ติดตั้งกรอบแอร์ 3 ปุ่ม แบบไม่ออโต้ ได้ที่ไหนครับ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pk1, 23 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pk1

pk1 New Member Member

64
    2
    0
    ในเขตกรุงเทพฯ และจังหวัดใกล้เคียง
    มีร้านไหนติดตั้งกรอบแอร์ 3 ปุ่ม แบบไม่ออโต้ ได้เนียนๆบ้างคับ

ได้ข่าวว่าที่ ek แปดริ้ว เค้าติดตั้งดีอ่ะ มีเบอร์ติดต่อบ้างมั๊ยคับ
    ขอบคุณค้าบ บบ:p

2. EK@SRN

EK@SRN New Member Member

383
    6
    0
    ที่แปดริ้ว ร้าน อมรแอร์ ครับ ทำได้เนียนมากครับ ลองโทรไปปรึกษาดูครับ ช่างตู่ 089-2110761

3. pk1

64
    2
    0

ขอบคุณสำหรับเบอร์โทรนะค้าบ บบบ :D

4. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0

แบบนี้แปลว่าถูกใจและคุ้มที่รอจนดึกดื่นอ่ะดิ........แล้วอย่ามอง 3 ปุ่มเพลินจนลืมมองถนนล่ะ

5. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    ร้านพี่เจ ตลิ่งชันครับ โทรนัดแกก่อนก็ดีครับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอมาจดเบอร์ด้วยคนนะครับ

7. whanchai

whanchai New Member Member

43
    4
    0
    ขอแนะนำร้านอมรแอร์แปดริ้วครับทำมาเหมือนกันครับดีครับ

8. noom_04

noom_04 New Member Member

78
    3
    0
    แอร์ 3 ปุ่ม แบบไม่ออโต้ ถ้าจะเปลี่ยน ต้องหาซื้ออะไรบ้างครับ

9. art_huntingtest

art_huntingtest New Member Member

23
    3
    0
    ค่าใช้จ่าย รวมๆ เท่าไหร่ครับ เปลี่ยนจากเดิม มาเป็น 3 ปุ่มไม่ออโต้

10. nu_tspc

nu_tspc New Member Member

75
    7
    0
    มาเก็บข้อมูล

11. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    ขอถามหน่อยคับว่าแอร์3ปุ่มออโต้กับไม่ออโต้เค้าดูกันยังไงช่วยบอกทีคับ มีรูปประกอบด้วยก็ดีคับ ขอบคุณคับ

12. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    มาหาข้อมูลครับ แอบจดเบอร์ไปแล้ว
    ขอบคุณนะครับ

13. EK แปดริ้ว

484
    74
    0
    ดูตรงปุ่มปรับอุณหภูมิครับ ธรรมดาจะเป็นแถบสีน้ำเงินและแดง ออโต้จะมีเลขเพิ่มมาอีกอย่างครับ

14. pk1

64
    2
    0
    ไปติดมาแล้วครับ งานเค้าดีจริง ขอบคุณพี่วิน(ekแปดริ้ว) ใครจะไปติดต้องมีเวลาจิงๆนะครับ งานมันระเอียดพี่ตู่(ช่าง)เค้าระเอียดครับ ผมไป 10.00ก็เริ่มทำเลย ดีที่งานหน้าร้านไม่เยอะเลยเสร็จไว กว่าจะเสร็จ 22.00 ก็นั่งจิบเบียร์กับพวกพี่เค้าไปเรื่อยๆรอจนเสร็จ กว่าจะเสร็จก็เริ่มตึงๆแล้ว

15. phairuch

phairuch New Member Member

270
    1
    0
    ใครมาร้านพี่ตู่ แปดรี้ว เราต้องดูแล

16. phairuch

270
    1
    0
    งานเสร็จ 4 ทุ่ม พี่ตู่กลับบ้านตี 2 มันยังไง

17. phairuch

270
    1
    0
    ถูกใจซิท่าได้ 2 Din ยังครับ

18. EK@SRN

383
    6
    0
    ได้แล้วครับ ของ Gathers เล่นแผ่นแท้อย่างเดียว รอเก็บตังค์ซื้อตัวที่มี GPS ครับ ขอบคุณ พี่ๆ ที่8 rew ทุกคนคับ

