รบกวนพี่ๆในคลับครับ พอดี R10 โดน 18 ล้อเล่นเอาครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย nueng Presea R10, 23 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nueng Presea R10

nueng Presea R10 New Member Member

32
    1
    0
    อยากหาท้ายตัด หน้าตัดมาเปลี่ยนครับ เจ้าของ 18 ล้อเขาจะออกให้ครับ

แต่ผมช่วยเขาหาของ พี่ๆท่านใดเห็นที่ไหนรบกวนด้วยนะครับ

แล้วจะขอถามนิดนึงนะครับว่า ทำแล้วเรือง balance ของรถจะมีปัญหามั้ยครับ

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ

ปล.ผมฝากรูปให้ชมกันด้วยนะครับ จะได้ระวังกันไว้ครับ

2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    โห....ไม่ใช่น้อยๆเลยนะครับเนี่ย.......รถ18ล้อเขามีประกันมั้ยครับ????.....ผมดูแล้วตัวถังน่าจะบิดด้วยนะครับเนี่ยะ........ด้านหน้าก้อไม่เท่าไหร่..แต่ด้านหลังนี่สิ...ถึงเสาเก๋งเลยนี่ครับ.......ถ้าเขามีประกัน...ลองถามเขาดูว่าถ้าเราขายซากประกันจะให้เท่าไหร่...ถ้าให้ราคาซัก150,000-ขึ้นก้อขออนุญาตออกความเห็นว่าหาซื้อคันใหม่ดีกว่าครับ...ส่วนเรื่องถ้าซ่อมแล้วจาบาลานซ์มั้ย..มันขึ้นอยู่กับอู่ครับ...ถ้าอู่มีเครื่องดึงตัวถังที่สมบูรณ์มันก้อไม่ยาก...ขึ้นอยู่กับว่าแชชซีส์ตัวถังดุ้งหรือบิดมากหรือน้อย..แล้วซ่อมให้เหมือนเดิมได้ดีแค่ไหน?.....ถ้าซ่อมควรจะหมั่นแวะไปดูรถเราบ่อยๆนะครับ....ยังงัยขอให้ได้สิ่งที่ดีที่สุดนะครับ.....สู้นะครับ.

3. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่งคร้าบ

4. nueng Presea R10

nueng Presea R10 New Member Member

32
    1
    0
    ยังสรุปกันไม่ได้เลยครับ ว่าเขาจะเคลียร์ให้เราไปขายซากเอง หรือจะซ่อมให้

เขากำลังเช็คราคาอะไหล่อยู่ครับว่าอันไหนคุ้มกว่ากัน ขอบคุณทุกท่านครับ

5. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ผมว่าซื้อใหม่ ราคาน่าจะถูกกว่าซ่อม

6. Kharch13

Kharch13 New Member Member

60
    0
    0
    โอ้โห...หนัก(กว่าเราอีก)...นะเนี่ย
    เห็นด้วยกะคุณพี่ silver dragon นะคะ

คิดว่าทางคลับน่าจะจัดมีทติ้งไปทำบุญทำทานกันมั่งละเนี่ยเพราะเห็นหลายคุนละที่โดนๆ

นี่ก็เพิ่งโดนชนมาเหมือนกันค่ะ เสียศูนย์ไปเหมือนกันเดี๋ยวจะเอารูปมาลงให้ดู...แหะๆ

7. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ขายคุ้มกว่าครับผม...ถึงเสียดายเเต่ก็ต้องยอม

8. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    โอ้ของเราดูเด็กไปเลยอ่ะ คนขับปลอดภัยก้อคุ้มสุดแล้วจ้า

ถ้าราคามันไม่น่าเกลียดจนเกินไปขายทิ้งแล้วหาซื้อใหม่น่าจะปวดหัวน้อยกว่าเย๊อะ

ยังไงก้อขอให้กลับมาสวยเหมือนเดิมเร็วๆนะจ๊ะ

9. nueng Presea R10

32
    1
    0
    กำลังรอคำตอบอยู่ครับว่าเอายังไง แต่ถ้าขายซาก แล้วจะประกาศบอกครับ
    เสียดายของเหล่านี้มา โชคแต่ง สี่ต้นหน้าหลัง กว่าจะหาได้แทบตาย ดิสหลังตรงรุ่นพร้อมสายเบรค
    เครื่อง SR กล่องปลดล็อคไม่มีเลขนะครับพร้อมเฮดเดอร์เลย ค้ำโช๊คหน้าหลัง
    เดี๋ยวได้เรื่องยังไงของเหล่านี้คงถอดขายนะครับ ท่านใดอยากได้แจ้งไว้ ยังไงจะแจ้งอีกทีครับ

