ข้อมูล gear oil temp สำหรับคนที่ใช้เกียร์ 6 สปีด

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย tt-garage, 18 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tt-garage

tt-garage Member Member

63
    1
    8
    ตอนที่ผมมีโอกาสใช้เกียร์6 สปีด แล้วติด temp sensor ได้ข้อมูลมาว่า
    ตอนวิ่งเกียร์ 6 ที่ประมาณ 3500-4000 รอบ gear oil temp ขึ้นมา 110 องศา
    ในขณะที่เกียร์5 สปีด วิ่งเกียร์ 5 ที่รอบเดียวกันได้ temp ประมาณ 75 ครับ
    condition ทุกอย่างใกล้เคียงกันครับ วิ่งถนนเส้นเดียวกัน เวลาเดียวกันเลย

บอกไว้เป็นข้อมูลเผื่อใครจะเห็นว่ามันอาจเป็นปัญหาได้ในสนามแข่งครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กรกฎาคม 2009
  2. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ขอบคุณครับสำหรับข้อูลครับ

พวกในสนามตอนนี้ ส่วนใหญ่ถอด 6MT ไว้ที่บ้านกันหมดแล้วครับ เพราะโอกาสพังสูง ที่รู้จักกัน ก็พังไปแล้ว 4 ลูก

ส่วนใครที่ชอบอัดหนักๆ สับเกียร์แรงๆ บนถนนก็พังได้นะครับ อาการแรกที่เจอกันมา จะเริ่มมีปัญหาที่เกียร์ 4 ก่อน

แล้วอาการอื่นจะตามมาครับ

3. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    เสียววุ้ย

4. petchyy

petchyy New Member Member

265
    2
    0
    เสียวเหมือนกานน

5. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้