ถามเรื่อง โช๊ค.....koniหน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย otto9116, 25 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. otto9116

otto9116 New Member Member

77
    13
    0
    อยากทราบว่า โช๊ค koni กระบอกสีเหลืองๆ คุณภาพเป็นอย่างไงค่ะ :confused:
    แล้วถ้าจะปรับให้หนึบๆ ต้องหมุนทวนเข็ม หรือตามเข็มค่ะ
    ไปดูมา2ร้านตอบมาไม่ตรงกัน งงๆ ไม่รู้หมุนทางไหนกันแน่ :confused:
    ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :)

2. otto9116

77
    13
    0
    ไม่มีคนตอบเลย.....:cry::cry::cry:

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    KONI เคยใช้กระบอกส้มครับ

ก็หนึบดี ราคาไม่แรงมาก

แต่ใช้ไปซัก ปี - สองปี รั่วง่ายไปหน่อย

4. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    กระบอกเหลือง ปรับที่หัวนี่ครับ หมุนไปทางขวา จะมีระดับบอก โดยรวม หนึบดี จับคู่กับสปริงดีๆ ถือว่าโอเครเลยครับ

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    คุณภาพโดยรวมดีคับ อาจจะไม่เหมาะกับรถแข่งซะทีเดียว แต่ถ้าเป็นรถที่เน้น High Performance ถือว่าดีทีเดียวคับ

ส่วนเรื่องปรับก็ไปทางขวาคับ หรือตามเข็มคับ โช็คที่ปรับได้ส่วนใหญ่ก็จะปรับตามเข็มนะคับ

6. ปรับตามเข็ม แข็งขึ้น

ปรับทวนเข็ม นิ่มลงครับ

7. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    คุณภาพใช้ได้ครับ แต่รั่วง่ายไปหน่อย ปรับได้ไม่ค่อยละเอียด จะออกแนว street used น่ะครับ

8. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ก่อนอื่น.. เดินมายืนตรงล้อด้านที่ต้องการจะปรับ แล้วหันหน้าเข้าหาหัวโช๊ค )
    ตามเข็มนาฬิกา = แข็ง
    ทวนเข็มนาฬิกา = อ่อน
    *ข้อควรระวัง ( เมื่อหมุนสุดด้านใดด้านหนึ่งแล้ว อย่าฝืนออกแรงเพิ่ม )

:D

9. otto9116

77
    13
    0
    ขอบคุณมากๆค่ะ ทุกคำตอบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้