เพิ่งได้ ek96มา กระจกไฟฟ้าเสีย เบรคแล้วมีเสียง มีอู่ไหนแนะนำบ้างคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Mazzimo, 18 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mazzimo

Mazzimo New Member Member

5
    0
    0
    เพิ่งได้ ek96มา ขอถามหน่อยนะคับ
    1. กระจกไฟฟ้าเสีย กดพับแล้วไม่พับ แต่ยังปรับได้อยู่ ต้องใช้งบประมาณเท่าไรคับ
    2. เบรคแล้วมีเสียงวิ้งๆ อันนี้เป็นเพราะอะไรคับ ช่วยตอบหน่อยคับผม ต้องใช้งบประมาณเท่าไรคับ
    3. ไฟหน้าเหลือง ถ้าล้างโคมจะหายไหมคับ เพราะเจ้าของเดิมบอกเคยล้างแล้วได้แค่นี้ - -" ขอร้านล้างด้วยนะคับ
    4. เดิมๆ ใส่ลิ้นหน้า type R กับ ลิ้นหลัง ViRS (แปลง) ต้องใช้งบประมาณเท่าไรคับ
    5. พ่นสีคิ้วหน้า - หลัง - ข้างซ้าย-ขวา ต้องใช้งบประมาณเท่าไรคับ

มีอู่ไหนแนะนำบ้างคับ ขอฝั่งธน หรือไม่ไกลมาก ผมอยู่แถววงเวียนใหญ่

2. Mazzimo

Mazzimo New Member Member

5
    0
    0
    เพิ่งได้ ek96 มา ขอถามหน่อยนะคับ

เพิ่งได้ ek96มา ขอถามหน่อยนะคับ
    1. กระจกไฟฟ้าเสีย กดพับแล้วไม่พับ แต่ยังปรับได้อยู่ ต้องใช้งบประมาณเท่าไรคับ
    2. เบรคแล้วมีเสียงวิ้งๆ อันนี้เป็นเพราะอะไรคับ ช่วยตอบหน่อยคับผม ต้องใช้งบประมาณเท่าไรคับ
    3. ไฟหน้าเหลือง ถ้าล้างโคมจะหายไหมคับ เพราะเจ้าของเดิมบอกเคยล้างแล้วได้แค่นี้ - -" ขอร้านล้างด้วยนะคับ
    4. เดิมๆ ใส่ลิ้นหน้า type R กับ ลิ้นหลัง ViRS (แปลง) ต้องใช้งบประมาณเท่าไรคับ
    5. พ่นสีคิ้วหน้า - หลัง - ข้างซ้าย-ขวา ต้องใช้งบประมาณเท่าไรคับ

มีอู่ไหนแนะนำบ้างคับ ขอฝั่งธน หรือไม่ไกลมาก ผมอยู่แถววงเวียนใหญ่[/QUOTE]

3. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ถ้าเป็นพวกเครื่องยนต์และช่วงล่างแนะนำ autoway service พี่ก่ำอยู่ซอยวัดดง
    มูลเหล็กเข้าฝั่งถนนอิสระภาพประมาณ 200 เมตรอยู่ขวามือครับ honda ล้วนๆ
    ราคาของแท้เบิกศูนย์แต่ไม่มี vat ครับ อู่นี้ไม่มีฟันครับบอกเป็นแฟนราย
    การทาง fm99 เดี๋ยวพี่แกลดให้อีก

4. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    1. กระจกไฟฟ้าเสีย กดพับแล้วไม่พับ แต่ยังปรับได้อยู่ กระจกน่าจะใช้ได้อยู่น่าจะเป็นที่สวิทย์หรือกล่องอะครับราคากล่องรวมสวิทย์ไม่น่าเกินพัน หรือไม่ก็อาจจะเป็นที่สายพานกระจกอะครับแต่ผมว่าลองเปลี่ยนสวิทย์กับกล่องก่อนดีกว่าครับเพราะเห็นส่วนใหญ่มานเป็นที่จุดนี้กานเยอะอะครับ(ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัย)
    2. เบรคแล้วมีเสียงวิ้งๆ อันนี้เป็นเพราะอะไรคับ น่าจะเป็นที่จานและคาลิปเปอร์หรือท่อยางน้ำมันเบรคต้องดูครับว่าดังจากด้านหน้าหรือหลังลองดูในกระทู้ซื้อขายอะครับราคาไม่น่าเกิน2,500(ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัย)
    3. ไฟหน้าเหลือง ถ้าล้างโคมจะหายไหมคับ เพราะเจ้าของเดิมบอกเคยล้างแล้วได้แค่นี้ เหลืองจากข้างนอกหรือในอะครับถ้าข้างนอกก็ลองขัดดูครับกระดาษทรายเบอร์1,500 up ขัดพร้อมน้ำอะครับขัดจนทั่วพอขัดเสร็จมันจะหมองๆแล้วเช็ดให้แห้งแล้วตามด้วยcanaอะครับขัดด้วยกานาอีกทีแล้วก็จะใสปิ้งๆเลยครับแต่ถ้าหมองจากด้านในก็คงต้องล้างอย่างเดียวอะครับ(ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัย)
    4. เดิมๆ ใส่ลิ้นหน้า type R กับ ลิ้นหลัง ViRS (แปลง) อยู่ที่ว่าคุณต้องการแท้หรือเทียมอะครับถ้าแท้ก็หลายอยู่ถ้าเทียมหน้าหลังก็ไม่น่าเกิน3,000 มั้งครับ(ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัย)
    5. พ่นสีคิ้วหน้า - หลัง - ข้างซ้าย-ขวา ไม่น่าเกิน2,000ครับ(ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัย)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้