่าแต่ละคนเป็นอย่างไร
    ลองมาดูตัวเป็น ๆ ของคนเหล่านั้นที่สนามเลยดีกว่าครับ

เรื่องของการแข่งขัน ทุกอย่างอยากให้เป็นเรื่องของกฏกติกาที่ได้มีการแจ้งให้นักแข่งทราบแล้วแต่ต้น
    หากมีการประท้วงก็สามารถทำได้ครับ เพราะทุกอย่างได้แจ้งไว้แล้ว
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ใช่การประท้วงแล้วลงเอยด้วยการชี้หน้าด่ากรรมการครับ เพราะเป็นกิริยาที่ไม่น่าดูอย่างยิ่ง

20. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    บุคคลกลุ่มนั้นไม่ไปถ่ายรูปผิดหรือไม่ ตอบว่าไม่ผิดครับ
    แต่ด้วยสปิริตของเสื้อที่คุณสวมใส่สังกัดทีม
    ด้วยความเป็นลูกผู้ชาย
    คุณควรจะเข้าใจธรรมเนียมปฏิบัติครับ

เหตุการณ์ในวันนั้น ผมบอกตรง ๆ ว่าผมเองก็ไม่ค่อยชอบใจในการกระทำซักเท่าไหร่
    เพราะวันนั้นเป็นวันแถลงการณ์งานใหญ่ที่จะจัดขึ้นที่เชียงใหม่
    การมีส่วนร่วมแค่ห้านาทีมันคงไม่น่าจะยากเกินไปสำหรับคนที่ "อยู่ด้านหลังเวที ทั้งทีม"
    ผมเรียกแล้วเชิญแล้วขอร้องแล้ว ไม่มีอะไรที่สามารถฉุดพวกเขาเหล่านั้นให้มาร่วมมือกันได้เลย
    กลับสตาร์ทรถและหายไปทั้งกลุ่ม
    ผิดกับคนที่อยู่พิตหลัง ๆ ที่อุตส่าห์วิ่งมาเพื่อจะมาร่วมถ่ายรูป

ถ้าคุณเป็นผู้จัด เป็นสปอนเซอร์ เป็นสื่อที่มารอทำข่าวซึ่งเลื่อนมานานถึงเกือบสองชั่วโมงเ
    คุณจะรู้สึกยังไงครับ

ปล. ต้องขอโทษด้วยนะครับ หากต้องพาดพิงถึงใคร เพราะจะได้เข้าใจอย่างถูกต้องโดยทั่วกัน

21. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ผมว่าคุณเข้าใจผิดนะ
    คนดูมีสิทธิ์ออกเสียงครับ
    และเป็นเรื่องที่น่ายินดีอย่างยิ่งที่ให้เกียรติกับผู้จัดเพื่อมาแสดงความคิดเห็น

เพียงแต่ สิ่งที่กล่าวมานั้น ควรเป็นเรื่องที่มีข้อมูลถูกต้อง
    เป็นเรื่องที่จับต้องได้
    มีโจกย์ มีจำเลย มีพยาน
    เพราะการที่ตั้งกระทู้ถามขึ้นมาโดยรับฟังข้อมูลเพียงฝ่ายเดียวนั้น เป็นเรื่องที่ไม่ถูกต้องอย่างยิ่งครับ

ผมรู้ว่าการที่ผมมานั่งพิมพ์ ๆ ๆ เนี่ย
    มีแต่เสีย ไม่มีได้
    เพราะคนที่เกลียดอยู่แล้วก็จะเกลียดมากขึ้น
    แต่ทำงัยได้ครับ
    ผมมีตัวตน และผมก็ค่อนข้างจริงใจด้วย

ผมไม่ได้เข้าข้างผู้จัด
    เพราะผมกับผู้จัดไม่ได้เป็นอะไรกัน
    ผมทำตามหน้าที่ผม
    และผมก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรหากผู้จัดจะเลิกจ้างผม
    แต่ผมสนุกกับการได้ดู ได้พากย์ ได้คุยกับผู้คน
    นี่สิครับ ที่ผมพอใจ...

