MR2 -ของท่านกินน้ำมัน

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย bymanshop, 24 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    MR2 -ของท่านกินน้ำมัน กี่กิโลลิตรครับ อยากเป็นข้อมูลว่าประหยัดสุดกันเท่าไร ครับ อย่าลืมแจ้งว่าเป็นเครื่องและเ กียร์อะไร รบกวนหน่อยครับ

2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    3S-GTE Airflow เกียร์ธรรมดา เครื่องเดิม ไม่ได้ทำอาไรเลย
    วิ่งในเมือง รถติด 7 กิโลเมตรต่อลิตร
    วิ่งในเมือง รถไม่ติด 8 กิโลเมตรต่อลิตร
    ขับซัด 7 กิโลเมตรต่อลิตร
    วิ่งทางไกล ต่างจังหวัด 10 กิโลเมตรต่อลิตร
    เครื่องยนต์ติด Blow Off Valve แล้ว 7 กิโลเมตรต่อลิตร(อันนี้ที่กิน เพราะตีนคนขับครับ อยากให้มันเสียงดัง รบกวนชาวบ้านเค้า 55555555)

อันนี้ผมใช้น้ำมัน 95 ธรรมดานะครับ คำนวณจากระยะทางที่วิ่งไปแล้วกับการเติมน้ำมัน ไม่ได้ใช้เครื่องวัดอาไรอ่า เหอๆๆๆ

ว่าแต่เจ้าของกระทู้ อัตราการกินน้ำมันของรถตัวเองเป็นไงบ้างล่ะครับ อิอิ

3. ccpat

ccpat New Member Member

39
    0
    0
    4A GZE Manual Transmission (5 เกียร์) เดิมๆหรือเปล่าก็ไม่รู้
    ประมาณ 11 กิโลเมตร / ลิตร
    ส่วนใหญ่วิ่ง(คลาน)แถววงแหวน
    ไม่รู้กินมากไปหรือเปล่า แต่อัตราเร่ง สะใจ :D

4. bymanshop

95
    0
    0
    ของผมยังไม่ได้ขับเลยครับมัวแต่แต่งอยู่ ครับ

5. เครื่อง non-air

ล่าสุด 8.9 โลลิตร ครับ เข้าเมือง สาทร สีลมบ้าง นอกเมืองเส้นวงแหวนบ้าง สลับๆ กันไป

ตอนใส่ล้อ 16 ได้ประมาณ 10 โลลิตร ทุกถังเลยครับ

6. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    ตอนวาวรี้งสายไฟใหม่ๆๆ ได้ประมาณ 10 โลลิตรคับ
    แต่ทำไปทำมา ตอนนี้เหลือ 7 โลลิตร ไม่รู้เป็นเพราะสาเหตุใด
    เครื่องก็ 3s gte airflow อ่ะ ขับในเมืองนะ
    ยังไม่เคยเอารถไปลองไกลๆๆ

7. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    แต่ผมขับสั้นๆนะ start เครื่องถึงจุดหมายประมาณไม่เกิน 10 ซะส่วนใหญ่ เป็นเกียร์ธรรมดา ก้าบบบบ

8. bymanshop

95
    0
    0
    ขอคุณ lสำหรับ ขอ้มูล และมีท่านอื่น เข้ามาให้ ข้อมูลได้เรื่อยๆ เลยครับ ผมเข้ามาดูทุกวันครับช่วงนี้ กำลัง กรี้ด mr2 อยู่ ครับ

9. mimiura

mimiura New Member Member

24
    0
    0
    ของผม 3s gte non air เกียร์ธรรมดา วิ่งเมือง+ทางด่วน 9โลลิตรครับ

10. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ผม non air พึ่งวิ่งจากสมุทรปราการ ไปนครนายก มาวิ่ง 150-170 ตลอดทาง เช็คได้ 8.7 กิโล/ลิตร ครับ

11. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    non-air เกียร์เต็ด ในเมือง 8-9 นอกเมือง ตจว เดินทางไม่เกิน 140กม/ชม ประมาณ10 กว่าๆครับ ไม่เกิน 11 กม/ลิตร ในเมืองขับธรรมดานะครับไม่มุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้