กันโคลงหลัง 3 ประตู แปลงใส่ si ต้องทำอะไรบ้างคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Xenon_k, 25 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Xenon_k

Xenon_k New Member Member

26
    1
    0
    พอดีจะได้ กันโคลงหลัง b16 ของ3ดอมาอะคับ

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  2. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ เห็นที่เค้าขาย กันโครงหลัง type R ek9 อ่ะครับ เราสามารถเอามาใส่กับ civic coupe ได้เลยไหมครับ หรือว่าต้องใช้รุ่นอื่น ถึงจะตรงรุ่น รอผู้รู้มาตอบนะครับ ขอบคุณครับ

3. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ครับ

กันโครงหลัง ek9 type R ใส่ได้เลยครับไม่ต้องแปลง จะมีเพิ่มความแข็งแรงตรงรูยึดน็อตตรงตัวถังก็แค่เพิ่มแผ่นเหล็กหน้าและหลังน็อตเฉยๆเพื่อลดแรงไม่ให้ตัวถังฉีกก็แค่นั้น ลองไว้เฉยๆหรือเชื่อมติดก็ได้
    ส่วนของ eg นั้นเหล็กจะเล็กกว่า ek9 type R ไส่ได้แต่ต้องเจาะรูตรงปีกนกเพราะปีกนกไม่เหมือนกันกันโครงก็ต่างกันนิดหน่อย ก็เจาะห่างจากรูเดิมประมาณนิ้วนึงทั้งสองข้าง แต่ ถ้าไม่เจาะง้างใส่เลยก็ได้ครับใช้พลังยุทธ......นิดนึง..ก็โอ....แล้วหละ
    ปล.ผิดถูกประการใดก็เสริมๆกันเข้ามานะครับ ขอบคุณครับ :D

4. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ผมอยากได้ราคามันเท่าไรอยากรู้จริงๆคับ
    แล้วรถเดิมมันมีอะเปล่าคับ

5. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    บรรยาได้ดีครับ มองเห็นภาพเลยครับ :D
    ผมว่าลองใช้ของ EG น่ะถูกดีครับ :sad:(Type-R แพงจัง แต่อยากได้นะ อิอิอิ)

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    กันโคลง EG 1000 บาท
    SIR 4000 - 4500 บาท
    EK9 3000 - 3500 บาท

7. OneNess_02

OneNess_02 New Member Member

66
    13
    0
    รบกวนถามเรื่องลูกหมากหน่อยครับ ว่าเอารุ่นไหนมาใส่ได้ครับ เผื่อหาดูตามเชียงกง ผมใส่ของ EK9 อยู่ลูกหมากมันไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ จะเบิกใหม่ราคา 2 ข้างมันก็ซื้อกันโครงได้อีกอันเลยเสียดายตังค์ครับ

8. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    ผมใช้ของ Acc ปี97 ครับ
    ลองหาตามร้านอะหลั่ยทั่วไปน่าจะมีนะ

9. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    ของ SiR แพงกว่า ek9 อีกเหรอครับ แบบนี้อันไหนดีกว่ากันครับผม

10. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ขอถามคุณ jack_si2000 หน่อยนะครับ ของ eg ถ้าใส่เจาะรูปีกนกแล้วมานจะมีปันหาอะไรตามมามั้ยครับ แล้วพอเจาะนี่ใส่ลุกหมากของ eg ได้เลยหรือต้องเปลี่ยนลูกหมากของรุ่นอื่นมาใส่ครับ และถ้าวิธีที่2ถ่างใส่มันจะมีปันหาอะไรตามมามี่ยครับ หรือท่านใดที่พอรู้ช่วยมาแจ้งให้กระจ่างทีครับ

11. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ตอนนี้ราคาพอกันแล้วครับ อยู่ที่ไม่เกิน 3500 บาทแบบของครบๆเลย
    ถ้าถามว่าอันไหนดีกว่า อยู่ที่ว่ากันโคลงหน้าใส่อะไรอยู่ครับ ถ้ากันโคลงหน้าเดิมก็เล่นตรงรุ่น Sir ดีกว่า

ถ้าคิดจะใส่กันโคลงหลังของ Type R กันโคลงหน้าก็ควรจะเป็นของ Type R ด้วย มันจะได้แข็งเท่ากัน :)

12. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ek4 or Sir ใส่ได้เลยครับ ไม่ต้องเจาะ หรือ ดัดแปลงใดๆ

แต่ Ek9 ต้องเจาะ รูปตรง ค้านหลังครับพร้อมเสริมด้วยแผ่นเหล็ก

EG ใส่ได้ครับ ต้อง พยายามนิดนึง พร้อมเปลี่ยน ลูกหมาก

ส่วน คนที่ใส่เรียบร้อยแล้ว ลูกหมากไม่ค่อยดี เอาไป ร้านอะไหล่ เทียบ ของอย่างอื่นใส่ก็ได้ครับ

อาจยาวกว่าหน่อย ก็ใส่ได้ไม่มีปัญหาครับ

13. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ครับ

ถ้าเจาะผมว่าไม่น่ามีปัญหาไร ถ้าจะมีก็คงมีรูที่ปีกนกเพิ่มขึ้นมาก็แค่นั้น รอคนที่เค้าเจาะมาตอบอีกทีก็ได้นะครับ
    ส่วนของผมเป็นกันโครงหลังของEG B16(มันจะใหญ่กว่าEGธรรมดา)อะครับ แต่รูปร่างก็คลายๆกัน
    ของผมง้างใส่เลยครับง้างไม่มากพอดีแน่นครับ ใส่ง่ายใช้แม่แรงอันเล็กๆยกรถ ผมทำที่บ้านมุดลงไปก็ใส่ได้อะครับ
    และ(ไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลยลูกหมากเดิม)เพราะมันยังดีๆทุกชิ้นเลย ใส่แล้วไม่มีปัญหาไรเลย สีก็ไม่ได้ทำเพราะ
    ยังเป็นสีดำสดๆอยู่ไม่ลอกไม่ถลอกซื้อมา1200ครับ ใส่แล้วรู้สึกได้เลยว่ากระด้างขึ้นเห็นๆ แข็งขึ้นพอสมควร
    ต้องทำใจนะครับ...อิอิแต่เวลาเค้าโค้งแรงๆเห็นได้เลยครับว่าหนึบๆๆๆขับ180เจอคลื่นก็หนึบๆๆๆได้อย่างเสียอย่างครับ :D
    ใครมีไรเพิ่มเติมก็ต่อได้นะครับ ขอบคุณครับ

14. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    เข้ามาเก็บความรู้ อิอิ กำลังจะใส่เหมือนกัน ได้ของ SIR มาคับ

ขอบคุณทุก ๆ ข้อมูลครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้