ใช้แบตเตอร์รี่ ยี่ห้อไหนดีสำหรับเจ้า coupe เราดีครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย chutjane, 19 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    ใช้แบตเตอร์รี่ ยี่ห้อไหนดีสำหรับเจ้า coupe เราดีครับ

2. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ส่วนตัวแนะนำแบตน้ำครับ จะ GS , 3K หรือ FB ก็ได้ คุณภาพพอกัน ขึ้นอยู่กับการดูแลรักษาของเราตะหาก อย่าปล่อยให้น้ำกลั่นแห้ง 2 ปีสบายๆ :)

3. chutjane

350
    1
    0
    แบบเติมน้ำกับ แบบ กึ่ง อันไหนจะดีกว่ากันครับ

4. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    ตง ใช้แบบ maintainance free อยู่ครับ ของ Yulsa
    มีตาแมว ไว้คอยเช็คว่าต้องเติมน้ำกลั่นยังครับ

5. chutjane

350
    1
    0

แบบนี้ผมก้อมี แต่มันต้องเติมด้วยหรือครับ
    แล้วสีอะไรเราต้องเติมละครับ
    พอดีซื้อรถมามันก้อมาแบบนี้เลย

6. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ถ้าไม่มีเวลาดูแลแนะนำแบบแห้งครับ ราคาจะต่างกันพอประมาณ ถ้าตอนนี้เป็นที่นิยมก็ Puma แต่ถ้าเอาดีๆ เลยก็ Boliden

7. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    ต้องอ่ะครับ ปกติ มันจะมี วงกลมสองชั้น
    ข้างใน สีแดง ข้องนอก สีน้ำเงิน ถ้าวงกลมข้างในเปลี่ยนเป็นสีแดงก็ ต้องเติมแล้วครับ แต่ว่า ระยะเวลา นานเหมือนกันครับ :) :) :)

8. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

รู้สึกว่าของน้องวาจะใช้ GS นะ แบบน้ำ

9. EXCEED_NOTE

EXCEED_NOTE New Member Member

86
    1
    0
    แบบแห้ง โบลิเด็น ไปเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้