อยากให้ทุกคนเปิดใจกว้าง ๆ ครับ
    มีอะไรคุยกันได้ครับ
    เราเป็นคนเหมือนกันครับ ยังไงก็คุยกันรู้เรื่อง

22. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

หลาย ๆ สนามที่ผมมีส่วนร่วมลงคะแนนให้กับนักแข่งด้วย
    ผมขอบอกตามตรงว่า ผมไม่เคยลอกคะแนนกรรมการคนไหนทั้งสิ้น
    ดูจากสิ่งที่เห็น อันไหนไม่เห็นก็ขอดูจากวีดีโอ
    อันไหนที่สามารถคอมเมนท์ได้ ผมก็พูดเต็มที่
    ดังนั้น หากผมตัดสินผิดพลาด ไม่ใช่ผมคนเดียวครับที่ซวย
    ผู้จัด กรรมการท่านอื่นและสต๊าฟก็จะซวยไปด้วย

"อย่าลืมนะครับว่าไม่ใช่มีแต่กรรมการที่ดูเป็น
    นักแข่งคนอื่น ผู้ชม เพื่อน ๆ หรือแม้แต่ตากล้องสื่อมวลชนก็เห็นครับ
    ว่าการให้คะแนนถูกต้องหรือไม่"

ด้วยความสัตย์จริง
    การให้คะแนนของกรรมการ แต่ละท่านไม่ได้รวมคะแนนเอง
    เมื่อแข่งเสร็จ กรรมการจะส่งให้ผู้รวบรวมคะแนนตรวจสอบและจัดลำดับ "ทันที"
    ดังนั้นไม่มีโอกาสมาจับคู่ชู้ชื่นอย่างที่คนดูทางบ้านบอกหรอครับ

หากมีการตัดสินที่ผิดพลาด กรรมการยินดีน้อมรับอยู่แล้วครับ
    และต้องขอบอกว่า นักแข่งก็ควรจะให้เกียรติกรรมการด้วยเช่นกันครับ
    ไม่ใช่ ชี้หน้าด่า
    ด่าลับหลัง
    หรือฟ้องผู้ใหญ่
    ฯลฯ

หากข้อความข้างบนรุนแรงเกินไปก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ แต่ที่พิมพ์ไปคือความสัตย์จริงทั้งสิ้น

แก้ไขล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2007
  23. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    1. ขบวนการอะไรครับ ขบวนการโจ๋เรนเจอร์หรือเปล่าครับ อิอิ
    ผมว่ามันก็เกินไปนะครับที่จะปรักปรำว่านี่เป็นเรื่องที่ต้องทำเป็นขบวนการ
    อย่างนั้นผมก็ต้องร่วมมือด้วยเหรอครับ เพราะผมก็เป็นกรรมการคนนึงเหมือนกัน?
    2. การตัดสินเพื่อยั่วยุนี่ คิดได้ขนาดนั้นเลยเหรอครับ
    ไม่เคยมีครั้งไหนเลยที่กรรมการสามคนจะรวมหัวเล่นงานนักแข่งนะ
    เพราะนักแข่งจะแพ้ชนะได้ก็ขึ้นอยู่กับฝีมือของตัวเองจริง ๆ

"ไม่ใช่ แอบ อันเดอร์ แล้วบอกว่าตัวเองขับดี"

3. งานแข่งดี ๆ ในปีนี้ก็มีเยอะครับ
    แต่ที่เริ่มเยอะ เพราะใครครับ
    เพราะไอ้ผู้จัดชุดนี้ที่มันเหนื่อยลากเลือด
    ที่ต้องควักเนื้อมาเช่าสนามละเป็นแสน
    ที่ต้องแลกกับค่าสมัครที่ไม่ได้เข้ากระเป๋าตัวเองเลย เพราะต้องแลกเป็นเอ็มแม๊กซ์ไปแทน
    ที่ต้องโดนด่าสับโขก ทั้งต่อหน้าและลับหลังโดยที่ตัดสินไม่ได้ค้าสายตาคนดูเลยงั้นเหรอครับ
    ผมเชื่อว่า ถ้าคุณที่โดนกล่าวอ้างมา มีฝีมือจริง
    ก็ต้องแก้มือและโชว์ให้ผู้ชมคนดูได้เห็นในปีนี้ ณ สนามที่มีปัญหานี่แหละครับ
    จะได้หมดข้อครหาเสียที
    เพราะจะมีแต่สายตาที่จับจ้องดูฝีมือของคุณ

ทีนี้หากกรรมการทั้งสามคนมันงี่เง่า ให้คะแนนคุณผิด
    (ป๊อปปิ JUN, ป๊อปพีสไตล์, เอก อินเวด)

ผมจะบอกให้ผู้จัด มันเลิกจัดไปเลย เพราะขาดจรรยาบรรณครับ

ดีมั้ยครับ?

24. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    ว่าจะไม่มาตอบให้มากความแล้วเชียว..............

