ถามเรื่องโบZคับ(มีรูป)สงสัยจะโดนหลอกคับ (เพิ่มรูปคับ)

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย 4d56, 22 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ขอบคุณคับdbassและคุณโอมคับ ผมได้มา2ลูกคับ วันนี้ไปหลัก4มาคับได้อะไหล่เป็นชิ้นมาคือซีลตัวใหญ่แล้วก้อสปริงด้านในคับ และได้คำแนะนำจากพี่ร้านซ่อมแทรคเตอร์ที่หลักสี่เลยกลับมาบ้านก้อทำความสะอาดใหม่หมดคับ เลาะเอาคราบเขม่าที่ร่องแหวนกันน้ำมันที่แกนใบหลังออดจนสะอาด(แข็งและหนามากคับ)มันทำให้แหวนกันน้ำมันไม่แนบสนิทชิดกันเลยเป็นสาเหตุให้เกิดการรั่วคับ ส่วนด้านหน้าก้อเปลี่ยนซีลยางตัวใหญ่ ส่วนคาร์บอนซีลหาไม่ได้คับ วันจันทร์ว่าจะลองไปเทียบของZที่เหรียญชัยซะหน่อยคับเพราะคิดว่าน่าจะเท่ากันและช่างที่หลักสี่เค้าให้สปริงมาเค้าบอกว่ามันเท่าgarrettเลยนะเนี่ย กะว่าคงใช้ของZได้คับ แนะนำหน่อยนะคับร้านที่ซ่อมแทรคเตอร์ แบคโฮที่หลักสีบริการดีมากคับ เป็นกันเองอะไหล่เก่าๆแกพอมีเก็บบ้างใครหาอะไรลองไปหาดูคับ แกให้กันรุนผมมาชุดนึงคับฟรีๆ พวกเทอร์โบtd07 holset airreserchก้อมีหลายตัวคับลองไปชมกัน มาต่อกันคับ พอกลับมาก้อรื้อล้างจะประกอบ เลยรื้ออีกตัวออกมาดูด้วยเพราะรั่วเหมือนกันคับ โอ้...แม่เจ้า...ข้างในเค้าซ่อมมาใหม่กริบๆเลยคับแกนกับใบหลังใหม่ เรียกว่าใหม่หมดคับใบหน้าเอย กันรุนเอย คาร์บอนซีลเอย ใหม่หมดเลยคับแต่...มีแต่คับ คือเค้าประกอบผิด ใสผิดตำแหน่ง กันรุนไม่ตรงรอยล็อค ผลก้อคือคาร์บอนซีลแตกกระจาย กันรุนกัดแกนเป็นรอย ไหม้ ตัวประคองแกนตัวบนสุดกัดแกนเป็นรอย คือเสียหายทั้งหมดคับเห็นแล้วเซ็งเลยคับ เหลือใช้ได้แค่เพียงโข่งหลัง ชุดเสื้อกลางใบหน้า แหวนกันน้ำมัน ก้อเลยทำการ"ยำยำ"คับประกอบได้1ลูกทดลอง โดยการเอาน้ำมันใส่ขวด"กรีนที"คับเจาะฝาใส่สายยางต่อเข้าตรงน้ำมันเข้า แล้วเอากะละมังมาลองตรงท่อคืนคับ ต่อจากนั้นเอาลมจากถังลมเป่าใบหลังดูอาการ เออ..ไม่รั่วแฮะ ก้อเลยประกอบใส่กับรถดู(สตราด้า)เออไม่รั่วทั้งหน้าหลังแล้วคับ เลยเกิดอากา"เสี้ยน"คับออกไปลองดูปรากฏว่าไม่รั่วคับ ซัดบูสต์ได้ประมาณ1.5บาร์ก้อน่าจะสัก20ปอนด์คับ ก้อหยุดการทดสอบ กลับมารรื้อดูอีกครั้งคับ แห้งสนิทเลยคับ ดีใจมากอิอิ เลยเอามาบอกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆนะคับว่าใช้ได้เหมือนกันคับเทอร์โบตัวนี้ อาจจะไม่หนักเท่าZ(ใบหน้าเล็กกว่า2มิล ใบหลังสั้นกว่า) แต่โอเคเลยคับกับราคาแถมซ่อมได้ด้วยคับ(ยืนยันว่าที่เวิด์ลเทคมีอะไหล่คับ) สงสัยต้องขยับไปหาคุณโอม ไปเอาใบหน้ามาใส่ขยับสเต็ปแล้วล่ะคับอิอิ ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามคับ แล้วถ้ามีอะไรคืบหน้าจะนำมาเสนออีกคับ

