งานเข้าอีกแล้วคร๊าบเบรกแตกง่า

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย peach007, 17 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าขับรถมาที่ซอยวัชระพล รถติดเหยีบเบรกค้างไว้ พอรถขยับก็ปล่อย
    ให้รถไหลตามปกติ พอเหยีบเบรกอีกทีนี่ใจหายวาบเลย แม่เจ้า เบรกมะอยู่
    พอกดไปอีกรอบนี่ลึกกว่าเดิมอีกครับ โชคยังดีที่ยังพอหยุดรถได้แต่ว่า
    ต้องเหยีบลึกมาก ๆ คาดการว่าน่าจะเกิดมาจากลูกยางโอริงปั๊มเบรกเสื่อมสภาพ
    จนเช้การไม่ได้ จึงเตีอน พี่ ๆ น้อง ๆ ชาว Si ทุกท่านตรวจตราบ้างนะครับ
    เพื่อความปลอดภัยของรถและตัวท่านเอง :cry::cry::cry:

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อาการนี้เคยเจอครับ น่ากลัวจริงๆ ตรวจเช็คกันบ่อยๆนะ:D:D:D

3. EXCEED_NOTE

EXCEED_NOTE New Member Member

86
    1
    0
    น่ากลัวจังเลยเดี๋ยวลองไปเช็คดูบ้างดีกว่า ( แล้วกลับบ้านยังไงล่ะพีช )

4. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำเตือน ว่าแต่ตอนนี้เอารถไปเปลี่ยนยางที่ว่ารึยังค่ะ

5. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    น่ากลัวงับ ตรวจบ่อยๆนะงับทุกคนๆๆๆๆๆๆ

6. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    ปลอดภัยพระคุ้มครองครับ

7. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ตรวจเองได้ปะครับตรวจตรงไหนบ้าง หรือว่าต้องตรวจที่ร้านอย่างเดียว ถ้าตรวจเองทำไงอะ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้