แต่เจอ พี่จอนห์ ตอบมา 7 ชุดหลังนี่ ................ เลยอดรนทนไม่ไหว

:eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek:

ขอเข้ามาปรบมือให้ แล้วกันครับ

:clap2: :clap2: :clap2: :clap2: :clap2: :clap2: :clap2: :clap2: :clap2: :clap2: :clap2: :clap2: :clap2:

25. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ขอบคุณสำหรับโอ๊ตด้วย

สุดท้ายนี้อยากฝากไว้นิดนึงครับ

เรื่องบางเรื่องเป็นเรื่องที่เราควรจะมีข้อมูลให้ชัดเจน
    เพราะบางทีเรื่องที่คุณรู้มากับความเป็นจริง
    มันอาจจะไม่ใช่เรื่องเดียวกันเลย
    เหมือนกับหนังที่จบหักมุม ฉันใดฉันนั้น

ผู้จัดคงไม่งี่เง่าไล่นักแข่งออกไปจากสนาม
    ถ้าไม่มีเรื่องอะไรที่ร้ายแรงจริง ๆ
    เพราะหากไล่โดยพละการ

นั่นเท่ากับเป็นการฆ่าผู้จัดทางตรงเลยครับ
    หากคิดว่าสนามที่ BRC ไม่ยุติธรรม
    ลองติดตามผลงานของผู้จัดต่อไปละกันครับ
    ผมว่าเค้าค่อนข้างจะจริงจังกับวงการดริฟท์มาก ๆ
    อยากบอกว่า ไอ้คนจัดเองน่ะ
    สามสนามที่ผ่านมา ชักเนื้อทั้งนั้นนะครับ

สนามเชียงใหม่ แค่เรื่องของโรงแรมที่จองให้นักแข่ง ก็งบบานปลายแล้ว
    เรื่องรถ slide เรื่องค่าที่ ฯลฯ
    สำหรับคนดูก็ไม่ได้เก็บเงิน เก็บตํ่วเข้าชมแต่อย่างใด
    ก็อย่างที่บอกครับ
    คนจัดน่ะมันบ้า
    จัดโดยไม่ได้แสวงหากำไรเลย
    นี่ยังจะไปขอซื้อ Lisence ของ D1 เข้ามาอีก
    อันนี้ก็หลายตังค์
    แล้วผลประโยชน์อยู่ที่ใครครับ ?
    ไม่ใช่นักแข่งเหรอครับ ?

ยังไงฝากเอาไปคิดละกันนะครับ สำหรับคนที่ไม่รู้เรื่องและได้มาอ่านกระทู้นี้

ทำดีได้ดีครับ :)

26. เบื่อ

เบื่อ Guest

0
    0
    0
    ถ้าคุณจะถามคนที่เข้ามาอ่านว่า
    "ผมจะบอกให้ผู้จัด มันเลิกจัดไปเลย เพราะขาดจรรยาบรรณครับ

ดีมั้ยครับ?"ผมว่าดีอย่างยิ่งครับ เลิกจัดไปซะเพราะมันขาดจรรยาบรรณครับ

คนตั้งกระทู้นี้เค้าต้องการตั้งกระทู้มาเพื่อถามว่ามีการไล่นักแข่งมั้ย? แต่คำตอบของพวกคุณในตอนนี้ ผมคิดว่าคงจะตอบไม่ได้ เพราะรู้กันดีแก่ใจว่ามีอะไรเกิดขึ้น ช้างตายทั้งตัวเอาใบบัวเน่าๆมาปิดไม่มิดหรอกครับ ไม่นานมันก็คงส่งกลิ่นเน่าไปทั่ว

ผมเข้าใจครับว่าพวกทีมงานเหนื่อยกันมามากแต่ก็อยากให้พูดความจริงกันซะที ไม่ใช่ว่าตอบมาอย่างคนเข้าข้างพวกเดียวกันเอง

27. Kington

Kington New Member Member

2
    0
    0
    ยุติการทะเลาะกันซะทีนึงนะครับ มันน่าเบื่อมากๆสำหรับทุกฝ่ายเพราะว่าการทะเลาะกันครั้งนี้ได้ยินแต่คำว่า เค้าบอกมา เค้าว่า.... กันทั้งสองฝ่าย จากบุคคลที่สามด้วยกันทั้งนั้น เจ้าตัวเองก้อไม่เคยคุยกันเองเลยซักเรื่อง แล้วมาทะเลาะกันได้ยังไง โตๆกันแล้วนะคับรับฟังเหตุผลกันบ้าง ต่างคนต่างก้อมีเหตุผลมีเรื่องอะไรก้อโทรคุยกันเลย ฟังจากปากเจ้าตัวดีกว่าฟังมาจากคนอื่นอีกทีนะคับ ข้อมูลที่มันไม่จิงพูดกี่ทีฟังกี่ทีมันก้อไม่จิงหรอกคับ จะทำให้เข้าใจกันไปผิดๆ แปลความหมายผิดๆ สุดท้ายก้อเข้าใจกันผิดซะมากกว่า