19. phairuch

270
    1
    0
    งานเนียนๆจัดไปครับ

20. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    1.ก่อนอื่นก็ต้องกรอบแอร์3ตุ่มแบบไม่โต้
    2.ก็ต้องเทอร์โม8สปีด(ไม่รู้ว่าต้องมีโบเออร์ด้วยเปล่า)
    3.ปลั๊กหลังกรอบแอร์3ตุ่ม
    4.ปลั๊กตรงตู้แอร์ที่มีรีเลย์ที่มาต่อกะปลั๊กหลังแอร์3ตุ่ม(อันนี้ไม่แน่ใจว่าจำเป็นต้องมีหรือเปล่าหรือใช้ของเดิมได้ก็ไม่แน่ใจครับเพราะได้ยินมาบางคนก็บอกต้องมีบางคนก็บอกไม่ต้องมียังไงก็รอผู้รู้มาแจงอีกทีครับ)
    5.VOLUME 15 K ถ้าต้องการปรับอุณหภูมิได้
    6.ค่าใช้จ่ายการติดตั้ง
    7.ก็ต้องมีเวลาเหลือๆ 1 วันเต็ม
    และก็ต้องยกเครดิตให้คุณ EK แปดริ้วครับเพราะผมก็รู้จากพี่เค้าเสียส่วนใหญ่
    ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัย ณ กระทู้นี้เลยนะครับ

21. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    อยากได้แบบนี้สักชุดจังไม่มีร้านไหนจัดให้ครบๆพร้อมติดตั้งบ้างรึครับราคาเท่าไหรครับ เรื่องพวกนี้กลัวเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย อยากเสียครั้งเดี่ยวจบ งบไม่บานปลายจัง ใครพอแนะนำได้บ้างครับ ทางPM ก็ดีครับ จะได้เก็บเงินถูกครับ หน่อยครับ

22. phairuch

270
    1
    0
    วันนี้มีทำอีกคันครับเดียวจะลงรูปให้ชมครับ

23. EK@SRN

383
    6
    0
    รูปประกอบครับ กรอบแอร์ 3 ปุ่มไม่ออโต้ ต้องมีปลั๊กหลังครบน่ะครับ(ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยน่ะครับ)

24. EK แปดริ้ว

484
    74
    0
    เอารูปสปีดคอนโทรล 8 สปีดมาให้ดูแบบชัดๆ สำหรับคนที่กำลังหาอยู่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 สิงหาคม 2009
  25. EK แปดริ้ว

484
    74
    0
    ขออนุญาตแก้ไขนิดนะครับ เอาแค่นั้นก็พอครับอย่างอื่นที่แปดริ้วพอหาได้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 สิงหาคม 2009
  26. hnan action group

hnan action group New Member Member

15
    0
    0
    ขออนุญาติเพิ่มเติมนิดหนึ่งนะครับพี่วิน
    คือต้องมี โซดา,น้ำ ด้วย
    หรือ HINAKEN ,LEO ,ช้าง เท่านั้นครับ

27. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    อยากได้แบบ สามปุ่ม ไม่ออโต้ เต็มระบบ(มีฮีตเตอร์ด้วย) ละครับ

รับทำไหมและต้องเตรียมอะไรไปบ้าง ตอนนี้ผมมี

1 กรอบแอร์สามปุ่มไม่ออดต้ พร้อมปลักหลัง ไม่มีขารับ 2din
    2 ตู้โบเออร์ พร้อมเทอรโม 8 สปีด
    3 ตู้แบ่งลม มีคอยล์ร้อน
    4 ตู้แอร์ มีกรองฟินเตอร์
    5 ท่อแอร์เยื้อง

28. EK แปดริ้ว

484
    74
    0
    มีเบอร์ติดต่ออยู่ด้านบนแต่ยังไม่เคยทำเต็มระบบเลยนะ ผมไม่กล้าแนะนำอ่ะเด๋วจะพากันเสียหมดผมจะแนะนำเฉพาะแบบที่ผมเคยทำแค่นั้นแหละ ผมว่าแบบไม่เต็มน่าจะดีกว่านะเพราะว่าอะไหล่หาง่ายและมันตัดการทำงานของคอมแอร์ด้วยแบบเต็มระบบที่ผมรู้มามันจะเป็นแบบคอมแอร์ทำงานตลอดถ้าต้องการให้เย็นน้อยก็เปิดลมร้อนเข้ามาช่วยลดความเย็นแต่คอมแอร์ก็ยังคงทำงานเต็มที่เหมือนเดิม ส่วนแบบไม่เต็มก็ใช้การปรับอุณหภูมิเอาซึ่งแบบนี้คอมแอร์จะทำงานเป็นช่วงๆ ถูกผิดยังไงลองรอท่านอื่นอีกทีก็ได้เพราะมีหลายคนที่ทำเต็มระบบ

29. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    แบบเต็มระบบอคมฯแอร์ไม่ได้ทำงานตลอดเวลาครับ เพียงแต่อาจจะทำงานมากกว่าหรือนานกว่านิดหน่อย เพราะมันจะรักษาความเย็นอยู่ที่ประมาณ 18 องศา ส่วนจะอาจได้ความเย็นเท่าไหร่ตามที่ปุ่มปรับมันก็จะผสมลมร้อนฝั่งฮีตเตอร์เข้าไปครับ เทียบเอาแบบเข้าใจง่ายๆก็เหมือนคอมฯตู้แช่กับคอมฯตู้เย็นครับ

30. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0

คุณ MugenTypeR ทำแอร์สามปุ่ม ที่ไหนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้