@- เพิ่งซื้อรถมา จะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เกียร์ เบรค ที่ร้านไหนดีครับ -@

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย kickto, 24 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kickto

kickto New Member Member

27
    0
    0
    เปลี่ยนที่ปั๊ม Shell อะไรพวกนี้ได้ปะครับ
    หรือต้องเป็นอู่ที่ซ่อม Neon โดยเฉพาะครับ
    แนะนำด้วยนะครับ แห่ะๆ

ขอบคุณครับผม

2. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ยินดีด้วยครับที่มาใช้NEONแล้วคุณจะรู้สึกถึงความแตกต่างเมื่อเทียบกับรถยี่ปุ่นราคาใกล้กันถึงแพงกว่า(ถ้ารถที่คุณได้มาสภาพไม่แย่นัก)
    เรื่องการเปล่ยนถ่านน้ำมันเครื่องผมก็เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องที่ปั้ม Shell (ก่อนใส่น้ำมันเครื่องใหม่ถ้าได้ล้างน้ำมันเครื่องผมจำชื่อไม่ได้จะดีมากครับ) ส่วยน้ำมันเกียรใช้ MOPAR ครับ ถ้ามีคู่มือการใช้รถลองดูนะครับ(ไม่แนะนำให้ใช้ยี่ห้ออื่นส่งผลกับระบบเกียรครับ)ส่วนเบรถเปล่ยนตามอู่ทั่วไปได้ครับ เค้าคงหาของให้ได้ เข้าอู่ที่ซ่อม NEONระวังโดนฟันนะครับ(ผมโดนมาแล้ว) ในคลับก็มีช่างท่ชำนาญในการซ่อมNEONลองปรึกษาดูครับ(คุณเป้ และคุณเติ๊ด) ซื้อมาอาจต้องซ่อมหรือเปลี่ยนอะไหล่มั่งต้องทำใจครับ(รถราคาแสนต้นๆๆ) แต่อะไหล่ไม่ได้หายากอย่างที่คิดและไม่แพงมากด้วย ขอให้มความสุขกับการใช้รถNEONนะครับ

3. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ปรึกษาคุณเติ๊ด กับ คุณ เป้ได้เลยครับ ลองดูที่หัวข้อสมาชิกนะ

4. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    10 w 40 ยี่ห้ออะไรก็ได้ลองเลือกดู
    เกียร์ใช้ MOPAR ดีที่สุด หาดูรานแถววรจักร
    เบรคมีหลายยี่ห้อ ลองดูดี ๆ บ้างยี่ห้อแข็งไปเบรกดัง
    ลองเลือกดูดี ดี

5. kickto

kickto New Member Member

27
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
    เดี๋ยวจะไปเปลี่ยนตามคำแนะนำครับ

ยินดีที่ได้เป็นสมาชิกที่นี่ครับ ^o*

6. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    ยินดีต้อนรับคับ
    อะไหล่ยังหาได้ไม่ยากคับ

7. mor_maa

mor_maa New Member Member

78
    0
    0
    :) :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้