อาการสปริงล้ารถจะมีอาการยังไงบ้างคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bigboynick19, 21 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigboynick19

bigboynick19 New Member Member

47
    0
    0
    อาการสปริงล้ารถจะมีอาการยังไงบ้างคับ ผมใส่โช๊คคู่หน้าแล้วรถสูงต่ำ ไม่เท่ากันนี่ สปริงล้า ป่าวอะคับ ขอบคุนมากเลยคับ

2. tapid

tapid New Member Member

42
    1
    0
    อาการท้ายห้อยครับ
    ใส่โช๊คคู่หน้าแล้วรถสูงต่ำ ไม่เท่ากันนี่ สปริงล้า ป่าว?
    อันนี้รอผู้รู้มาตอบครับ:D

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้าหมายถึงสูงต่ำไม่เท่ากันคือ ซ้าย - ขวา ก็คือสปริงล้า หรือ สปริงไม่เท่ากัน

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รถผมก็เป็นนะหน้าต่ำหลังสูง เอ้กๆๆๆๆๆ

5. aekkaphon

aekkaphon New Member Member

10
    0
    0
    ของผมก็เป็นครับ หน้าซ้ายขวาไม่เท่ากัน แต่ไปเปลี่ยนสปริงโหลดมาแล้ว ก็ยังไม่เท่ากันอยู่ดี

6. bigboynick19

bigboynick19 New Member Member

47
    0
    0
    คือใส่แล้วหน้า ซ้าย-ขวา สูงไม่เท่ากันเยอะเลยอะคับห่างกันประมาน 3นิ้วสอดได้ ซ้ายต่ำ ขวาสูง เลยต้องใส่โช๊คให้สูง ต่ำไม่เท่ากันไปก่อนอะคับ ถึงจะพอเท่ากันหน่อย -*- ขอบคุนมากเลยคับ

7. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    เจอโหลด หรือ ทุกหนัก มากๆๆ จะยุบตัว มากกว่า ปกติแล้ว ให้เวลา นานกวาปกติ ในการคืนตัว สังเกตุเวลา ทุกหนักๆ ด้านนั้นจะ ยุบมากกว่าด้านอื่น

8. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    มันจะนิ่ม มากกว่าเดิมด้วยหรือป่าวครับ

9. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    มาหาความรู้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้