เอารถไปเข้าอู่แล้วครับ (เสร็จเรียบร้อยแล้ว ดูรูปที่หน้า 6)

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 12 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    สวยดีครับพี่.............ขอให้เส็ดไวๆนะครับ

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    วันนี้ไปดูรถมาครับ เท่าที่ดู ๆ แล้วคาดว่าจะเสร็จไม่ทันวันอาทิตย์นี้แน่ เพราะเหลืออีก 2 วันต้องประกอบอีกเยอะ และกันชนก็ยังไม่ได้ซ่อมเลย แถมยังต้องเก็บงานสีบางจุดที่มันเป็นตำหนิจากการประกอบอีกด้วย ...... ปล. ขอบคุณแว่นที่ช่วยขับรถพาไปหาซื้อกิ๊ฟล็อคคิ้วโครเมี่ยม แหม .... มันหายากจริงๆ ตัวแค่นิดเดียว และก็ขอบคุณนายหินอีกคนที่มาส่งบ้านตอนเย็นครับ

3. Tanigushi

Tanigushi New Member Member

55
    0
    0
    อิจฉาๆๆ ตอนนี้รถยังรั่วอยู่เยยอ้า:cry:

4. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    :rockon: :rockon: :rockon: เรามีอารายก้อต้องช่วยกันอยู่แล้ว ก้อเรามัน RT Club นิ จิงไหมน้องหิน และน้องแว่น ;)

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ความคืบหน้าล่าสุดครับ ตอนนี้กำลังหาซื้อกิ๊ปเหล็กล๊อคคิ้วโครเมี่ยมอยู่ หายากชิบ .... คาดว่าจะต้องไปถึงวรจักรแน่เลยครับ ขนาดบางไผ่ยังไม่มีเลย งานสียังต้องมีเก็บอีกหลายจุด รวมถึงการซ่อมกันชนหลังและนำไปชุบด้วย งานนี้มีโดนอีกหลายวันครับ ไว้รอเอารถออกไปงานที่บางใหญ่วันที่ 20 เลยล่ะกัน :cry: :cry: :cry:

ปล .วันนี้ผมก็ต้องขอบคุณพี่อาร์มอีกคนนะคร้าบที่พาไปเอากิ๊ปล๊อคที่สั่งไว้ แต่ไม่ได้ หุหุ ..เศร้า

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เริ่มสวยขึ้นเรื่อยๆแล้ว

7. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    สวยดีคับ

8. RT100

RT100 New Member Member

74
    0
    0
    สีรถสวยดี คล้ายๆกันเลย ระวังทักผิดนะ

9. golf the zeed

3,808
    7
    38
    :D :D :D :D สีเหมือน แต่ว่าความแรงยังสู้รถหนูไม่ได้หรอก อิอิ

10. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    เมื่อไหร่จะเส็ดละครับพี่กอล์ฟอยากเห็นแย่แล้วอะพี่เอารูปมาโพสไวๆนะครับอยากเห็นๆ..................อิอิ

11. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อีกประมาณ 2-3 วันครับ ตอนนี้เก็บรายละเอียดอยู่ เพิ่งได้กันชนหลังที่ส่งไปชุบมาอ่ะ

12. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    แล้วงานชุบเนียนป่ะล่ะ ไม่ต้องซื้อใหม่ :D

13. golf the zeed

3,808
    7
    38
    งานชุบอ่ะเนียนครับ แต่ว่าสภาพตัวกันชนมันไม่ค่อยเรียบเลยดูไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ไว้หาใหม่สภาพดีๆ เอามาใส่แทน โดนไป 1600- ตัวเบาเลย อิอิ :D :D

14. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    LOL LOL LOL ตัวเบา เดี๋ยวก้อเบาอีกหลายเดือน :D

15. golf the zeed

3,808
    7
    38
    รูปมาแล้วตามคำเรียกร้อง

เริ่มจากรูปเก๊ะที่ไปเบิกห้างมาจากสุสานรถ อิอิ ... พอดีอันเก่าตัวล๊อคเสีย ไปเจอเลยถอดมาทั้งเก๊ะมันเลย แล้วคราวนี้ว่าจะต่อสายไฟส่องสว่างในเก๊ะด้วย เพิ่งรู้ว่ามี เพราะว่ามีหลอดไฟฝังอยู่ + กับสายไฟโผล่ออกมาพอดี ไม่รู้ว่าตอนนี้ไฟดวงนี้รถใครยังติดอยู่บ้างครับ :D

16. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ต่อกันด้วยงานสีที่กำลังอยู่ในขั้นตอนการเก็บรายละเอียดครับ :D :D

17. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ต่อๆๆ ... มีอีกนิดหน่อย :D

18. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    เยี่ยมเลย ใกล้จาคลอดแล้วสิ :D

19. golf the zeed

3,808
    7
    38
    และนี่ล่าสุดถ่ายมาเมื่อคืน ก่อนจะไปรับรถวันนี้ มืดไปหน่อยนะครับ :) :) :)

20. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    สวยจิงๆๆ RT เนี๊ย ช่างสวยอารายเช่นนี้ :D

21. golf the zeed

3,808
    7
    38
    รับรถมาแว้ว.... เดี๋ยวมาชมรูปกันนะ รอสักครู่ อิอิ

22. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    หุหุหุ..

23. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    งามมากครับ อิจฉา.......:D :D :D

24. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    มีฝาแฝดเกิดขึ้นภายในกลุ่มแล้ว

ยินดีด้วยนะ ที่รถเสร็จออกมาแล้ว อยากเห็นมากๆ เลย :rolleyes: แต่ เอ้ !!:confused: เหมือนกับรถ
    ในกลุ่มสมากชิกด้วยเลยนะเนี่ย วีเดียวกับรถของนายโอ๋เลยนะเนี่ย เดี่ยวมีจัด meeting คราวหน้าเนี่ยขอ
    ให้จอดเทียบกันระหว่างรถของกอล์ฟกับรถของนายโอ๋ หน่อยนะ น่าจะฝาแฝดกันแน่ๆ เลยเนี่ย :D :cool:

25. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    รอชม :D

26. golf the zeed

3,808
    7
    38
    รูปมาแล้วครับ นิดหน่อย เดี๋ยวจะจัดชุดใหญ่มาให้ชมกันครับ ....... สีโดนจายสุด ๆ :D :D

ปล. ขอบคุณทุกคนที่ติดตาม และเอาใจช่วยมาตลอดครับ :)

27. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ดีใจด้วยนะครับพี่กอล์ฟ......ในที่สุดวันที่เรารอคอยก็มาถึง

28. boythezeed

boythezeed New Member Member

124
    0
    0
    ดีใจด้วย....ที่ได้ขับรถ(สี)ใหม่.....อิอิ:D
    ที่อู่เก็บงานเป็นไงบ้างละเอียดไหม....รถเราก็ยังไม่ได้ทำเลย....เดี๋ยวขอดูงานหน่อยนะ....

29. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    สวยๆมากๆ

30. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ขอบใจมากน้องแว่น รอมา 3 เดือนกว่าแน่ะ :) :) :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้