ป้ายทะเบียนสีลอกครับ ทำยังไงดีครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย chutjane, 19 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    ป้ายทะเบียนสีลอกครับ ทำยังไงดีครับ

2. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    สีลอกๆสิครับ มันถึงนะแนว ถ้าสีไม่ลอกมันจะธรรมดาไป :D

ปล. หาร้านพวกรับหุ้มป้ายทะเบียนสิครับ พวกนี้เค้าลงสีใหม่ให้ได้ด้วย

3. แจ้งป้ายเก่าชำรุด แล้วขอป้ายใหม่เนียน ๆ ที่ขนส่งเลยครับ
    ได้ของใหม่ ของแท้ ไม่ต้องกังวลว่าจะโดนจ่าเรียก ถ้าอยาก
    หาคนเดินเรื่องให้ ก็โทรมาตามเบอร์ในลายเซ็นเลยครับ
    เด๋วจัดให้

4. chutjane

350
    1
    0
    ต้องแจ้งความใช่ไหมครับ
    กำลังอยากได้ป้ายใหม่พอดี
    อืมแต่ว่าต้องมีค่าดำเนินการสักเท่าไหร่ละครับ
    แล้วใช้เวลากี่วันอะครับ
    ขอบคุณครับ

5. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ไม่ต้องแจ้งความครับ
    แต่ต้องไปแจ้งที่ขนส่งว่าขอทำป้ายใหม่ เนื่องจากว่าชำรุด

จ่ายเงินแล้วรอ 10-14 วัน น่าจะ 150 - 200 บาท(จำไม่ได้) มั้งเนี่ยประมาณนี้ครับ
    แล้วมารับใหม่พร้อมคืนป้ายเดิม(ถ้าแจ้งว่าชำรุด)

ป้ายใหม่ๆ สวยกว่าเยอะครับ

จ้างเค้าไปทำก็สะดวก ประหยัดเวลา

6. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เยี่ยมไปเลยครับ :)

7. chutjane

350
    1
    0
    ขอบคุณมากมากครับ

8. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

แล้วต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างค่ะ เพื่อนำไปประกอบการขอเปลี่ยน

9. chutjane

350
    1
    0
    ช่ายครับ ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ที่ต้องให้คนอืนไปทำให้แทน
    เพราะผมไม่มีเวลาเป็นแน่แท้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้