ถามผู้รู้เกี่ยวกับRover 820 sli

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย ทอย, 21 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ทอย

ทอย Guest

0
    0
    0
    อาการของรถ Rover 820 sli เวลาเปลี่ยนเกียร์ จากNมาDมีอาการกระตุกแรง อยากทราบว่าเกินจากอะไร แล้วควรแก้ไขอย่างไร

ถ้าต้องเปลี่ยนเกียร์ ราคาประมาณเท่าไหร่ หรือ เป็นที่กล่องเกียร์ ราคาประมาณเท่าไหร่ ขอรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

083-5782989 ทอย

2. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    รู้สึกว่า 820 ใช้เกียร์ Peugeot 405 ได้อะคับไม่แน่ใจเหมือนกันรอพี่ๆมาตอบ คับ

3. studee

studee New Member Member

20
    0
    0
    อ้าวเพิ่งรู่นะครับเนี่ย

ถ้าใช่ ก็เล่นไม่ยากครับ เกียร์405 เมคคานิคล้วนๆครับ

ตอนนี้มีเข้ามาเยอะเหมือนกันครับ

ถ้าใช่ก็ ติดต่อ คุยต่อย มหาชัย จาก pg4u ได้เลยครับ

4. โย่ง199

โย่ง199 Guest

0
    0
    0
    เกียร์Rover

ถ้าเป็น Rover 820 Si เครื่องตระกูล T- Series[ 20T4HG ] ใช้เกียร์ของ Peugeot 405 Sri ได้แต่ตัวเสื้อ
    ถ้าพี่จำไม่ผิด รุยึดน๊อดจะไม่ตรงกับของRover ต้องดัดแปลงรูนิดหน่อยส่วน ใส้ข้ างในเช่น Toque
    Converter และผ้าคลัชท์ สามารถใช้แทนกันได้ครับ ส่วนถ้าเป็นเครื่อง 827 ที่ใช้ของ Honda Legend
    จะเป็นรหัส C27A ตัวนี้ต้องใช้เกียร์ของ Honda ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้