แจ้งเรื่องรุ่นการแข่งขันครับในงานRacingUnderground Runstop Gymkhana

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย MIXMAN, 17 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MIXMAN

MIXMAN New Member Member

89
    1
    0
    ขออนุญาติแจ้งเรื่องรุ่นการแข่งขันในงานวันอาทิตย์นี้นะครับเนื่องจากมีการสอบถามกันมามากในเรื่องของการข้ามรุ่นหรือข้ามพิกัด cc.นะครับ สรุปดังนี้ครับ

- ไม่อนุญาติให้มีการข้ามรุ่นหรือการข้ามพิกัดcc.เครื่องยนต์นอกเหนือกติกากำหนด

กติกาในรุ่น R2 มีการเปลี่ยนแปลงจากไม่เกิน 2000cc. เป็น over1600cc. ทั้งนี้เพื่อเป็นการเปิดโอกาสให้รถยนต์ทั่วไปที่มีขนาดเกิน 2000cc. ได้มีโอกาสเข้าร่วมการแข่งขัน และเราเล็งเห็นแล้วว่าจากการเปลี่ยนแปลงแล้วจะไม่ก่อให้เกิดการได้เปรียบเสียเปรียบกันแต่อย่างใด

เพราะฉะนั้นนักแข่งที่มีประสบการณ์สูงขอให้พิจารณารถที่นำเข้าร่วมแข่งขันด้วยนะครับ และนักแข่งที่รถมีcc. เช่น เครื่องh22 สามารถเข้าแข่งขันได้แล้วครับและไม่ต้องกังวลว่าจะมีคนเก่งๆมาแบ่งถ้วยไปได้เลยครับ

แล้วเจอกันครับ ขอบคุณครับ

2. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    รับทราบครับ

3. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    วันนี้แล้วยังไม่นอนเลย555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้