ทำพวงมาลัยพาวเวอร์ nv ทั้งชุดน่าจะประมาณเท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย harunajj, 18 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. harunajj

harunajj New Member Member

18
    0
    0
    พอดีรถที่ได้มามันไม่มี พาวเวอร์มาให้อ่ะครับ ว่าจะหาของแถวๆเชียงกง ทั้งชุดราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    ใครเคยทำแนะนำด้วยครับ แล้วจะให้ครบต้องได้ไรมาบ้างครับ กำลังหาของครับ ขอบคุณครับ

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    เคยซื้อเมื่อปีที่แล้ว ประมาณ 3500 ได้มาครบเลยดังนี้ครับ
    -แรคเพาเวอร์
    -ตัวปั่น
    -มู่เล่ล่างแบบ3ร่อง (อันนี้ไม่ได้ใช้)
    -ท่อแรงดันสูง,ต่ำ ตรงรุ่นไม่ต้องแปลง
    -กระป๋องน้ำมันเพาเวอร์
    ซื้อที่เซียงกงซอยศิริชัยนนทบุรีครับ :)

3. romkloa

623
    2
    0
    ลืมไปครับ....:)
    มียอยท์แกนพวงมาลัยอีกอันครับ
    ของพวงมาลัยธรรมดากับเพาเวอร์มันไม่เท่ากัน :):)

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ที่ผมได้ยินมา
    ราคา เดียว กับ พี่ดิว ครับ 3500
    ไม่รวมค่าแรง

:)

5. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ที่เซียงกงซอยศิริชัยนนทบุรี ชื่อร้านไรครับพี่ดิว ผมว่าจะไปสอยมาทำบ้าง

6. romkloa

623
    2
    0
    จำชื่อร้านไม่ได้ จำได้ว่าเข้าซอยไป แล้วมี3แยก ให้ตรงไปนิดนึงแล้วร้านจะอยู่ซ้ายมือครับ วันนั้นเดินดูหลายร้านราคาใกล้เคียงกันครับ แต่ร้านนี้ให้อุปกรณ์ครบตรงรุ่นไม่ต้องแปลงเลยครับ :):)

7. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0

พี่ดิวครับ ช่วยวงให้ทีครับว่าร้านเชียงกงที่ว่ามันอนู่ตรงไหน

8. romkloa

623
    2
    0
    ดูจากแผนที่แล้วน่าจะเป็นตรงนี้ครับ พอดีไม่ค่อยมั่นใจเรื่องหมายเลขซอย ชื่อซอยศิริชัยนะครับในแผนที่รู้สึกว่าจะพิมพ์ผิด มันจะเป็นซอยทางลัด ออกหลังกระทรวงสาธารณสุขหรือใต้ทางด่วนได้ หาไม่ยาก ไม่เจอลองถามคนแถวนั้นดูหรือโทรหาผมก็ได้ครับ :):):)

9. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ราคาก็ประมาณนั้นเลยครับ
    เชียงกงทั่วไปก็มีครับ
    ค่าแรงอีกนิดหน่อย

10. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    ตามมาดูครับ

11. harunajj

18
    0
    0
    พอดีวันนั้นไปหาอะไหล่ครับแล้วช่างบอกว่า มีบางคนที่ซื้อไปแล้วมันมีปัญหาพวกปั๊มไม่มีแรงหรือยาวไปถึงพวกคอมแอร์ คือเหมือนเค้าจะบอกว่าถ้าซื้อชุดพาวเวอร์ไปแล้วอาจต้องกลับมาซื้อพวกคอมแอร์อะไรทำนองนั้นอะครับ เลยอยากถามคนที่เคยเปลี่ยนๆชุดพาวเวอร์ว่า มีปัญหาอะไรเพิ่มเติมในกาติดตั้งและการใช้งานบ้างมั๊ยครับ คือถ้าซื้อชุดพาวเวอร์ตามที่รายการที่คุณton940 แนะนำไว้อ่ะครับ ขอบคุณครับ

12. romkloa

623
    2
    0
    ปัญหาตัวปั่นไม่มีแรง หรือแรคเสียอาจเป็นไปได้ครับ เค้าจะประกันให้เรา 3-7วันครับเปลี่ยนได้ แต่มันไม่น่าจะเกี่ยวกับคอมแอร์นะครับ ปัญหาในการติดตั้งไม่มีครับ ขอให้เราได้ของมาให้ครบและตรงรุ่นเท่านั้นครับ :)

13. harunajj

18
    0
    0
    อยากได้เบอร์ร้านที่คุณ ton940 บอกไว้จังครับ ผมอยู่เชียงใหม่แต่ละร้านจัดไปชุด 5,500 - 6,000 ราคาแรงจัด ใครแวะเวียนหรือพอจำชื่อร้านได้บ้าง บอกต่อกันด้วยนะครับ :)

ปล. ว่าแต่เครื่อง GA16 DS นี่ จัดชุดพาวเวอร์ครบๆ จุดยึดต่างๆร้อยเข้าอย่างเดียวเรยป่ะครับ ขอบคุณครับ

14. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ช่ายครับจุดยึดได้หมดเลยครับ
    มันตรงรุ่นเลยครับ
    ที่เชียงใหม่มีสมาชิคหลายคนนะครับ
    ผมก็ส่งของไปหลายคนเลยนะครับ
    ซื้อจากที่นี่ไป 3500 ค่าส่ง ไม่เกิน 500 นะครับ
    ไปรับที่สยามเฟิส แต่ที่บอกว่า 5500 รวมค่าใส่แล้วรึยังครับ
    ผมว่าถ้ารวมแล้วก็ราคาน่าโอนะครับ แถมใกล้กันเค้ารับประกันให้ผมว่าโอเลยนะ
    แต่ถ้าจะเอาจากกทม ก็ได้นะครับ

15. harunajj

18
    0
    0
    5500 ยังไม่รวมค่าแรงนะครับ อุปกรณ์อย่างเดียวครับ - -"

16. romkloa

623
    2
    0
    5500 ไม่รวมค่าแรงแพงไปครับ
    จะสั่งจาก กทม.ลองติดต่อคุณเบิ้มดูครับ :):)

17. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    พอดีไปซื้อของเชียงกง เลยถามราคามาด้วย

เพาเวอร์ทั้งชุด ครบๆ 3,000 ครับ (ยังไม่ได้ต่อรองราคานะ)

18. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  19. tam1

tam1 New Member Member

100
    0
    0
    สนใจด้วยคนครับ อยากใส่ด้วย อิอิ

20. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    อิอิ NV VAN เดิมๆ เป็น พาวเยอร์ ทุกคัน ครับ
    เย่อ ซะกล้ามขึ้น อิอิ

21. TAKUMI_Z

TAKUMI_Z New Member Member

31
    0
    0
    ระวังเรื่องจัดของไม่ตรงอ่ะครับ ผมเคยเจอมาแล้ววว ค่าแรงจะแพงกว่าค่าของเอา 555+

จะได้ขับกันสบายๆเนอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้