ขับกันงี้เลยหลออ .. ครับ

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย Show Aof, 23 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เหมือนขับรถบัมพ์ เลย อุอุ

2. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    มันมากครับ ขับเก่งทั้งคู่

3. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    แบบนี้เป็นใคร ก็ต้องขอเอาคืนกันทั้งนั้น

4. SUYAKI

SUYAKI New Member Member

43
    0
    0
    บังซะน่าเกลียดเกิ๊นนนเด็กๆก็ดูรู้ว่าใครถูกใครผิด

5. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ผมว่าไปตามเกม การบังลายอยู่ในเกมนะครับ แต่ต้องยอมรับว่า ใครแรงกว่าก็แซงไป แต่หมิ่นเหม่ ใครจะยอมจริงไหม

ว่าแต่ขับมันมาก และคิดได้ว่า รถคันดำ แรง และฝีมือถึง หมุนชน แล้วกลับมาตามได้ แสดงว่า รถเขาวิ่งดีกว่า คันเหลือง จริงๆนะครับ

คันเหลืองคงต้องปรับแต่งรถใหม่ ให้พอสู้ได้ ฝีมือคงไม่ต่างกันหรอก ลองวิ่งกันได้ขนาดนี้

แค่มองๆไป ไม่ได้เก่งเรื่อง circuit และไม่กล้าเล่นเพราะกลัวเจอแบบนี้ เสียดายรถ ไม่มีเงินซ่อมบ่อยๆ

ลงวิ่งแดร็กอย่างมากก็เครื่องพัง แถมไม่ได้พังบ่อยๆ นิ (หมายถึงรถที่ไม่ได้โมเต็มโคตรนะ)

Show Aof ถูกใจสิ่งนี้
  6. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  7. eickiw.njz

eickiw.njz New Member VIP

819
    0
    0
    มัน หยด ติ๊ง ติ๊ง

8. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    เห็นใจคันดำนะ ขับเก่งใช้ได้

ขอแสดงความคิดเห็นแค่นี้แล้วกาน

9. Pierce

Pierce New Member Lady Member

41
    17
    0
    ชั่งโหดร้าย สงสารรถจัง

10. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    น่ากลัวจิงๆ

11. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เสียดายอาทิตย์หน้าที่แก่นกะจานไม่ได้ลงรุ่นเดียวกัน ไม่งั้นได้มันส์อีกแน่ๆ

ปล.เอาใชช่วยเด็กระยองครับ

12. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ข้อมูลแน่นจังเลยนะ..อิอิ:D

13. joke-jz

joke-jz New Member VIP

67
    3
    0

สุดยอดเลย ถึงว่าขับดีมาก หมุนชน จอดใช่เวลาตรงนั้นไปพอสมควร ยังจะวิ่งกลับมาตามทันได้อีก ผมละเชื่อเขาเลยคับ สุดๆจิง:):)

14. hanaga101

hanaga101 New Member Member

92
    3
    0
    อัพคร๊าบอยากดูภาคต่อจัง.....เก่งทั้งคู่ครับ

15. Mr_CARPET

Mr_CARPET New Member Member

28
    4
    0
    คันเหลืองเค้ารออะเปล่า

หมุนชนขนาดนี้ยังไล่กลับมาทันนี่คงต้องยิงไนตรัสช่วยอะครับ

16. เค้าเรียก เหตุการณ์มันพาไป......เลยขาดสติ เกิดโมหะ
    ป่านนี้คงได้สติแล้วมั้ง.....น่าจะขันติมากกว่านี้
    คงกลับมาดูการกระทำของตนเองหลายๆรอบแล้ววว......คงคิดว่า ไม่น่าเลย
    ลืมไป มันแค่เกมกีฬา มีแพ้มีชนะ มีการให้อภัย
    สิ้นสุดการแข่งขัน เกิด....มิตรภาพ

