ทะเบียน กทม. แจ้งเปลี่ยนสีรถที่ นฐ. ได้ไหม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 24 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ทะเบียนรถเป็นของกรุงเทพมหานครอะครับ

แต่ผมอยู่นครปฐมแล้วจะทำเรื่องขอเปลี่ยนสีรถ ผมจะทำที่ขนส่งจังหวัดนครปฐมได้ไหมครับ

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ได้เลยครับ
    ทำสีให้เสร็จเรียบร้อยก่อน นำหลักฐานต่าง ๆ และบิลค่าทำสี(ขนส่งบางที่ก็ใช้ ส่วนใหญ่ี่ไม่ต้องใช้)
    ยื่นเรื่องขอฝากตรวจสภาพ ผ่านการตรวจสภาพแล้วก็ไปเสียค่าธรรมเนียม จบ

3. ถ้าขี้เกียจทำเอง ก็โทรมาตามลยเซ็นต์ผมก็ได้นะคร้าบ

4. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    อ่าครับ..

รถยังผ่อนอยู่เลยครับต้องติดต่อไฟแนนซ์ดูก่อนอะครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้