สอบถามราคา ค่าผ่าล้อครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย n!Cs`RCW, 20 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    พอดีผมได้ล้อกล้วยมาครับเเต่มันกว้างเเค่5.5 ผมจาผ่าไห้มันกว้าง 7.5 ค่าใช้จ่ายประมานกี่บาทครับ

เเล้วร้านเเถว ลาดพร้าวหลือว่ารังสิตมีรับทําบ้างไหมอ่าครับ

ขอบคุณครับ :eek:

2. ฟรีสเซอร์

ฟรีสเซอร์ New Member Member

59
    0
    0
    เพิ่งทำมา450ต่อวงคับ

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ลองโทรไปสอบถามดูนะครับ ร้านพี่โจ๊กครับ(joke_jz) 085-0463234 089-5293500 02-9920656 ร้านเปิดตั้งแต่ 9.00จนถึง 21.00 คับ หรือ ดึกกว่านี่ก็ได้คับ แต่โทมานัดก่อนนะคับ

ร้านเข้าซอยพหลโยธิน 87 << ซอย เมืองเอก ม.รังสิต>> ตรงเข้ามา 400 เมตร ซ้ายมือ

4. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    450 ต่อวงทําที่ไหนครับ

เเถวเมืองเอก หลอครับ ขอบคุณมากครับผม

5. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ร้านพี่โจ๊คลองดูครับ พี่เค้าทํางานตลอดเวลา ถ้าหาพี่เค้าไม่เจอ ลองดูตามร้านเหล้า ในเมืองเอกครับ อิอิ เผื่อพี่เค้าทํางานบางอย่างอยู่........ อิอิ

6. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    อยากรู้เหมือนกันทำที่ไหน จาก9 จะเป็น 10 หรือ11

7. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    ทำที่ไหนคับ ผมจะได้ไปทำมั้ง

8. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ตกลงราคาเท่าไรครับพี่น้อง

9. ร้านพี่โจ๊ก รับต่อออฟ ด้วยปะคับ

เคยมีร้านในนี้รับอยุ่ แต่รับแล้วเอาล้อหายไปเลย หุหุ ต้องหาร้านใหม่

10. joke-jz

joke-jz New Member VIP

67
    3
    0
    โหหหหหห ที่ไหนผ่าล้อ 450 บอกหน่อยจ้าๆๆ .........สรุปดีกว่า .....ผมไม่รับผ่าดีกว่า ไม่ต่อออฟด้วย ไม่เชื่อมก้านร้าวด้วยจ๊าๆ งานมันไม่ยากหรอก แต่ขี้เกียจมานั่งรับประกันงานหลังทำไปอะ งานจบก็โชคดีไป ผ่าไม่ดีก็ตัวใครตัวมันและกันนะ อิอิ ......แต่ถ้าล้อดุ้งหนักมา ผับมา ฝาดมา เบียดมา ก็มาเลยจ๊ะ

11. joke-jz

67
    3
    0
    ก้องขอบคุนจ๊ะ ที่ช่วยเชียตลอดเลยนะ:):) ......แต่พี่ตัดสินใจแล้วว่า วันนี่นั่งคิดอยู่ว่าเอาไงดีกับเรื่องผ่าล้อ คนโทมาถามเยอะอยู่ ให้ผ่าให้ และก็ได้คุยกับตาตุ้ม<คนทำ> แกบอกทำได้ เมื่อก่อนแกทำบ่อยนะ มันไม่ยาก หรอก แต่รับภาระเยอะ หน่อย เพราะล้อที่ จะนำมาผ่า ต้องดูเนื้อแม๊กที่ค่อนข้างใกล้เคียงกันมาผ่า และก็ต้องดูด้วยว่า ล้อชุดนี่ เวลาถอดยาง ต้องถอดจากด้านหน้าด้านหลังด้วย อธิบายมาหลายอย่างจำไม่และอะ
    มันจุกจิก ผ่าก็ต้องได้เซนเตอร์มากฟังแกพูดและงง พี่เลยสรุป ไม่รับผ่าดีกว่าโทมาถามกันทีต้องอธิบายกันยาวเลย และพวกก้านร้าวด้วย ไม่ต้องโทมานะจ๊ะ :D:D มีกันมาทุกวันเลย :D:D

12. joke-jz

67
    3
    0
    แหมๆมันช่างรู้ละเอียดจิงๆนะเนี่ยเดกคนเนี้ยเรื่องอยู่ตามร้านเหล้า นะ......แต่ไอ้งานบางอย่าง<หญิง>ที่บอกอะคงไม่มีหรอกแก่ซะขนาดนี่ แม่งบางคนเรียกพี่ลุง ซะงั้น แอบงอลว่ะ หุหุ อยากจะย้อนเวลาไป สัก 10 ปี อิอิ

.....กอฟหายไปไหนนิช่วงนี่ไม่ค่อยเหน...ร้านเหล้าเปิดใหม่หลายร้านนะ สนใจโทมาหาได้ พี่ออกทุกวัน ตามเคย;);)

13. ฟรีสเซอร์

ฟรีสเซอร์ New Member Member

59
    0
    0
    ขอโทษคับอ่านคำถามไม่หมด
    ของผมล้อกะทะเหล็ก

14. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    น่าทำจริงๆ

15. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    อิอิ อยากไปเหมือนกันครับ เเต่ตอนนี้จะออกไปหน้าเมืองเอกยังยากเลยครับ รถประเก็นเเตก ต้องเดินเอาครับ รอคิวเข้าอู่อยู่ ครับ สรุปตอนนี้เดินนนนนนน

ช่วยup ครับ

16. joke-jz

67
    3
    0
    ..........น่าสงสารจิงๆ:D:D .....กลางคืนไม่รู้ไปไหนก็โทหาพี่ได้

17. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    ง่ะ ผมที่เคยโทรถามเรื่องผ่าล้อพี่อ่ะครับ อย่างนี้ผมก็อดเลยสิครับเนี่ย กะว่ารถเสร็จจะไปอู่พี่อยู่แล้วเชียว :cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้