ประสบการณ์ โดนตรวจ แอลกอฮอล์

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 13 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    วันนี้ตอนประมาณตี 1 ได้ ผมเห็นแสงไฟสว่างแบบที่คุ้นๆ เคยเห็นมาก่อนแล้ว ครั้งหนึ่ง ใช่แล้วครับ ด่าน ตรวจวัดแอลกอฮอล์ นั้นเองครับ

ผมก็ขับรถไปตรงทางนะ คุณตำรวจก็ส่งไฟเลยเรียกหยุด แล้ว ก็บอกว่า " ขออนุญาติตรวจสอบวัด แอลกอฮอล์ ครับ " โดยแนะนำให้ผม เปาลมออกมายาวๆ ผมก็ทำตาม เครื่องมัน ร้อง ติ๊ดๆๆๆๆๆ ผมก็ตกใจ เลยทำไม เสียงเป็นแบบนั้นอ่ะ

คุณตำรวจก็ตามมาเลยว่าดื่มมาเยอะไหมครับเนี้ย เดี่ยวขอดูใบอุนญาติขับขี่ด้วยครับ ผมก็บอกไปเลยว่า ไม่สบายเจ็บคออยู่ แล้วก็พึ่งฉีดยาพ่นคอ ที่มันมีส่วนผสมของแอลกอฮอล์ อยู่ด้วย แล้วก็ หยิบให้คุณตำรวจดู เค้าเลยปล่อย ผมมา

เสียวอีกแล้ว เป็นครั้งที่ 2 เป็นประสบการณ์เฉียด คุก อีกแล้ว

เห็นไหมครับว่า เพียงแค่ ยาพ่นคอก็เป่าแล้ว วัดได้แล้ว เพื่อนๆ คนไหน ดื่มก็อย่าขับเลยนะคับ เดี่ยวต้องลำบากพี่ศรไปช่วยประกันตัว อีก แย่เลยนะ

Share ประสบการณ์ ตาม Concept DAMS

2. icy_engine

icy_engine New Member Lady Member

718
    2
    0
    รอดมา.................

ได้ไงนี่

แล้วเป็นอะไรมากไหมค่ะ

หายไวๆนะค่ะ

3. Piisorn_es

Piisorn_es New Member Member

176
    4
    0
    :rolleyes: โชคดีนะท่านจอมปีศาจที่ไม่ได้ดื่ม แค่ยาแก้ไอ ไม่งั๊นโดนแบบ พี่ต๊อด แน่ๆๆ :cool:

4. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    ขวดเป็นขวดยา แต่น้ำที่พ่นเนี่ย ไฮเนนเก้น ใช่ป่ะพี่ ฮี่ ๆๆๆ

5. Ayothaya

Ayothaya New Member Member

94
    12
    0
    ผมเคยโดนมาที เข็ดเลย ต้องระวังมากๆเลยครับ ได้ไปอบรมมาด้วย
    หลังจากนั้นมาเลยพยายามไม่กิน หากต้องขับรถ ...เสียว

6. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    เรื่องที่เล่ามามันก็คิดได้ 2 อย่างนะครับ 1. คือเครื่องตรวจแอลกอฮอล์ มีข้อผิดพลาดในการตรวจสอบ 2. ควรมียาพ่นแก้เจ็บคอติดรถไว้เสมอ อิอิอิ...

โดนจับได้แล้วเขาให้ไปทำอะไรบ้างอ่ะครับ บอกหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้