2. 4d56

521
    14
    0
    แหม...คุณโอมหาอะไรมาให้ผมเล่นอีกแล้วคับเนี่ยอิอิ งั้นก้อขอความรู้เลยคับ ไอ้เจ้าTA31คืออะไรคับแฮะแฮะ จะได้หาของถูกคับอิอิรบกวนด้วยคับ สำหรับท่านที่เบื่อกับการพังของrb25นะคับ แนะนำเลยคับ มาเร็วเท่าrb25คับ แต่หมดเร็วกว่าถ้าอัพเกรดใบน่าจะดีขึ้นคับ ถ้ารู้ราคาจะตกใจคับ เอาเป็นว่าโบv27ตัวนี้+กับชุดซ่อม1ชุด ถูกกว่าrb25คับ ลองหามาใช้กันดูคับ มันเหมือนเอาข้อดีของZกับ25รวมกันคับคือมาเร็วและมีชุดซ่อมคับ ผมจะลองสับใบหน้ากับโข่งหน้าของ25ดูถ้าใส่ได้จะนำผลมารายงานคับ

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    มีอะไรแนะนำอีกไหมพี่โอม

ขอความรู้ด้วยครับเกี่ยวกับเทอร์โบZ

4. 4d56

521
    14
    0
    ผมมารอคุณแบ๊งค์ตอบอยู่2วันคับเนี่ย คิดถึงคิดถึงอิอิ

5. pandabank

2,427
    4
    0
    อิอิ

เข้ามาดูแต่มิได้ตอบเพราะไม่ค่อยมีเวลาครับมัวแต่วุ่นทำเกียร์อยู่ครับ.....อิอิ

ส่วนตัวผมเองก็ไม่ใช่เซียนเทอร์โบZหรอกครับ

แค่พอรู้หง่ะ

อันไหนตอบได้ก็จะตอบครับพี่.....อิอิ

ว่างๆผ่านมาแถวนี้ก็แวะเข้ามานะครับ อยากเหงรถพี่จัง

6. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ถึงไหนแล้ว????

7. 4d56

521
    14
    0
    คับถ้าผ่านเข้าไปจะโทรไปหาคับอิอิ ส่วนรถผมตีบุบรอบคันคับ รถหลายคนใช้คับ

8. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    แอบมาเก็บข้อมูลครับ

9. Ton_mtts17

Ton_mtts17 New Member Member

93
    0
    0
    มาหาความรู้ครับ

10. Maiauto

Maiauto New Member Member

198
    0
    0
    ร้านอยู่ตรงไหนครับขอรายละเอียดของร้านหน่อยครับอยากลองใส่ดูบ้าง<งบน้อยอ่ะครับ>

11. pandabank

2,427
    4
    0
    อัพหน่อยครับพี่โอ

12. 4d56

521
    14
    0
    คือร้านที่ผมว่ามันเป็นร้านซ่อมโบคับ ส่วนร้านที่ขายโบก้ออยู่ในซอยเดียวกันคับที่หลัก4 คือเราเข้าไปจอดรถตรงที่จอดรถแล้วเดินย้อนออกมาทางถนนวิภาวดีคับแล้วเลี้ยวซ้ายไปเข้าอีกซอยนึงคับ ลองไปเดินเล่นดูคับ ส่วนโบในรูปที่เหรียญชัยบางใหญ่ก้อมีคับแต่เฮียแกไม่แนะนำให้เล่นคับ แต่ถ้าเราจะเอาแกก้อมีราคาเดียวกับที่ผมได้มาคือ1500คับ ลองไปเลือกชมดูคับ

13. 4d56

521
    14
    0
    คับคุณแบ๊งค์ ช่วงนี้ยุ่งแต่เครื่องเรือ รถไม่ได้ยุ่งเลยคับอิอิ ส่วนคันที่เคยใช้อยู่ให้น้องชายไปใช้ล่าสุดขายไปพร้อมกับโบลูกที่ว่านี้คับแล้วเก็บZไว้คับ รถคงหยุดก่อนคับอิอิรอวีโก้vntอยู่คับ ศุกร์หน้าได้รถแระ

14. Maiauto

Maiauto New Member Member

198
    0
    0
    ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองไปหาดูแล้วมีเบอร์ร้านเหรียญไหมครับไปไม่ถูกอ่ะครับ<ขอบคุณล่วงหน้าครับ>
    <ไม่เด่นไม่ดังเพราะตังน้อย>

15. pandabank

2,427
    4
    0

ได้รถเมื่อไรโดนกล่องเลยนะพี่

เหมือนจะใช่ CA18นะครับ และถ้าถอดมาซ่อมแล้ว ก้อ บาลานซ์ ใบด้วยเลยก้อจะดีมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้