17. SUYAKI

43
    0
    0
    ผมว่าบังเเบบสุดทางตรงที่เลี้ยวซ้ายขึ้นเขา บังเเบบนี้เค้าเรียกอยู่ในเกมส์อีกหรอครับ ดูยังไงครับบังน่าเกลียดเห็นๆ ดีนะที่พี่...เค้ามาช่วยเคลียไม่งั้นมีนิ้วเเน่นอนครับ
    ดูคลิ๊ปเจ้าของกระทู้นะครับตรงเวลา2.50-51เค้าก็พับพวงมาลัยซ้ายกันเเล้วครับเเต่นี่ปล่อยตรงยาวดันซะคันดำเเทบตกเเทร็คเเล้วเห็นมั๊ยครับพอเหลืองพับพวงมาลัยไปซ้ายห่างเอเป๊กเป็นกิโลเหลือที่เตะบอลชายหายได้โข
    ผมว่าคันดำเค้าฝีมือดีมากๆครับก่อนเข้าร้อยR มีโยกรถหลอกมาขวาให้เหลืองปิดลายใน เเล้วก็เป็นผลเหลืองตามมาปิดลายใน(เพราะต่อไป100rเป็นโค้งขวา)คันดำก็โยกออกซ้ายสุดเเล้วก็เเซงกันตรงนั้นเลย เเล้วก็พับขวาเเซงช๊อตนี้เท่ห์สุดๆ ฝีมือดีมากครับคันดำ จะคอยเป็นกำลังใจเชียร์อยู่ห่างๆครับ

18. SUYAKI

43
    0
    0
    อ่ออีกหน่อยครับ ขนาดช่วงที่คันดำขึ้นเเซงตรงเข้า100rรถขึ้นมาจะครึ่งคันเเล้วคันเหลืองยังพยายามเบียดคันดำให้ลงข้างเเทร็คอยู่อีก สังเกตุตรงที่เค้าสโลภาพช้าให้ดูเอาเองนะครับล้อคันเหลืองยังหักซ้ายเพื่อเบียดอยู่เลย ขนาดคันดำหัวรถเลยคันเหลืองไปแล้วก็ยังพยายามดันเค้าอยู่อีก ไร้ซึ่งความเป็นนักกีฬาในวงการมอเตอร์สปอร์ตจริงๆเลยครับอย่างนี้ผมว่าควรจะต้องมีการเเบนนักเเข่งกันบ้าง อย่างน้อง ว-อิ-นอ ขอโทษที่ต้องเอ่ยชื่อนะครับน้อง น้องเค้าก็ยอมรับการตัดสินเเละน้องเค้าก็ไม่ได้ลงเเข่งมาเป็นปีเเล้วซึ่งผมคนนึงอยากให้เด็กไทยคนนี้ได้หวนกลับมาขับรถเเข่งอีกครั้งเพราะผมติดตามผลงานมานานเเล้วครับฝีมือมี ใจมี รุ่งอยู่เเล้วเเต่การลงโทษก็เป็นอีกบทเรียนนึงที่น้องเค้าจะได้ใช้สมาธิให้มากกว่าอารมณ์ในการขับให้มากขึ้นครับ ทั้งหมดนี้เป็นการเเสดงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ถูกหูถูกตาใครก็ขออภัยด้วยละกัน ผมเเสดงความคิดเห็นตามที่เห็นครับไม่ได้กล่าวหากันลอยๆ หลังฐานอยู่ในคลิ๊ปครับเปิดดูเอา

19. lionel eltommz

lionel eltommz New Member Member

133
    2
    0
    อะไรจะปานนั้นหนะ โทดนะคับเหมือนหนุมๆงอลกันไม่ลงตัว5555+

20. hanaga101

92
    3
    0
    รอภาคต่อ ดำอีก1เสียงชอบคันดำฝีมือรุ่งแน่ๆครับ สู่ต่อไปคับหลักฐานเห็นกันชัดๆจะๆคงไม่ต้องพูดอะไรมาก ก็อย่างว่าวงการนี้บางครั้งรู้ๆกันอยู่ เห็นบอกว่าแข่งเสร็จมีจวกกันด้วยนิครับ ถ้าเป็นจิงโอ้ยแย่เลย คันเหลืองเห็นปีที่แล้วจะจวกนักแข่งฝรั่งด้วยนิครับ ถ้าเป็นแบบนี้ก็ไม่ไหวแย่ๆ เป็นกำลังใจให้คับ

21. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    เอส นี่แน่นอนจริงๆ

22. เหลืองประวัติเยอะ ทั้งฝรั่ง ทั้งรุ่นพ่อ รุ่นน้า งัดมาหมดแล้ว นี่มารุ่นน้อง

เอสนี่รุ่งนานแล้วครับ แรลลี่ไประดับโลก มาลองเซอร์กิจก็สุด

คู่นี้ คนดูในสนามรู้กันหมดใครผิดใครถูก ไม่ต้องอธิบายมาก อิอิ

23. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    อยากทำรถให้แรงแบบไล่แซง K20 แบบนี้มั่งจัง ..เหอๆ

24. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    คันดำเก่งดีครับ
    รถก็แรง แถมใจเย็นรอจังหวะ
    ถ้าเหลืองไม่มาบังไลน์ ดำน่าจะขึ้นได้ แถมดำพอชนเหลืองแล้วยังหยุดรถรอ
    ไม่อัดไปต่อ ซึ่งถ้าใจดำ หรือแกล้งคันเหลืองจิงๆ น่าจะไม่จอดรอแล้ว
    ฟันธง รถดำเยี่ยมมากครับ

25. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    มองเห็นแบบนี้เหมือนกันครับ

แต่ก็มันส์จริงๆ

หากจบการแข่งขันแล้ว นักแข่ง

ลงมาจับมือ ขอโทษ ขอโพยกัน กอดคอกัน

ผมว่าภาพที่ได้ออกมาจะสวยงามมากๆเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กรกฎาคม 2009
  26. will_s

will_s New Member Member

9
    0
    0
    เห็นด้วยครับคุณ NonVtec ครับ

ถ้าคันดำจะเล่นจริงๆนะ ซัดเข้าไปกลางลำแล้ว นี่ยังใจเย็นหยุดให้

เยี่ยมมากครับพี่เอส

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 16:20:54 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:20:37 ----------

เห็นด้วยครับคุณ NonVtec ครับ

ถ้าคันดำจะเล่นจริงๆนะ ซัดเข้าไปกลางลำแล้ว นี่ยังใจเย็นหยุดให้

เยี่ยมมากครับพี่เอส

27. จริงๆแล้วคันดำแข่งอยู่คนละรุ่นกับคันเหลืองไม่จำเป็นต้องมาซัดกับคันเหลืองเลยนะคับ

งานนี้ได้ยินมาว่าคันดำนอกจากโดนไป1ฉาดแล้ว ยังต้องซื้อบอดี้คืนเจ้าของคันเหลืองอีก1คันด้วย เนื่องจากงานนี้หัวรถหักคับพี่น้อง..

ว่ากันว่ากรรมการตัดสินให้คันดำผิดในโค้งสุดท้ายนะคับ...

แต่เนื่องจากคนขับคันเหลืองก็ขาดสติไปหน่อย ก็โดนโทษแบนไปแบบสิวๆคับ

28. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    ตัดสินปัญหาที่ปลายเหตุ นี่แหละ ผู้ใหญ่ไทย

29. hanaga101

92
    3
    0
    ถ้าจริงอย่างที่ คุณ จุ๊ จุ๊..... ผมว่าวงการแข่งรถบ้านเราไม่ไหวครับ แย่ๆๆเลย อย่างนี้ใครคิดจะเล่นรถทางนี้ลืมไปได้เลย ว่าจะมีความเป็นกลางอยู่ ภาพก็เห็นอยู่ เป็นกำลังใจให้ครับสู่ต่อไป.......

30. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    มีแต่คนสนใจรุ่น Super 2000 ไม่มีใครสนรุ่น Super Car เลย 5555 ยอมรับปีนี้รุ่นนี้มันส์จริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้