หม้อลมตัวนี้ใช่ชั้นครึ่งของSurfป่าวครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย powerone9, 17 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. powerone9

powerone9 New Member Member

139
    1
    0
    พอดีรถผมมีปันหาเรื่องเบครอยู่ครับไมตี้วางเจโบเบรคไม่อยู่กำลังจะเปลียนใส่หม้อลมลูกนีพร้อมเปลียนผ้าเบรคเป็นของbendix +เจียจาน พอดีเพิ่งไปซื้อหม้อลมลูกนี้มาเมือเย็นเห็นเจ้าของร้านบอกว่าของSurfผมดูไม่เป็นกลัวใส่แล้วมีปันหาใส่ไม่ได้

2. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0

ไม่แน่ใจนะครับว่าเคยอยู่ในรถอะไรแน่ หลายรุ่นก็ใช้หม้อลมรุ่นนี้แต่ต่างกันที่แม่ปั๊มบนเท่านั้น คราวน์ พราโด เซิร์ฟ
    ซอเรอร์ หรือแม้กระทั่ง ไมตี้ตัวนอกก็ใช้ ใส่ได้ครับ ขอเพียงหน้าแปลนเท่ากัน สำหรับหม้อลมลูกนี้
    แต่ว่าต้องกลับเอาท่อลมไปไว้ด้านล่างเหตุเพราะว่าขายึดหม้อลมด้านบนจะเล็กกว่า
    ต้องกลับด้านบนลงล่างถึงจะใส่ได้ แม่ปั๊มจะใช้ของเดิมก็ได้ ถ้าเป็นเบอร์ 1 อยู่แล้ว
    แต่ถ้าเล็กกว่าเอาของติดหม้อลมจะดีกว่า ก่อนใส่ก็ทำความสะอาดเปลี่ยนจาระบีซะใหม่ก็แจ๋ว
    แล้วปัญหาเบรคไม่อยู่ก็น่าจะโอเวอร์ฮอลเบรคทั้งระบบซะเลย เปลี่ยนชุดซ่อมซะให้หมด จะตัดปัญหาระยะยาว
    แค่เปลี่ยนผ้าเบรคอย่างเดียวไม่พอครับ ทำทั้งทีเอาให้ครบ ทำทีเดียวจบดีกว่าครับ

อีกนิดนึงครับ ในรูปไม่เห็น วาวล์ช่วยเลยครับ ไม่ได้มาด้วยเหรอครับ ตัว BP Valve น่ะ
    อีกอย่าง ใส่ โปโล วาวล์ ซัก 2 ตัว นะครับ ระหว่าง หม้อพักลม - เครื่อง จะดีมากเบรคจะได้ไม่ต่ำเกินไป

3. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    มาตอบกันหน่อยครับพี่ๆ เขารออยู่

4. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ดันไปครับ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    รอเซียนคับ

6. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ดูที่น๊อตหลักด้านหลัง

ว่าเท่ากัน มั๊ย

ดูความกว้าง ระยะ ห่างน๊อต ( หน้าแปลน )

ถ้าเปนรถตู้หัวจรวด น๊อตหลักจะสั้น กว่า แร้วมี 3 หลักมั้ง

เวลาใส่จิงๆๆ ด้านหน้า กะปุกน้ามมันใช้ของเก่าติดรถได้เลย

7. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ตามเซียนเซริฟ ว่าเลยคับ......ผมเดิมไม่ถนัดเลยแนว เซริฟเนี่ย......หุหุ

8. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    เปลี่ยนหม้อลม แล้วก็ เปลี่ยนเบรกหน้าด้วยนะครับพวกSkylineหรือไม่ก็Aristo จะได้ไม่เสียวเวลาหน้าสั่นๆ

9. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ตามเซียนครับ

10. powerone9

powerone9 New Member Member

139
    1
    0
    ขอบคุณครับวันนี้ได้ทำการเปลียนเรียบร้อยแล้วครับใช้กระปุกที่ได้มากับหม้อลมแต่ยังไม่เรียบร้อยดีเพราะว่าวาวน้ำมันเบครล้อหลังมันมีปันหาไม่ยอมเปิดน้ำมัน หม้อลมใส่ได้พอดีทุกอย่าง

11. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
  12. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

ขอดูรูปหน่อยได้ไหมคับ....ใส่แล้วจะออกมายังไง ขอบคุณคับ

13. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ดัน ดัน ครับ
    ไม่ค่อยมีความรู้ เท่าไหร่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้