ขับรถเวลากลางคืน ทางเปลี่ยว ระวังมิจฉาชีพไล่ชน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Keng_maejo, 23 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ใจอยากจะจัดให้ตั้งแต่ปาดแรก แล้วเบรกแล้วครับ ติดเพียงว่า ของ นั้นอยู่ท้ายรถ เก็บใส่กล่อง แยกลูกออกจากแม่ แล้วล๊อกกุญแจ ตามกฎหมายเป๊ะ ผมถึงต้องเร่งไปหาปั๊มน้ำมันที่ใกล้ที่สุดก่อน แล้วรีบมาไขฝากระโปรง :( คนดีมันลำบากอย่างนี้เอง จะไปสู้อะไรโจรได้ :mad::mad::mad::mad:

2. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ขอบคุง มั่ก ๆ เลยคับ
    จะได้เตรียมรับมือถูก

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอบคุณที่มาเตือนครับพี่เก่ง

เจอคราวหลังก็ โป้ง ใส่แม่งเลย

4. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    น่าเอาของที่ว่าจัดไห้มันตั้งแต่อยู่บนรถนะ

5. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    นี่อ่ะน้า คนไทย เห้อออออ

6. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    ขอบคุณมากคับ...เดินทางไปไหนมาไหนต้องระวังตัวมากๆสมัยนี้...

ผมยิ่งชอบขับรถกลางคืนด้วย....เพราะมันไม่ร้อนดี...ทั้งคนทั้งรถ...

7. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    อ้าวกำผู้กองโดยเองซะงั้นอะเนอะ

ระวัง ๆ กันหน่อยนะคราบสำหรับคนที่ต้องไปต่างจังหวัดบ่อย ๆ

8. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณครับ

9. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ท่านมหา สึกเมื่อไหร่ โทรหาด้วย............

10. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    วิ่งต่างจังหวัดมืดๆ เดี๋ยวนี้อันตรายครับ ทางที่ดีขับช้าๆ ดีกว่าครับ เราเองไม่คุ้นทางด้วย หรือมีเพื่อนเป็นเจ้าถิ่นก็ให้ช่วยๆ กันครับจะดีมากเลย

11. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    ขอบคุณมากครับที่มาเตือน

12. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ขอบคุณสำหรับคำเตือนครับ...

13. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ไม่อยากจะนึกว่าถ้าเป็นรถที่ขับหนีมันไม่ออก

หรือขับไม่ค่อยชำนาญ และโดนมันปาดสำเร็จ จะเป็นยังไง

จขกท.ผ่านจุดนั้นมาได้<ฝีมือ+สติ> เยี่ยมครับ และขอบคุณที่เอามาเล่าสู่กันฟัง

ส่วนผมจะไปทางนั้นทีไรเอาzafiraติดแก๊สไปทุกที(รถน่ารังแกสุดๆ)

ถ้าเจอคงหนีไม่ออก ต้องลั่นใส่รถแม่งตรงนั้นแหล่ะ. . .

14. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ขอบคุณมากคับ

15. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ...ขอบคุณครับที่มาบอกเตือนเพราะส่วนตัวชอบขับรถกลับลำปางตอนดึกๆ....ยิ่งถนนช่วงตากนี่เปลี่ยวๆ เลย.......ถนนไม่ค่อยจะดีด้วย....ต้องระวังตัวหน่อยซะแล้ว.....

16. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ขอบคุณมากครับ

17. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    อันตรายครับยังไงก็ระวังกันให้มากนะครับ วิ่งทางไกลตอนกลางคืน

18. มันเป็นกันอย่างนี้แหล่ะคับ.....ถึงต้องพกพากัน หุๆ

19. ดีคับที่มีสติ

20. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แย่เลย อันตรายรอบด้านจิงๆ

21. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    สันดาน...คน...หาประโยชน์บนความทุกข์คนอื่น..น่าจัดไปสักเม็ด...ได้เลิกไปทำชั่วกับคนอื่นอีก...ใครจะเป็นรายต่อไปเนี่ย

22. ยุงบินชุม

ยุงบินชุม New Member Member

78
    4
    0
    เปิดทางสัก2เม็ด ถ้าไม่เปิดจัดไปสัก1แม็ค

23. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    น่าจะวนกลับไปล่ามัน แจกของไปซัก 2 เม็ดครับ

อยากรู้ว่ามันจะยังเปรี้ยวอยู่มั้ย

ไอ้พวกนี้ต้องศาลเตี้ยครับ ศาลยุติธรรมมันไม่กลัว

24. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    ช่วงออกลำปากเข้าตาก-เถิน-กำแพงเพรช ทั้งถนนทั้งระแวกนั้นขับตอนกลางคืนทั้งมืดและอันตรายมากครับ
    ส่วนใหญ่ถ้าผมจะลงกทม.จะออกเชียงใหม่แต่เที่ยงครับ เพราะอย่างน้อยจะได้ดูถนนดูรถด้วย คราวก่อนผ่านช่วงนั้นตอน 4-5 ทุ่ม เล่นทำเอาแม็กแตกกลางทางเลย
    ได้นอนป้อมตำรวจทางหลวง 1 วัน โชคดีมากมายที่ไม่เจอมิจฉาชีพ

25. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ยิงขึ้นฟ้าขู่แม่มเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้