คุณเพื่อนๆครับ........สอนกระผมเล่นsnookerหน่อยสิ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย Ken_Master, 22 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ken_Master

Ken_Master New Member Member

106
    2
    0
    ปัจจุบัน.......โดนลูกน้องถล่ม.......แทบทุกวัน:cry:

คือเล็งได้.....แต่ปล่อยคิวพลาดมาๆ.........ไม่เคยนิ่งเลย:cry:

2. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,254
    8
    0
    ไอ้ผมก็งูๆปลาเหมือนกันฮ่ะ
    เพื่อนที่มันสอนผมบอกว่า มันนะเสียค่าสนุ๊กเป็นแสนแล้ว ผมนะนุ๊กเงินหมื่น สรุป ต้องซ้อมเยอะๆอ่ะฮ่ะน้าเคย ผมก็เลยต้องเล่นโดนมันยำไปเรื่อยๆ จนถึงปัจจุบันนี้ 55

ปล...ถ้าน้าเคนว่างๆอยากซ้อมมือ เข้าไปเล่นออนไลน์ ขำๆ ได้ที่นี่ครับ http://game.meemodel.com/snooker/
    (อาจจะไม่เหมือนจริง100 %นะครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2009
  3. Marky

Marky New Member Moderator

1,824
    12
    0
    :D ... อุย อันนี้ผมช่วยได้ไม่เหลืออ่ะน้า ขอผ่าน...แฮ่ะๆ

4. LBGT

LBGT New Member Member

3,325
    21
    0

เอ๊า......ทำไม มือเทพ พูดจาอย่างนี้ล่ะ :D :D :D

5. saku

saku Member Member

586
    15
    18
    น้าก็สานคิวให้โดน3จุดดิ มือ คาง หัวนม ถ้ามันยังโดน3จุดมันก็ตรง ถ้ารู้สึกเวลาสานคิวแล้วด้ามคิวมันเขี่ยหัวนมไปมาซ้ายขวาก็แสดงว่าไม่ตรง

ส่วนเกมส์ ถ้าอยากให้เหมือนจริงเด๊ะๆเลยก็อันนี้ http://www.carom3d.com/
    เล่นออนไลน์สนุกมาก ส่วนใหญ่คนจะเล่นPoolกันนะ แต่ก็มีsnookerให้เล่นด้วย

6. Ken_Master

106
    2
    0
    :mad:..............โอยยยยยยย........ช่วยซีเรียสสักกระทู้ได้มั้ย......คุณเพื่อนๆทั้งหลาย:cry:

รู้มั้ย......เวลาโดนลูกน้องมันหยาม.....หลังเลิกงานเนี่ย........:sad::mad:

7. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,254
    8
    0
    ของแบนี้มันสอนกันยากนะน๊า มันต้องเจอตัวเป็นเล่นด้วยกัน ไอ้ผมก็ไม่เก่งพอจะสอนได้ เอาเป็นแบบแลกเปลี่ยนความรู้แทนได้มั๊ยอ่ะน้า

ปล..ที่ไอ้ saku มันพูดก็ถูกนะครับ เอายากกว่านี้หน่อยอยากออกคิวให้ตรงเอาขวดโซดาที่เปิดแล้วว่างไว้บนโต๊ะ แล้วก็จดคิวเหมือนจะแทงนั่นละ แทงเข้าไปในขวด ทำเรื่อยๆเดี๋ยวตรงครับ :)

8. LBGT

3,325
    21
    0

ท่าทาง น้าเคนจะแค้นมั่ก :D :D :D

9. Marky

Marky New Member Moderator

1,824
    12
    0
    :D ... น้าไม่ยาก ใครชนะถูกตัดเงินเดือน...อิอิ

เอาอย่างงี้น้า ลองหัดแทงลูกขาวให้ตรงเป้าที่เราเล็ง เช่น แทงลูกขาวอย่างเดียวให้ลงหลุม

