รบกวนคับผม อยากทราบวิธีก็อปหน้าจอ...???

การสนทนาใน 'Support Forum' เริ่มโดย DUKE_68, 22 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    อยากทราบวิธีก็อปหน้าจอมาโพสต์ในกระทู้อะครับ(พอจะเข้าใจไหมเอ่ย) ทำอย่างไรครับ แล้ววิธีนี้ใช้ได้กับทุกเว็บเลยใช่ไหมครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ :D:D:D

2. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    วิธีผมนะ...

กด print screen แล้วมา paste ที่ program paint ใน คอมเราอ่ะ

จากนั้นก็ save ให้เป็ร JPEG คับ..

แล้วก็ แนบ file ทำปกติอ่าคับ...

ผมทำแบบนี้ ไม่รู้ท่านอื่นทำแบบผมป่าว....อิอิ

3. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ก็ทำเเบบเดียวกันนั่นละนาถ...ง่ายที่สุดละ

4. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ขอบคุณคับ เดี๋ยวจะไปลองทำดู สงสัยมานานแล้วเหมือนกาน

5. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ตามนั้นง่ายสุดแล้วครับ

6. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    วางในโปรแกรมเพ้นมันง่ายก็จริงแต่ว่าสีมันจะซีดๆอ่ะคับแต่ถ้าไม่ซีเรียสตรงนั้นก็ไม่ใช่ปัญหาเลย
    แต่ถ้าเกิดอยากให้ภาพออกมาแจ่มๆ 100% ผมแนะนำให้ไปวางในโปรแกรม Photoshop ครับง่ายเหมือนกันเครื่องมือเยอะกว่าด้วย
    ลองดูนะคับพี่ดุ๊กกกกกกกก

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    อ่อ ขอบคุณทุกท่านครับ เด๋วลองๆทำไป น่าจะดูดีกว่านี้นะ ขอบคุณคับ:D

8. DUKE_68

6,189
    129
    63

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้