ϟ ϟ ถามเรื่องไฟตัดหมอกกันชนลูซิโนครับ - -" ϟ ϟ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย abadahey, 21 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ϟ ϟ ถามเรื่องไฟตัดหมอกกันชนลูซิโนครับ - -" ϟ ϟ

เราสามารถเพิ่มความสว่างโดยการเปลี่ยนหลอด หรือ ใส่ซีนอนได้หรือป่าวครับ แล้วถ้าเปลี่ยนได้มันคือหลอดชนิดไหนบ้างครับ ทั้งดวงด้านในและด้านนอกเลยครับ รบกวนด้วยครับ :rolleyes:

ปล. แล้ตัวกันชนลูซิโนถ้าไม่ได้ใส่คาน จะมีผลอะไรหรือป่าวครับ:confused::confused::confused:

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ไฟตัดหมอก เปลี่ยนหลอดได้นะครับ ให้มันสว่าง กว่าเดิมได้

ส่วนคานกันชน ถ้าใส่ B14 รุ่น1-2 ตัวปี 95-98 ก็ไม่ต้องใช้ตรงรุ่น
    ถ้าเป็น B14 ตัว รุ่น 3 ต้องใช้คาน ด้วย ถึงจะใส่ได้ โดยไม่ต้องแปลง

3. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    หลอดในกันชนลู ถ้าเป็นไฟหรี่ ใช้ T20 มั้ง หลอดเดียวกับไฟเลี้ยวอ่ะครับ

ส่วนสปอร์ตไลท์ ใช้ H3 ครับ ดูง่ายๆ H3 มันจะมีสายไฟขั้วบวกยื่นออกมา

ของผมใช้หลอดเพิ่มเป็น 100w อ่ะครับ แต่ใส่รีเลย์ด้วยนะ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หลอดเดิม คู่หน้า 35w.

ถ้าจะใส่ซีนอน ก็จัดคู่หน้า H3 โลด

สบายตังค์ สว่างกบ :D

5. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    xenon กลัวคันหลังแสบตาจังอ่า

6. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    สบายตังค์ สว่างกบ :D
    :D:D:D ใช่! ใช่! H3หลอดฟ้าๆแสงขาวๆ แต่ของผมต้องเจียร์เขี้ยวหน่อยอ่ะไม่แน่ใจ ไม่ได้เปลี่ยนนานแระ:D

7. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ถ้าเปลี่ยนเป็น xenon คงหลายเงินอยู่นะนี่.,

8. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    อยากมีลูกับเค้าบ้างจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้