รถเครื่องหัวฉีดกระตุก

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย aey81, 18 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aey81

aey81 New Member Member

4
    0
    0
    รบกวนพี่ๆหน่อยคับ พอดีรถตู้ผมวางเครื่องใหม่เป็นเครื่องหัวฉีด 660CC มีอาการกระตุกเมื่อเข้าเกียร์ 5 เป็นบางครั้งตอนเกิน 4 พันรอบขึ้นไปแล้ว เหมือนน้ำมันลงไม่ทันพอผ่อนคันเร่งก็หายเป็นปกติ ปั๊มในถังก็เปลื่ยนใหม่ไม่ยอมหายสักที พี่ๆท่านใดรู้วิธีแก้บ้างคับหรือแนะนำอู่ให้ผมหน่อยไม่รู้ตอนวางเครื่องช่างทำมาดีหรอป่าว รบกวนด้วยคับ

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ลองดูตัวคุมแรงดันน้ำมันรึยังครับ

3. aey81

aey81 New Member Member

4
    0
    0
    ยังเลยคับเด๋วให้ช่างเช็คดูคับ ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้