จอดรถปั้บ น้ำที่หม้อน้ำนองพื้นเลย ไม่ทราบเป็นรัยคับ "ฝาหม้อน้ำพึ่งเปลี่ยน ความร้อนปรกติ "

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ดำรงศักดิ์ กลัดอ่อน, 20 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    จอดรถปั้บ น้ำที่หม้อน้ำนองพื้นเลย แต่ก้อไม่มากเท่ารัยนะคับ
    ไม่ทราบเป็นรัยคับ "ฝาหม้อน้ำพึ่งเปลี่ยน ความร้อนปรกติ "

1. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    น้ำจากแอร์ หรือเปล่าครับ

ถ้าจุดที่น้ำหยดลงมา อยู่แถว ๆ แบตเตอรี่ ละก็ น้ำแอร์ครับ

ถ้าน้ำหม้อน้ำจิง ก็ต้องรีบแก้ไขด่วนครับ

น่าจะท่อยางรั่ว อันตราย

2. ขอบคุณคับ

แต่คงเป็นน้ำหม้อน้ำ เพราะว่าน้ำเขียวเลย

แต่ว่าในถังพักน้ำ น้ำก้อไม่ยุบแบบน่ากลัวนะคับ ยุบแบบน้อยๆๆน้อยมากคับแทบจะธรรมดาเลย

"หรือว่าหม้อน้ำเริ่มตัน"

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    หาจุดที่น้ำออกมาก่อนดีกว่าครับ

จะได้รู้ว่า เป็นที่อะไร และแก้ยังไง

4. anusorn_j

anusorn_j New Member Member

107
    1
    0
    มีร้านแนะนำ ครับ รถผมก้อเป็น ไปให้เพื่อน ทำ จบเลยครับ ปัญหาเรื่องน้ำ
    ลองโทรไปคุย แล้วกันนะครับ ราคากันเอง 089-4902997 เป้ ครับ

5. มีเวลาก็ยกรถขึ้นไล่ดูดีกว่าครับ แต่หลัก ๆ ก็จะมาจาก
    ท่อยาง ไม่งั้นก็ปั๊มน้ำแหล่ะครับ ต้องหาดูว่าคราบน้ำยา
    สีเขียว ๆ มันไหลออกมาจากไหนกันแน่

6. charkrit_ben

charkrit_ben New Member Member

45
    0
    0
    หายจริงๆครับ...ผมไปทำมาแล้ว งานเนียนราคาไม่แพงคุยกันได้...

7. ขอบคุณคับ เดี๋ยวลองหาที่มีคราบก่อน

แล้วงัยจาลองโทไปปรึกษา (ขอบคุณคับ)

8. oak_99

oak_99 New Member Member

49
    5
    0
    ของผมเคยสายยางแตก เปิดฝากระโปรงมาน้ำุพุ่งเลย ลองดูนะครับว่ามีแตกหรือเปล่า อีกส่วนปั้มน้ำต้องดูด้วยว่ารั่วหรือเปล่า

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ลองดูที่ ปั๊มน้ำ , หม้อน้ำ , ท่อน้ำต่างที่น้ำไหลผ่าน รีบตรวจดูครับ จะได้เสียน้อยๆ

10. ตรวจด่วนคับ.........ขอบคุณคับทุกท่าน

11. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    โอริง เดนน้ำทิ้ง อีกตัว คับ ถ้าแข็งก็ เปลี่ยนด้วยนะคับ มันจะซึมได้ ราคา 5 บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้