10. nueng Presea R10

32
    1
    0
    มีเกียร์ทำมะดา SR อีก โอ้ย เซ็งโครตๆเลยครับ ทำมาเหลือแต่ทำสี เซ็งอารมณ์จริงๆครับพี่ๆ

11. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ผมมี ฝากระโปรง หน้ากะแก้ม ขวา นะครับ
    กธโครงหน้าอีกทั้งโครง ไฟหน้าหลังมีครบ
    ถ้าจะซ่อมก็มาเอาไปได้นะครับ

12. nueng Presea R10

32
    1
    0
    ราคาเท่าไรอ่ะครับพี่

13. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เละ +

14. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    โดนมาหนักพอสมควรเลยครับ คนไม่เป็นไรผมว่าก้อโชคดีแล้ว เป็นกำลังใจให้ครับ ถ้าซ่อมไม่คุ้มก้อขายจะดีกว่าครับ :):):)

15. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เอาใจช่วยครับ

เคยประสบมาเช่นเดียวกัน

16. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ซ่อมแล้ว มันจะไม่เหมือนเดิมแล้วซิครับ ยาวเลยแบบนี้
    ส่วนของแต่ง ถ้าจะขาย อยากได้ header ครับ กับ เกียร์ธรรมดา ทั้งชุดเลย โทรมาเลยนะครับ

17. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ซื้อใหม่ดีก่าครับ ค่าซ่อมเป็นแสน

18. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ถ้าได้แสนกว่าๆ...

เพิ่มเงินอีกนิดหาPrimeraหรือPresea R11ใช้ดีกว่าครับราคาอยู่แสนกลางๆงสองแสน.....เห็นมีประกาศขายหลายที่อยู่นะครับ......ถ้ารถเขามีประกันเรื่องขายซากไม่น่ายากนะครับ....

19. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ติดภาระอะไรกับไฟแนนท์อยู่รึเปล่า..ถ้าไม่ติดอะไรก็ง่ายหน่อยเหลือทางเลือกอยู่เยอะ..ถ้ารักR10อยู่..ดิวประกันดีๆแล้วหาคันใหม่(ราคาอยู่ประมาณแสนต้นๆ)แล้วย้ายของเลย..ราคาค่าซ่อมกับราคาตัวรถคันนี้ไม่หนีกันเท่าไรแล้วล่ะ..ซ่อมกลับมาก็...ว่ายากน่ะ..ขึ้นอยู่กับฝีมือทางอู่ด้วย..แต่จากรูป..หลังโดนสูงอยู่..แชตซีไม่น่าเป็นอะไร..กระจกหลังไม่แตก..ไม่ร้าว..ทำกลับมาได้น่ะ..แต่ไม่ร้อย..ปวดใจเปล่าๆ..ถ้าประกันคุมราคาได้เกินแสนห้าขึ้นก็เอาเลย..มีวิธีสลับร่างสานฝันต่ออยู่

20. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    เห็นด้วยกะพี่โจคับ

21. nueng Presea R10

32
    1
    0
    มันไม่มีประกันนี่ซิครับ เจ้าของมันจะซ่อมให้ หรือไม่เค้าก็จะให้ 90000 ซากให้ผมมายำอะไหล่ขายเอง

คุ้มมั้ยครับ แล้วยังต้องเคลียร์ไฟแนนซ์อีก 30000 ด้วย

พวกพี่ๆจะเอามั้ยครับ หรือว่าให้เค้าซ่อมไปดี ขอบคุณครับ

22. silver dragon

580
    2
    0
    ถ้างั้นผมว่าเอาเงิน90,000.-แล้วเราได้ซากรถคืนน่าสนใจกว่าครับ....เอาเงินไปปิดไฟแน๊นซ์30,000.-แล้วที่เหลือหาอู่ที่ซ่อมได้ในราคาไม่เกิน5หมื่น...ซ่อมเสร็จก้อขายแล้วไปหาคันใหม่มาขับดีก่า.......

23. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ผมว่ากระจกหลังแตกนะพี่หม่อม
    พี่ก้อหาตัวเปล้ามาให้เค้าซักคันดิ่ ราคาไม่น่าถึง60มั้ง
    ค่าสลับร่างอีกไม่เท่าไหร่หรอกผมว่า

24. nueng Presea R10

32
    1
    0
    มีลำเปล่ากันหรือเปล่าครับพี่ หาแล้วไม่มีเลยซักที่เลยครับ

25. PeMhom

1,163
    3
    0
    ต่อรองเค้าอีกนิดเถอะคร้าบบบบบบ..ตัวเปล่าไม่มีใครเค้ารับไว้น่ะสิ..มีก็มีเล่มถูกต้องเลย..100000..คันนึง..120000..อีกคันนึง..คันถูกต้องไปเก็บสีรอบคันอีก..สรุปมันก็อ้ายราคาเท่ากันน่ะแหละ..ถ้าไปต่อรองเค้ามาได้ 120000 ก็พอดีเลย..ค่าย้ายของเดี๋ยวช่วยหมุนหาเอาจากค่าเครื่องรถได้ก็แทบไม่ต้องควักเองเลย..ส่วนไฟแนนท์ก็ผ่อนซากไปแล้วกันตัดไปเรื่องนึง..ทีนี้ต้องวิชาการต่อรองแล้วล่ะ..ต่อสามฝ่าย..นึกก็เหนื่อยแล้ว..ไปลองคุยกับคู่กรณีดีๆครับ..บอกเค้าไปตามตรงแหละรถยังติดไฟแนนท์อยู่ 30000 เหลือ 60000 จะทำไรได้..เป้าหมาย 120000 ได้มา 110000 ยังพอทน..พอดีตัวซ่อมค่าโอนอีกนิดหน่อยเอาน่ะคราวซวย..สนใจก็โทรเข้ามาปรึกษาครับ 081 821 9339..รถทั้งสองคันอยู่ตรงไหนเดี๋ยวให้ลายแทงไปต่อรองตรงกับเจ้าของเลย..เค้ามาบอกฝากขายไว้ที่ผมเนี่ย

26. silver dragon

580
    2
    0
    ลองหาดูในwww.thaisecondhand.comดูนะครับ

ลองเข้าไปดูใน www.thaisecondhand.com ดูสิครับ..เห็นมีR10สีฟ้าลงไว้98,000.-และก้อมีR11สีดำลงขายไว้เฉพาะตัวรถไม่มีเล่ม(...มันรถใครหว่า..สมาชิกท่านใดรถหายรึป่าว???..อิอิอิลงไว้55,000.-)....ลองเข้าไปดูนะครับ.....ถ้าสภาพโอเคก้อน่าสนนะได้เงินมา90000.-(แหม..ถ้าขอได้สัก100000.-ก้อดีสิเนาะเพราะถ้าสวมคันต้องไปแจ้งยกเลิกใช้รถและก้อเปลี่ยนเครื่องอีกนะครับ..ส่วนค่างวดก้อส่งต่อไป..ยังงัยขอให้ได้ทางออกที่ดีที่สุดครับ.......-

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2009
  27. PeMhom

1,163
    3
    0
    ได้มาไม่ต้องไปสวมให้วุ่นวายเลยครับ..หาทั้งคันทั้งเล่มเลย..แล้วโอนเข้าชื่อตัวเองไป..หลังจากนั้นจะย้ายเครื่องย้ายของก็ตามสะดวกเลย..ค่าแรงย้ายก็หมุนหาเอาจากการขายเครื่องที่ติดรถมา..20000 น่ะได้แน่ๆ..ส่วนคันเก่า..ก็ผ่อนไฟแนนท์ไปจนหมด..จะได้ไม่เสียเครดิตตัวคุณ..ผ่อนหมดก็ไม่ต้องโอน..ทิ้งเลยครับ..มันเป็นซากอยู่แล้ว..ตรวจสภาพตอนโอนงัยก็ไม่ผ่าน..ตอนนี้ที่ต้องทำคือไปต่อรองเอาจากคู่กรณีให้ได้เยอะที่สุด..เป้าหมายอยู่ที่ 120000 แล้วจะไม่ต้องควักเนี้อเลย..ได้มาต่ำกว่านั้นก็ต้องควักโปะตามจำนวนนั้นล่ะ

28. PeMhom

1,163
    3
    0
    ถ้าหาตัวเปล่าได้ราคาแบบนั้นเก็บไว้ทำอะไหล่เองดีกว่าท่าน..:D:D:D
    รถแบบนี้สายผมไม่มีใครรับไว้ซักคน

คันนี้ใช่ที่ท่านเคยเจอแถวชลบุรี ระยอง อะไรนั้นป่ะ..ท่านวิน

29. PeMhom

1,163
    3
    0
    ถ้าจะขายอะไหล่บางชิ้นรบกวนแจ้งด้วยครับ..กำลังหา..2ชิ้นนี้อยู่ครับ
    ลูกศรแดงกับลูกศรขาว

30. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    เทพเลย.............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้