ใครโดนใบสั่งพร้อมภาพถ่าย ขับรถเกิน 90 km/H บ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย oaknakab, 19 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    ช่วงนี้ผมลงใต้บ่อยปรกติ

ตร เขาจะ เอากล้องไว้ตรงด่านช่างน้ำหนัก จากดาวคะนอง ไปถึงปากท่อ ขาออก จะมีตรงด่านช่างน้ำหนักสองจุด ครับ โดนถ่ายรูปทางด้านซ้ายมือ เสมอครับพี่น้อง

อีกอันนึงที่ตแรจะซุ่มยิ่ง ระหว่าง ทางบายพาส ชะอำ ถึงปราณบุรี
    โค้งแรก เลย พวกลุงๆจะนั่งเอากล้องตั้งบนท้าย รถกะบะตร. แล้วถ้าแซดมาเกิน 90 จะโดนหมด แล้ว ก็ระยะห่างจากระยะตั้งกล่อง ประมานว่า พ้นโค้งมาจะเจอะเลย จะมี แก๊งตร ยืนโบกเลย ถ้ามาขวา มันคงกะกะเอาว่าเกิน 90 แหงๆ :eek:
    ก็จะโดนใบสั่ง แล้วแต่วิธีการเอาตัวรอดกันไป :D:D

ผมก็จะมาที่ไร่ อยู่ประจวบ ถ้าลงใต้ ให้ระวังตรง บางสะพาน ให้แล้วแต่อารมณ์ เจอะบ้างไม่เจอะบ้าง เคลียกันเอาเอง...

แต่ขาเข้ากทม วันนี้ ผิดคาด ก็อุตสาห์ขับแบบระแวง มองซ้ายยาวๆ มา ถึง วังมะนาว ปรากฏว่า ไม่พบ เครืองยิ่งก็ ประมาน 10โมงกว่า

พอ ตีเข้า สมุทรสาครจะไปดอนหอยหลอด

จาก วงแหวน เส้นที่วิ่งแยกไป ราชบุรี กะ เลี้ยววงมาทางขวาเข้าปากท่อมา คิดว่าคงไมมี ซัดมา
    กะลัง มันส์ๆ แฟนผมบอก ตร ตั้งกล้อง ไม่ทันแล้วครับ มันย้ายจุด เส้าเลย จาก ลงสะพานมา แถวนาเกลือ พวกนั่งเพลินเลย โดนซะ พอเบาเครื่องตรชูมือ รูดกล้อง เสร็จแน่ ไอ้นี่ ดูที่เกย์ ตอนเบรค 120 :cry::cry::cry::cry:
    ไม่ทันละ

มากินข้าวที่ดอนหอยหลอด แบบว่า
    ค่าปรับ 450 มั้ง ค่าส่งค่าอะไรด้วย ตก 500 อุดหนุนกันไป
    ก็เข้าใจนะ ว่าขับเร็วมันไม่ดี เฮ้อ แต่ทางโล่งๆๆ สี่เลน นี่กะคลานเป็นเต่ากลับบ้านกันเลยใช่ไหม

500 บาท อุตสาห์เติมแก๊ส มาเสียค่าปรับ พอพอกะน้ำมันเลย จะบอกให้ เส้า แล้วถ้าขับน้ำมันแล้วโดน ปรับ เส้าหนักเข้าไปอีก

แต่เท่าที่โดนมา ทัง้ผม พี่ น้อง แฟน ลุง ป้าข้างบ้าน โดนแต่ตอน 8.00 - 16.00 ครับผม
    ใครโดนยังไง กันบ้างบอกหน่อยครับ พี่บางคนบอกไม่จ่าย ก็ต่อทะเบียนปรกติ

ผมเลยอยากหาไอ้เครื่อง ตรวจจับ เครื่องยิงความเร็วของตรมาติด มีใครติดแล้วบ้าง เป็นยังไง

http://www.accordclubthailand.com/webboard/index.php?topic=48385.0

ประมานนี้ 500 สิบครั้งก็ฮากันละครับพี่น้อง:D:D:D

2. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    แหม่ นับว่าเป็นโชคดีของผม เมื่อวันศุกร์ กลับจากหาดใหญ่ เหล้าเกือบ 10 ลัง

