มีเรื่องมาเตือนทุกท่าน เรื่อง web จราจรตาเพชร

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย slimant, 21 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เนื่องจากปกติ ผมเข้า web Pantip เป็นประจำอยู่แล้ว พอดีวันนี้มีกระทู้แนะนำเลยลองอ่านดูตาม Link ไปเลย ครับ
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8104996/V8104996.html
    เรื่องราวใน Link นั้นผมไม่ขอออกความเห็นครับ
    แต่สิ่งที่อยากเตือน เพื่อนๆ ก็คือ Link นี้ ครับ

http://www.trafficpolice.go.th/traffic.php

ครับ นี่คือ web ของ จราจรตาเพชร
    หากรถของเพื่อนๆท่านใดทำผิดกฏหมาย
    รูปรถท่านอาจจะไปอยู่ใน web นี้ก็ได้นะครับ
    เห็นมีหลายคันถูกจัับ ปรับกันไปแล้ว
    ข้อหาที่เห็นกันบ่อยๆ ก็
    - ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนหลัง
    - ป้ายทะเบียนพับ

ยังไงก็ปรับแต่งรถให้ถูกกฏหมายครับ
    ใจเค้าใจเรา ผมก็เคยโดน รถไม่ติดป้ายทะเบียนชนแล้วหนีครับ
    ผมเข้าใจเหตุผลที่ ตำรวจต้องกวดขันนะคับ

เข้ามาเตือนด้วยความหวังดี ครับ

บุญรักษา
    :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กรกฎาคม 2009
  2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    โอพระเจ้า

3. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ถ้าผิดจริงก็ตามกฎหมายครับ แต่ไอ้พวกที่ชอบรีดไถประชาชน โดยที่ไม่ได้ผิดอะไร เรียกว่าขุดรีด มันน่า....มากๆครับ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    โอ้วน่ากลัว ระวังเรื่องซํนรูฟกันด้วยนะพี่น้อง

5. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ...น่ากัวที่สุด...สำรวจรถก่อนดีกว่า...เด๋วดังไม่รู้ตัว....:D

6. คงต้องไปแก้ไขแล้วครับ เดี๋ยวจะดังกันไปใหญ่

ว่าแต่.....แค่เรื่องรถไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนทำไมมันบานปลายกันไปเรื่อยเลยเนอะ ตามไปอ่านแล้วก็ตลกดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2009
  7. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  8. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    อืมๆๆ ร้อนแรงเลย น่ากลัวอีกต่างหาก...

ทำอะไรก็มีคนจับผิด เต็มไปหมด

9. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ขับ-ขี่ ปลอดภัย แบ่งปันน้ำใจให้กันครับ

เรื่องตกแต่งรถ เราก็ควรทำอย่างสร้างสรรค์ ไม่ทำให้ชาวบ้านเดือดร้อน ไม่ทำผิดกฏหมาย แบบนี้ก็ไม่ต้องกังวลแล้วละครับ...:D

10. ถูกต้องแล้วครับ.........จะยึดถือเป็นแนวทางปฏิบัติต่อไปครับ....

11. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
    กำ 5 5 5

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้