หัดจนเชียวชาญ ประมาณว่าหลับตาแทงได้เลย หรือว่าเล็งตอนลืมตาแล้วพอจะแทงให้หลับตา แล้วหลังจากแทงเราก็ลืมตามาดูว่าลูกขาวลงหลุมหรือเปล่า ถ้าลงแสดงว่าการสาวคิวและแทงั้นแม่นได้ทีแล้ว

ต่อไปก็ต้องอ่านมุมกระทบของลูกสีที่เราจะต้องแทงลูกสีขาวไปกระทบเพื่อให้ลงหลุม แล้วก็ต้องแทงให้แม่มในมุมที่โดนแล้วลูกจะลงหลุม

ต่อไปก็เริ่ม กะน้ำหนักของการแทง เพราะมีผลต่อทิศทางการวิ่งของลูกสีขาว ต้องรู้ว่าเมื่อเราแทงลูกสีขาวไปกระทบลูกสีแล้ว ลูกสีขาวจะวิ่งไปทิศทางไหน ซ้ายหรือขวา เพราะเมื่อเรารู้ทิศทาง เราก็ต้องกำหนดการวิ่งของลูกขาวเริ่มด้วยน้ำหนักการแทง อันนี้เพื่อมอง Step ต่อไปใช้แทงลูกสีอันอื่นๆ ม่ายช่ายแทงแล้ว ก็ปล่อยลูกขาววิ่งตามบุญตามกรรมอ่ะ

Step สุดท้าย เราต้องหัดควบคุมลูกขาวหลังกระทบลูกสีไปแล้วนั้น เช่น แทงใต้ลูกขาว(สกรูถอยหลัง) แทงบนของลูกขาว(Follow) แทงซ้าย หรือ ขวาของลูก หรือแทงแบบสตันเพื่อให้ลูกขาวหนุดเมื่อกระทบลูกสีอ่ะ

หมดแล้วน้า ลองดูครับ

ปล. อีเงาะเคยมีโต๊ะอยู่บ้าน ไม่รู้ว่าใช้แทงลูกสนุกหรือแทงอย่างอื่นเป็น Option ประกอบฉาก...อิอิ

10. Ken_Master

106
    2
    0

มือ.........สบายๆ หัวนม............OK............แต่............คางเนี่ยสิ.......มันสนุ๊ก(ติด)พุง:cry:

เอางี้........ช่วยแนะนำโต๊ะนุ๊ก.....ไม้คิว......พร้อมราคา....และสถานที่ให้หน่อย..................งานเนี้ย......จะได้รู้กันว่าไอ้ลูกน้องมันแน่แค่ใหน...อิอิ

11. LBGT

3,325
    21
    0
    เอางั้นเรยยยย นะน้า :D :D :D

12. saku

saku Member Member

586
    15
    18
    ไม่ได้ติดตามวงการนี้มาเป็น10ปีแล้ว ไม้คิวไม่ได้แกะออกมาดูเลยสงสัยงอหงิกหมดแล้ว

13. Ken_Master

106
    2
    0
    อย่างน้อย......วันนี้ก็ไปซื้อไม้คิวมาเป็ของตัวเอง.......พอดีมีคนแนะนำว่าให้หาไม้ที่เราใช้คนเดียว

แล้วทุกอย่างจะค่อยๆดีขึ้น..............งานนี้เอาจริง.......ครับพี่น้อง

14. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    กีฬาทุกชนิดมันต้องซ้อมครับน้า ซ้อมอย่างเดียวครับ:D:D

ไฟมืดๆผมยังเห็นแทงกันถูก นี่ไฟก็สว่างมีตั้ง6หลุม:D:D ขำๆนะครับ

15. Speed D Motorsport

Speed D Motorsport New Member Member

61
    2
    0
    อูยย..ย...แถวนี้มีแต่เซียน ว่างเมื่อไหร่กันบ้างล่ะ ซักหน่อยดีกว่ามั้ง โต๊ะหน้าบ้านผมเลย

16. LBGT

3,325
    21
    0
    ท่าทาง น้าแกจะว่างแฮะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้