ตามหา เซียน suzuki bandit 400

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย lording1, 19 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    suzuki bandit 400 ของ ผมเป็นไรไม่รู้คับ..เบาก็ดับ..ขับไป ดับเฉย ต้อง คอย เบิ้ลเครื่อง และ

เครื่อง ร้อน ไวมากๆ...เป็นไรไม่รู้....พี่ๆ เพื่อนๆ ท่าน ใดมีร้าน แนะนำ เซียน suzuki .ให้หน่อย นะคับ

...อยากขับ ง่ายๆ เหมือน ชาวบ้าน เขาคับ....ไม่ไหว เหนื่อย:sad:

2. Takkungz

Takkungz New Member Member

37
    0
    0
    อาการคล้าย ๆ วาว์ลยันเลยครับ

เพิ่ม..

ส่วนเรื่องร้าน ผมทำที่ร้าน pk ครับ ร้านนี้ถนัดซูซูกิโดยตรงเลยครับ ร้านอยู่ตรงประชาอุทิศ 81 ครับ

แก้ไขล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2009
  3. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ....ขอบคุณมากๆคับ....จะได้ จำเอาไป บอกช่าง เขา...ไม่รู้ ทำวาวล์ แพงปล่าว.....คาบูเกี่ยว ด้วยปล่าวคับ:sad:

4. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    ถ้าจะเช็ค คาบูนะครับ ถอดกรองมาเป่า แล้วใส่กลับไป

ดูเดินเบารอบ นิ่งไหม ลอง บิดค้างไว้ สัก 1500 2000 2500 ค้างไว้ รอบ มัน สวิง หรือ นิ่ง ถ้า นิ่ง เนี่ย คาบูยังโอเค

ลองตั้งเดินเบา ต่ำๆ ดู รถเก่าเดิน เบาสัก 800 นิ่ง อยุ่ได้ไม่ดับก็โอ คับ

รถผมตั้งเบาได้ 500 อิอิ

อาการที่ว่ามา น่าจะเกี่ยวกับวาร์วด้วย ซูส่วนมากมีปัญหา คาบูครับ

ถามมาเราตอบไป

1.เคยดูคาบูหรือยังมีขยะหรือป่าว
    2.เข็คหัวเทียนทั้งสี่สูบหรือยังว่าสีเเดงหรือป่าว(ถ้าเเดงคือเผ้าไหม้ดี)
    3.เคยตั่งวาวล์เเล้วหรือยัง
    4.คอร์จุดระเบิดกับกล่องไฟเช็คหรือยัง
    5.กลองอากาศตันหรือมีรอยรั่วตาม pot คาร์บูต่างๆ
    6.ถ้าทุกอย่างนี้ปกติให้เช็คที่ตัวตั่งเดินเบาข้างคาร์บู
    7.ดูที่โซ่ราวลิ้นปกติหรือป่าว
    8.ข้อความทั้งหกข้อนี้ใช้ได้ตามมาตรฐาน สเเตนดาสเเละ รถโอเวอร์ฮอล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้