ไม่เจอทางหลวงสักด่าน สุโค่ยจริงๆ

3. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    โดนจับ ป้ายทะเบียนองศา ไปไม่นานมานี้ แม่มมม

4. oaknakab

436
    59
    0

ง่า ได้ฝากซื้อเหล้ามั่ง มันจะจับไปทำไมอะ ก็ไปหาดใหญ่มันก็ต้องช๊อบปิ้งอะ *0*

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เคยโดนตอนกลับบ้านอ่ะ ส่งไปที่พ่อ
    พ่อถามว่า ทำไมขับรถเร็วจัง เฮ่อ ๆ

6. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เหอๆ เหมือนผมเลย ไม่ได้พับเลยซักนิด ตรงแหน่ว - -"

7. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    แนะนำเส้นทางครับ
    เลยสะพานเข้าดอนหอยหลอดไป จะเจอปั๊ม ปตท ทางซ้ายมือ
    มีป้ายบอกชัดเจนว่า ทางลัดไปชะอำ ให้ชิดเข้าปั๊ม
    เมื่อผ่านหน้าปั๊มไปสิบเมตรจะเป็นทางเข้าซอย
    ซึ่งซอยนี้สามารถเลื้อยยาวไปถึงชะอำได้
    ถนนช่วงแรกไม่ค่อยดีนัก ประมาณ 4-5 กิโล
    จากนั้น ยางถึงชำอำทางดีตลอด
    มีช่วงถนนโค้งทั้งหนักและเบาต่อเนื่องกันให้ได้ลองช่วงล่างกันสนุกสนาน
    แต่ตอนนี้มีช่วงสะพานข้ามคลองอันหนึ่งยังสร้างไม่เสร็จ แต่ก็ผ่านไปได้
    ลองดูครับ อากาศดี เย็นสบาย วิวสวย วิ่งเลียบริมปากทะเลครับ

8. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    อิอิ เอาจิงเปล่าครับ คราวหน้าถ้าลงไปจะได้บอก

9. aj_mate

aj_mate New Member Member

142
    225
    0
    ผมเคยโดนจับความเร็วที่ด่านมอเตอร์เวย์
    ก่อนถึงด่านลารกระบังขาออกมีตำรวจซุ่มใต้ต้นไม้กะเจ้าหน้าที่2-3คน
    เอะใจแม่งมาทำไรกันวะ จะทำถนนก็ไม่ใช่
    นึกได้อีกทีก็สายไปแระโดนยิงความเร็วเรียบร้อย 132 km/h แต่ไมล์ผมยังไม่ถึง130เลยอยู่แค่120+ ไมล์ผมแม่งอ่อนไป10
    เข้าด่านจายตังก็โดนเรียกเลย 6169 สีแดงใช่มั้ยครับ นึกในใจไม่ใช่มั้งแสดด
    แล้วก็เดินตามไปจ่ายค่าปรับ 500 บาท เห็นโพยที่เจ้าหน้าที่ถึอ รับ วอ มาแต่ละคันจะโดนที่130ขึ้นไปทั้งนั้น
    อีกอาทิตย์ต่อมาไปเส้นทางเดิม เจออีกแต่วันนี้เอารถตู้ติดฟิล์มมาซ่อนกล้อง ดีว่าไหวตัวทันเบรคตำเลยพอเข้าด่านโดนเรียกกันบาน
    บนทางด่วนพระราม9ขาเข้าก็เจอครับมีรถของทางด่วนติดฟิมล์มึดจอดก่อนถึงด่านจายตังเบรคแม่งไว้ก่อนพอเข้าด่านเจอจริงๆยืนเรียกทุกช่องจ่ายตังเลย เลยรอดตัวไป

10. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เพิ่งโดนมะวานเลยครับ 100 บาท แวะไปทำประตูมา ออกมาจากร้านเตรียมยูเทิร์น ดันโดนป้ายทะเบียนตัดขอบ ตูขับมาเกือยจะ 5 ปีแระไม่เคยโดน โดนเรียกก็หลายครั้ง แล้วเมื่อวานเกิดอะไรขึ้นนนนนน แต่ก็เถียงไม่ได้...เลยตัดปัญหาไป 100 บาทพอดีเป๊ะสบายตัวไป อิอิ