บุคคลที่3นี้ผมว่าน่ากลัวมากๆสำหรับวงการนี้ เปนตัวจิงที่ไม่ทำให้วงการนี้ได้พัฒนาขึ้นไปได้ พอไม่ชอบคนไหนหน่อยก้อยุให้เค้าทะเลาะกันแบนกันอย่างนี้ เรื่องราวทั้งหมดผมว่ามันจุดฉนวนมาจากแค่คนๆเดียว ซึ่งคงจะเปนคนที่เก่งมากๆในเรื่องเกี่ยวกับการพูดโน้มน้าวให้คนอื่นเชื่อได้(ใครที่ออกมาแก้ข่าวก้อคงจะเปนคนนั้นแหละคับ)

หยุดเถอะคับมันไม่ได้สร้างสรรค์วงการเลย สุดท้ายก้อจะเปนตัวคุณเองนั้นแหละที่จะเดือดร้อน ในตอนหลังเชื่อผมสิ

ถ้าเอาทุกคนที่มีปัญหามานั่งคุยกันยันคำพูดกันว่าใครพูดยังไง ความจริงกระจ่างเมื่อไหร่ คนๆนั้นเน่าแน่ๆ

เวลาทะเลาะกะใครเรื่องส่วนตัวก้อไม่ควรจะดึงคนอื่นเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย อย่างไงก้ออยากให้ใครๆที่มีปัญหากันตอนนี้มาคุยกันเองจะดีกว่า เปิดใจคุยกัน ลดทิฐิลงบ้าง คุยกันด้วยเหตุผลก่อนที่มันจะสายเกินไป ใครผิดอะไรก้อขอโทดกันไป เพื่อนๆพี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น นักแข่งกะผู้จัดจะได้เดินไปในทางเดียวกันได้

ส่วนน้องๆที่ช่วยกันจัดงานก้อขอให้ช่วยกันทำงานดีๆอย่างนี้ต่อไปนะคับ

*-*ขอติงานนิดนึงนะครับ คือมีอยู่สนามนึงที่ได้เชิญนักแข่งท่านนึงมาเป็นกรรมทั้งๆที่นักแข่งท่านนั้นมีคะแนนสะสมประจำปีอยู่ด้วย มันอาจทำให้มีผลกระทบต่อคะแนนของนักแข่งท่านอื่น เพราะไม่มีรายการแข่งขันไหนเค้าทำกัน จะอ้างว่าไม่มีกรรมการท่านอื่นแล้วไม่ได้นะครับ มันไม่สมควรแม้ว่านักแข่งท่านนั้นจะเก่งแค่ไหน อย่างการแข่งขันที่ประเทศญี่ปุ่นจะแข่งก้อต้องเลิกเป็นกรรมการ เก็บไว้ไปเป็นข้อคิดเพื่อประโยชน์สำหรับการแข่งขันข้างหน้านะครับ

ขอบคุณคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กุมภาพันธ์ 2007
  28. กี้ OPT

กี้ OPT Guest

0
    0
    0

คุณ JOHN ครับ.

เห็น คุณ จุ๊ ในนี้........ ผมหัวเราะไม่อยุดมา 10 นาทีแล้วครับ.

29. *+* โต้ง *+*

1,306
    29
    0

ไม่ทราบว่า..............มีใครถามตรงไหนครับ

ก็เหนที่โพสต์กันมา ก็บอกว่าทำไมเกิดเหตุการณ์อย่างนั้น อย่างนี้ มันมีอะไร

ผมว่าถ้าอ่านมา.........มันก็ชัดเจนอยู่แล้วนะ เรื่องมีไล่นักแข่งมั้ย มันสำคัญเหรอ..........

กฏกติกามารยาท เค้าก็ตอบกันไปหมดแล้วนะ ได้อ่านรึเปล่า ใครเอาใบบัวไปปิดครับ แล้วมันเน่าตรงไหนครับ คิดไปเองรึเปล่า

คุณอยากดูดริฟต์ ก็มีงานจัดขึ้น คิดว่าจัดเองได้ดีขนาดนี้มั้ยล่ะ ถามหน่อย

อยากรู้ความจริง อ่านข้างบน อ่านมา 4 หน้า ก็รู้เยอะแล้วนะ

ไม่ใช่ หนังสือ Gossip นะครับ คนตอบก็ไม่ใช่ ซ้อ7 อยากให้มันดุเด็ดเผ็ดมันขนาดนั้น เขียนเองดีกว่ามั้ง

เออ......คุณ 3ดอ โทรหาพี่จุ๊ รึยังครับ.........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้