ช่วยด้วยครับล้อหลังแบะออก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย invoice, 17 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. invoice

invoice New Member Member

36
    0
    0
    1. พอดีติดแก๊ส LPG มาแล้วล้อหลังแบะออกทั้ง 2 ล้อ กินยางด้านในทั้ง 2 ล้อครับถ้าตั้งศูนย์จะหายไหมถ้าต้องซ่อมตรงไหนบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไร
    2. เบรคลงไปลึกมากไม่รู้ต้องทำยังไง
    3 .ไม่ค่อยรุ้เรื่องรถแนะนำให้ด้วยครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ล้อหลังแบะออก เมื่อรถเตี้ยลง เป็นปกติ ของรถทีเป็นปีกนกหลัง

เช่น EK ,CK

ส่วนรถที่เป็นระบบคานแข็งด้านหลัง ล้อหลังจะไม่แบะออก

เช่น Altis, Jazz

ของ EK แก้ได้โดยการ ชิมแคมเบอร์หลังเพิ่มให้แคมเบอร์ กลับมา

ใกล้เคียง 0 มากที่สุด หรือถ้า ชิมมากจนยึดน๊อตไม่ได้

ก็ต้องใช้ ตัวตั้งแคมเบอร์หลัง ราคาประมาณ 3500-3900 บาท

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  3. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ตามด้านบนครับ แต่ลองชิมดูก่อนนะครับ
    ลองที่ง่ายๆดูก่อน แผ่นชิม ราคาประมาณหลัก 10 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้