อาการเป็นยังไงครับถ้าคอยล์กำลังจะเสีย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย สมศักดิ์_น้อย, 17 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    อาการเป็นยังไงครับถ้าคอยล์กำลังจะเสีย รถnv wingroad เครื่อง ga16dne เกียร์ออโต้
    เป็นตัวที่มีคอยล์อยู่ข้างใน อาการครับ
    1. เวลาเดินเบามีสดุดเป็นจังหวะ
    2. เวลาเร่งจะวอด เครื่องจะเขกรอบตก พอยกคันเร่งเดินเบาปรกติ (สดุดเป็นบางครั้ง)
    3. เคยเป็นเวลาเดินเบาสดุดแต่เร่งแล้วไม่วอดเป็นปรกติ เปล่ยนสายหัวเทียนหายครับ
    ช่วยวานผู้ช่วยรู้ตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

1. อยากทราบราคาจานจ่ายมือสอง แบบมีคอยล์อยู่ข้างในด้วยครับ(เครื่องหัวฉีด)

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ได้ลองเช็คพวกหัวเทียน สายหัวเทียน กรองอากาศ มาแล้วใช่มั้ยครับ
    ลองเช็คจากของถูกๆก่อนครับก่อนไปเปลี่ยนพวกอะไหล่แพงๆ

3. duckgolo

duckgolo New Member Member

101
    4
    0
    ของผมไม่มีอาการบอกเลย ใช้งานอยุ่ดีๆดับกลางอากาศเลยครับ สตาร์ทไม่ติด ลองเช็คดูคอยด์

คอยล์กลับบ้านเก่าแล้วไม่มีไฟเลย ผมพึ่งเปลี่ยนไปไม่นานนี้ครับยกทั้งจานจ่ายเลย

โดนไป2000 อะครับ เซียงกงรังสิต

4. เอา สายหัวเทียนของเดิมติดรถที่ใช้ได้ กับหัวเทียนเดิมมาลองเปลี่ยนแล้วครับ
    อาการเหมือนเดิมเป๊ะ แต่คอยล์มีใกล้ๆเสียด้วยเหรอครับ ถ้าเสียน่าจะน๊อคเลยนะ
    วานผู้รู้ครับ

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ลองไล่ตามที่ผมว่ามาก่อนดีกว่าครับเผื่อไม่เป้นอะไรมากทุ่นค่าใช้จ่ายไปได้เยอะ
    ตั้งกะ หัวเทียน (เปลี่ยนใหม่เลยชัวร์)
    สายหัวเทียน (ลองหาของเพื่อนมาสับดู)
    กรองอากาศ (เปลี่ยนครับอันไม่กี่ตังค์)
    ล้าง Air Flow (อันนี้ให้ช่างที่ชำนาญงานจัดให้ดีกว่าครับ)
    ที่ว่ามาทุกส่วนมีส่วนทำให้เครื่องสดุดได้ทั้งนั้นครับ
    แต่ถ้าแน่ใจว่าเป็นที่จานจ่าย+คอยล์ ในหน้าซื้อขายเห็นมีขายอยู่พอดีครับ
    เค้าประกาศอยู่ที่ 1700

ตาม Link เลยครับ:D

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=635339

6. ตามพี่แกเลยครับ แน่นอนครับ

7. tamako524

tamako524 New Member Member

62
    0
    0
    ราคาของใหม่เบิกศูนย์ 7700 ราคาของเชียงกงประมาณ 2500

8. tamako524

tamako524 New Member Member

62
    0
    0
    อาการคอล์ยเริ่มเสียจะมีอาการเบาดับ
    อาการที่พี่เขาบอกน่าจะเกิดจาก หัวเทียน สายหัวเทียน
    ( อย่าลืมดูกรองเชื้อเพลิงด้วยนะ)

9. ได้ผลสรุปแล้วครับ คอยล์ไม่ดีครับ เปลี่ยนที่เชียงกงสุขสวัสดิ์ครับ
    เปลี่ยนทั้งจานจ่าย แต่ตัวอ่านค่ารอบต้องใช้ของเดิมเพราะของ
    ในเชียงกงไม่มีเครื่อง1600มีแต่เครื่อง1500ขาวๆใหม่ๆเลยครับ
    อ้อ ราคา1500ครับ พร้อมสลับให้ด้วย

10. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    แอบมาหาความรู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้