อยากเล่นดรีฟแต่ไม่รู้ต้องทำอย่างรัยบ้าง-*-

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย chonburiracing, 24 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chonburiracing

chonburiracing New Member Member

13
    0
    0
    คือผมชอบดรีฟมากคับ อยากดรีฟ

รถที่ใช้เป็นe30 เครื่องsrฝาแดงโบ เกียธรรมดา
    ไม่ได้ทำไรมาก คัชทองแดง แพหลังสกายลาย
    โชคหน้า เทียอิ่ง

มีแค่นี้เองอะคับ
    อยากทราบว่าต้องปรับแต่งอะไรเพิ่มอีกบ้างคับ

แล้วผมอยู่แถวสัตหีบ(ชลบุรี)
    จะไปฝึกได้แถวไหนบ้างคับ

พี่ๆคนไหนอยู่แถวๆนี้ก้ช่วยชี้แนะหน่อยนะคับ

ขอบคุณคับ

2. chonburiracing

chonburiracing New Member Member

13
    0
    0
    up

up

รอท่านผู้รู้มาตอบคับบบ

3. PeArc

PeArc New Member Member

17
    0
    0
    โห ผมว่าที่คุณพูดมา ลองไปทำโดนัทเลยสิ ถ้าทำโดนัทเนียน ๆ - เลข 8 ได้ ก็ลงสนามได้เลย spec แบบนี้โอแล้ว ผมให้ความมั่นใจ 80% (55555)

4. chonburiracing

13
    0
    0
    อิอิ ผมยังดรีฟไม่เป็นอะคับ

อยากเป็นอยู่อะ

แล้วต้องปรับแต่งอะไรเพิ่มอีกรึป่าวอะคับ

5. PeArc

PeArc New Member Member

17
    0
    0
    ต้องลองแล้วคับ spec โหดอย่างงี้ แถม bmw ด้วย เกิดเลย

ปล ลองฝึกโดนัทดูก่อนคับ หักพวงมาลัยไปขวาสุดแล้วเหยียบคันเร่งแรง ๆ รถมันจะหมุนเอง ก็คุม ๆ ให้มันเปนวงกลม ๆ ลองดูคับ ตอนแรกอาจยากนิดนึง

6. chonburiracing

13
    0
    0
    ขอบคุณคับ

แต่ไม่มีที่ลองอะคับ

อยากลองเหมือนกัน

7. moomoomoo

moomoomoo New Member Member

34
    0
    0
    ถามอาจารย์ต่างๆดูครับ

8. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    แพ sky แต่มีเต็ดด้วยป่าว ถ้ามีก็สบายแล้ว เล่นได้เลย

ชลบุรี มีเซียน Drift อยู่คนนึง เดี๋ยวติดต่อให้

9. AE-PATTAYA

AE-PATTAYA New Member Member

2
    0
    0
    ถ้าสนใจจะซ้อมฝีมือก็มาได้นะครับที่สนามกีฬาในร่ม พัทยา ซ. ชัยพฤกษ์ 2 ทุกคืนวันเสาร์
    086-0753362 อาร์ตครับ

10. pond_injec

pond_injec New Member Member

16
    1
    0
    มีแค่นี้ก็ดริฟได้แล้วคับ ในสเต็บต้นๆ ถ้ามากทม เห้นเค้าบอกว่าวันที่26 สนามวันเดอร์แลนด์ เค้ามีให้ดริฟฟรีนะคับ
    ถ้ามีอะไร ก็ถามได้ทุกคนนะคับ พร้อมที่จะให้ความรู้เรื่องดริฟ แน่นอน

11. bomz7222

bomz7222 New Member Member

1
    0
    0
    อยู่สัตหีบแถวไหนอ่าครับผมอยู่แยกเจอ่า

ขับมาสด้าแลนติสสีเขียวอยู่อ่าเจอก้อทักกานได้นะครับ

---------- Post added at 12:47:02 ---------- Previous post was at 12:46:47 ----------

อยู่สัตหีบแถวไหนอ่าครับผมอยู่แยกเจอ่า

ขับมาสด้าแลนติสสีเขียวอยู่อ่าเจอก้อทักกานได้นะครับ

12. p a n [ A m]

p a n [ A m] New Member Member

18
    1
    0
    สัตหีบ ลองติดต่อพี่ง้วน พี่แนน ดูสิครับ

13. paul-factory

paul-factory New Member Member

59
    0
    0
    ''''''

จริงป่าวพี่รถเพิ่งซ่อมเสร็จจะลองซะหน่อย

14. Top

Top New Member Member

91
    4
    0
    เครื่องโอเคแล้ว ที่เหลือก็ ช๊อคหน้าหลังแข็งๆหน่อย และก็เฟืองท้ายเต็ด ที่จำเป็นก็แค่นี้ ลองเล่นได้แล้วครับ

ครั้งแรกที่ฝึกทำโดนัท
    - รถหยุดนิ่ง หักพวงมาลัยไปด้านที่ถนัด หักเลี้ยวนิดหน่อย
    - เข้าเกียร์ 1 แล้วก็ออกตัวอย่างเร็ว อย่างแรง ถ้าทำถูกต้อง รถก็จะเริ่มหมุนโดยท้ายรถจะสไลด์
    - ขณะรถเริ่มสไลด์ก็ให้เลี้ยงพวงมาลัยชดเชยไปด้วยตลอดทาง ใช้พวงมาลัยให้สัมพันธ์กับคันเร่ง เร่งมากหักเลี้ยวน้อย เร่งน้อยก็หักเลี้ยวมาก ซึ่งรถเราจะตอบสนองช้ากว่าเป็นจริงสัก 0.5 - 1 วินาทีครับ ฉะนั้นหากจะต้องการชดเชยวงเลี้ยวพวงมาลัยก็ต้องมีเลี้ยวเผื่อไว้ก่อนด้วย มันไม่ได้ตอบสนองปุ๊บปั๊บทันที เพราะล้อหลังมันฟรีอยู่
    - ยิ่งหมุนนานเครื่องยิ่งร้อนเร็ว ดูเข็มความร้อนอย่างสม่ำเสมอด้วย

ปล. ถ้ามีที่ซ้อมแถวชลบุรีบอกด้วยครับ อยากไป เอาแบบในสนามนะ นอกสนามไม่ไปครับ อิอิ

15. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    นี่ปอนด์เพื่อนอ้อนป่าวหว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้