+ +เปลี่ยน look ดีกว่าครับ + +

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย *+*DOME-VTEC *+*, 22 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ข้างนอกเขียว แล้วข้างในเหลืองเหมือนเดิมเป่าอะ

2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เหมือนเดิมคับ เวลาเปิดฝาโปง มันจะได้ตัดกัน

3. JaCk_SiR

JaCk_SiR New Member VIP

680
    86
    0
    มารอชมด้วยคน ครับ โดม

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เริ่มรองพื้นแล้ว เด๋วเก็บพื้นอีกรอบ เอาเรียบสุดๆ

5. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    ขนาดตอนสีดำข้างในเหลือง ขับเข้ากรุงเทพ ยังโดนเรียกทุกด่านเลย :)

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:45:31 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:44:53 ----------

รถแรงนอนอุ่ รถหรูจอดบ้านครับพี่ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กรกฎาคม 2009
  6. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    รถเขียวแล้วจะใส่ล้อทองอยู่หรอครับโดม :D

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ใกล้แล้วๆคับ รองพื้นแล้ว

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  8. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    โดม ด้าน นอก เขียว ด้าน ใน เหลือง แหล่ม สุด ๆ ๆ ถ้า ด้าน

นอก เขียว เหลือง แหล่ม กว่า น่ะ เฮ่อ ๆ ๆ ๆ
    :D

9. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    กลัวคนโบกอ่าดิพี่

มามะๆมาสนามน้ำพองหนิมาดู accord งูเห่า 13 วิกัน:)

10. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    สู้ๆน้อง สงสัยต้องตามกละแสซะละมั้งงานนี้:D:D

ร้านสีหลังขอนแก่นวิทป่าวอะ

11. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ตามมารอชมครับ

12. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    พี่โดม ทำสีอู่ไหนครับ

13. EK@SRN

EK@SRN New Member Member

383
    6
    0
    รอชมอีกคนครับ กลังคิดจะเปลี่นยสีเหมือนกันครับ

14. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เสร็จแล้วคงสวยน่าดู

15. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18

รอไปดูตอนที่เครื่องมานพังดีก่าซ่ะจายดีเฮ่อๆๆ :D

ปล.ประเคนของใส่ขนาดนั้นไม่ 13 วิ ก็เลิกทำแล้วโดม จริงป่ะ

16. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    เจ็บตัวไปกี่ตังค์อะครับ

17. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    แก๊งค์อีดำเหลือข้าน้อยคนเดียว
    ส่วนอีเขียวก็ขอให้แหล่มสุดๆนะคับ

ปล.ล้อทองถ้าไม่แมทกับอีเขียวจะปล่อยก็บอกนะคับ
    เพราะตอนนี้มีคนจ้องจะเสียบอยู่เลยคับโดม
    :D:D

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  18. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    มารอดูครับ

ว่าล้อทองจะแมทเปล่า

อิอิ....แป๊ปปปปเดียว ปาไปสามหน้าแล้ว กำลังใจเพียบบบบ

19. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รถทำสีเหลือง ภาย ใน ทำสีเขียว น่าสนครับ รอชมต่อครับ

20. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    เมื่อวานเข้าไปอู่เกือบเข้าใจผิด บอกว่าให้พ่นเฟรมหลังตรงที่ยึดค้ำล่างหลังสีเดียวกับตัวรถ

ช่างเข้าใจว่าให้พ่นค้ำล่างหลัง ค้ำล่าง cusco เกือบกลายเป็นสีเขียวแล้ว เฮ้อ :)

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  21. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    รอชมความงามครับ ว่าแต่รถผมก็เขียวนะครับแต่เขียวมาจากโรงงานอะ

22. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0

อย่าไปรอครับพี่ชาย อิอิ :D

23. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0

แจ๊สคันนี้ก็อยู่กรุงเทพตลอดครับ ตอนทำสีก็ทำที่กรุงเทพครับ

ทำงานที่กรุงเทพครับ ที่ศูนย์BMW ศรีนครินทร์ครับ ช้าไปรึป่าวอันนี้ไม่รู้ครับใครทำก่อนทำหลังผมไม่ได้สนใจ

