ถามเรื่อง vtec d15b

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย nitchie, 21 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nitchie

nitchie New Member Member

63
    0
    0
    พอดีใช้ d15b ออโต้ เครื่องเพิ่งลงมาปีที่แล้ว แต่เห็นช่างบอกว่าเทคไม่เปิดเพราะไมล์ไม่ตรง อันนี้จะทำการแปลงยังไงบ้างครับ ...

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เทคไม่เปิดไม่เกี่ยวกับไมล์ครับ ...... เปลี่ยนอู่เถอะ.....

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อยู่ที่สาย Speed Sensor ครับ ถ้าไม่เอามาจากกล่องเทคก็ไม่เปิด
    ไม่เกี่ยวกับไมล์ครับ

4. BM_E36

BM_E36 New Member Member

52
    0
    0
    ไม่เกียวกับโรคเหงือกเลยครับ
    เปลี่ยนอู่ด่วน

5. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    งง ลองเอาหลอดเช้คไฟ ไปจิ้มดูที่ ตัวปลั๊กเขียวดู ว่าไฟติดป่าว ถ้าติดเทคก็เปิดครับ เดิมๆประมาณ 5200 รอบ

ปล. เอ๋ เทดไม่เปิดมันเกี่ยวกะไมยังงัยอ่ะครับ ไม่มีไมล์ ก็เปิดได้นะครับ

6. nitchie

nitchie New Member Member

63
    0
    0
    ถามต่อ

แล้วจะต้องsetยังไงบ้างครับ ถ้าจะให้เทคเปิดโดยใช้งบให้น้อยที่สุด กับ d15b ใน บอดี้ ef

7. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    เช็คไฟ Engine อย่างแรกครับ ว่ามีไฟเช็ค Engine ขึ้นรึป่าว ถ้าขึ้นก็เช็ค Code ว่า Code อะไร แล้วแก้ไขตามนั้นครับ หรือโทรมาสอบถามก็ได้ครับยินดีให้คำปรึกษาครับ :):):)

8. CHOK_aoy

CHOK_aoy New Member Member

21
    0
    0
    ไมล์ก็มีผลทำให้เทคไม่เปิดนะครับ....เพราะกล่องต้องรับสัญญาณจากเซ็นเซอร์ไมล์มาด้วย แต่เรื่องที่ไมล์ไม่ตรงแล้วเทคไม่ขึ้นนะมันแปลกๆนะ ย้ายอู่เถอะครับ ลองถามหลายๆอู่ดูครับชัวกว่าครับ

9. zing69

zing69 New Member Member

56
    0
    0
    ถ้าในบอดี้ ef ต้องเปลี่ยนไมล์คับ
    แต่เห็นพี่บางคนเค้าบอกว่าไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ ให้ช่างเค้าทำให้แต่ไม่รู้ว่าเค้าทำยังไง
    ไม่ก็ลองไปถามในนี้ดูคับ http://www.civicef.com

10. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้าอยู่ในบอดี้ EF ไมล์มันไม่มีสัญญาณเข้ากล่องเทคไม่เปิดหรอกครับ
    นอกเสียจากว่าจะเปลี่ยนไมล์หรือไม่ก็โมกล่องเหมือนพวกโมรอมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้