11. oaknakab

436
    59
    0
    55+ ตั๋นรู้จักที่พัก กาญจนบุรี บรรยากาศดีดี เงียบๆ ไหมอะ หรูนิดๆก็ได้ คริคริ

12. oaknakab

436
    59
    0
    เอาๆๆ ขาเหล้าๆ กินๆ

13. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    น่า เศร้าใจคน ขับรถเร็ว จริง ๆ 120 ก็ไม่ได้ เอ้อ
    ผมว่า นะ ถนนเมืองไทย เศร้าใจที่สุด ทำไม หร๋อ
    เลนซ้ายสุด ไว้สำหรับ รถ ช้า เหมาะสำหรับ เลน รถบรรทุก หรือ สิบล้อ แต่ส่วนมาก รถ ช้า ก็ไม่กล้าขับเลนนี้
    กลัว พวก สิบ ล้อมัน บี้ พวกรถ ขับช้า กินลม ชมวิว สัก 60 ก็ เลยต้องมาขับ เลนกลาง
    ซิ่ง เลน กลาง ก็ จะมีรถ ช้า และ เร็ว บ้างสำหรับ กันไป แต่ที่สำคัญ ดันมี พวงรถ พวง รถ สิบล้อ ชอบแซง ไม่รู้ เลนตัวเอง
    เข้ามาอีก กำ ๆๆๆๆ รถพวกนี้ พอส่งของ รถมัน ไม่หนัก เหยียบ อย่างกับ จะรีบไปตรวจ โรค ในร่างกายซะงั้น
    พวก รถ ช้า แต่ กลัว รถ ใหญ่ ก้อต้องออกมา อยู่ ขวาสุด และ พวก ที่ขับเร็ว 100 ขึ้น จะไปอยู่ เลนไหน
    ถ้าถนนมี สี่ เลน ก็ ขวา สุด ก็ โดนอีก เอ้อ

14. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    พี่ชายผมโดนถ่ายที่แถวโคราชครับ ตร.เค้าถ่ายรูปส่งมาถึงบ้านเลยครับแจ้งขอหาเสร็จพร้อมจำนวนเงินค่าปรับ มาด้วยเรียบร้อยเลยครับ

15. oaknakab

436
    59
    0
    ข่าวด่วนใหม่สด พี่วี เอ่อ พี่ข้าเจ้า โดนไปสิบสองไป แล้วก็ไปต่อทะเบียนที่ขนส่งเอง

สรุป ไม่ได้จ่าย ต่อได้ปรกติ เอิ๊กๆๆ

16. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ผมก็เคยโดนเหมือนกันครับ
    พ่อนั่งไปด้วย พอตำรวจเรียก ผมบอกเลยครับพ่อผมต้องไปหาหมอ
    แต่พาไปหาหมอจริงๆ นะครับ
    ตำรวจบอกว่า ข้ออ้างได้ผลเลยปล่อย

17. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อ่ะ อันนี้เพิ่งเปิด ของดี
    ไปอุดหนุนหน่อย
    งวดนี้ถ้าไปไม่โทรตาม เคืองโคตร อยู่แถวบ้าน

Link

18. oaknakab

436
    59
    0
    ไม่ต้องหวง จะพา ผบ ไปเยือนถึงถิ่น คิดตึ๋งๆ รถ เสร็จมะไรบอกด้วยเน้อ ได้ไปแซด ยาวๆ กัน

19. o2family

o2family New Member Member

17
    4
    0
    อืม ซัุกสงสัยเหมือนกันคับ เมื่ออังคารที่แล้ว ผมขับไปมาบตาพุด ขับ 130-140 km/h บน motorway ไม่เห็นมีใครมาโบก (รถน้องที่ออฟฟิส) น้องมันจะโดนส่งใบสั่งทางไปรษณีย์หรือป่าวเนี้ย

20. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    พอดีว่า เป็นคนขับรถดีคับ เลยไม่เคยโดน

มีแต่รถเครื่องพังอย่างเดียว

อิ อิ อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้