ไม่เคยเห็นรถใครทำมาก่อนครับ ชอบสีนี้ อยากทำสีนี้ก็เลยทำครับ

24. ถ้าพูดถึง Jazz หรือ 3 ประตู ผมว่าคงไม่เหลือสีไหน ที่ยังไม่มีใครทำแล้วมั๊งครับ
    เท่าที่เห็น มีกันทุกสีแล้วอ่ะ อยู่ที่ความพอใจของคนทำมากกว่า แต่ถ้าเอาแค่ EK
    ยังมีสีสวย ๆ รอคนใจกล้ามาทำให้หล่อ ๆ อีกเยอะเลยครับ

25. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ออกมาต้องแจ่มแน่ ๆ ครับ

ติดตามค๊าบบบบบบบบบบ

26. GozilA

371
    2
    0
    แบบนี้มีตัง อย่างเดียวมะได้ครับ ต้อง...:D555
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^ต้องใจรักด้วย อิอิ
    หล่อไม่รอกันเลยนะครับ เปงกำลังใจให้นะ ขอให้ออกมาอย่างที่ใจหวังนะน้อง(แต่พี่แอบปลื้มสีแผ่นทางขวาว่ะ แรดดี)

27. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0

รถเราอยู่ที่เราชอบครับ คนอื่นอาจจะว่าสวยไม่สวย ก็นานาจิตตัง

สีในโลกนี้เฉดหลักๆมันก็มีไม่กี่สีหรอกครับ แต่มันคงไม่เหมือนกันเป๊ะๆหรอก

ขนาดจะผสมสีตามมันยังยากเลยครับ

28. GozilA

371
    2
    0
    สู่ๆบักหล่า:D:D

29. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    มีที่ไหนผมก็ไม่รู้อะครับ แต่ที่ EK GROUP มีรถน้องผมคันนี้ที่จะทำอะครับ ช้าหรือเปล่าไม่แน่ใจแต่น้องผมทำมาสวยแน่ๆอะครับ :D

30. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    เรื่องราคาค่าสีนะครับ อันนี้ผมซื้ออยู่ที่ขอนแก่น อยู่ กทม จะถูกหรือแพงกว่านี้ไม่ทราบนะครับ

ค่าสี dupont 1กระป๋องเล็ก(ไม่ใช่กระป๋องท่เห็นในรูปของผมนะครับ)
    สีแม่สี กระป๋องละ 1200 บาท
    สีผสม กระป๋องละ 800 บาท

sikken กระป๋องละ 1300 บาท

นกแก้วแห้งช้า (ตัวที่เป็นขั้นตอนเดียว ผสม hard พ่นแล้วเงาเลย ) 1600 บาท

แลคเกอร์ ผมใช้ของนกแก้ว ในชุดมันจะมี 2 กระป๋อง ต้องเอามาผสมกัน
    ชุดละ 1400 บาท ก็แล้วแต่ว่าพ่นข้างในข้างนอกยังไงบ้าง ของผมทำแต่ข้างนอก ให้พ่นแลคเกอร์
    3 รอบ จัดไป 3 ชุดน่าจะเหลือด้วยซ้ำ

ส่วนทินเนอร์ผมใช้ของ dupont 900 บาทครับ

จะเห็นว่าค่าสี+แลคเกอร์ ไม่ค่อยแพงเท่าไหร่เลย ประมาณ 7 พันบาท

คราวนี้ค่าทำสีก็ขึ้นกับเราแล้วครับ ยกเครื่องไม๊ พ่นภายในเงาเหมือนข้างนอกรึไม่
    ถ้าทำมากรายละเอียดเยอะก็แพงขึ้นเป็นธรรมดาครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กรกฎาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้