ทำยังไงให้สมาชิกเพิ่มขึ้นดี

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย bigbom69, 17 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    เนื่องจากตอนนี้สมาชิกค่อนข้างจะลดลงเรื่อยๆ เราจะทำไงดีคับ หรือว่าเอามันแค่นี้พอ ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก้อเพราะ เวลาไปรวมกับคลับใหญ่ เราจะเหลือนิดเดียว ลองถามดูนะคับ

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    คิดไม่ออกเหมือนกัน

3. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    ไม่รู้เหมือนกันครับ มึน....ตึ้บ..... หรือ จะจัดกิจกรรมอะไรกันดีครับ

4. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ดูจากรายชื่อก็เยอะนะครับ 100 แล้ว
    แต่จะทำไงให้เข้าบอร์ดบ่อยๆ และมารวมตัวกันได้เยอะๆ บ้าง
    คิดไม่ออกจริงๆ หรือจะลองเปลี่ยนสถานที่มิตติ้งดูครับ
    เอาเป็น Nerverland หรือ ไม้เอก ไรแบบเนี้ยอ่ะครับ 555+

5. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    คิดว่านะ บางท่านที่สมัครเข้ามาในคลับนี้ เพื่อมาแลกเปลี่ยนความรู้ หาอะไหล่ มากกว่า ที่จะเข้ามาทำกิจกรรม

6. cesar88

cesar88 New Member Member

73
    2
    0
    ไม่ต้องไปคิดเรื่องคนเยอะน้อยหรอกคับ เอาแค่เท่าที่มีแล้วสนิทแนบแน่นสามัคคีกานช่วยเหลือกันก้อพอแล้วคับ

7. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    อย่างน้อยก็น่าจะรวมตัวทำกิจกรรมเพื่อเพิ่มความสนิทสนมกันมากขึ้นนะครับ

8. BS-body

BS-body New Member Member

724
    6
    0
    ช่ายครับ:cool:

9. bigbom69

1,245
    6
    0
    ซึ้งจัง เห็นด้วยคับ

10. aeg_ac88

1,955
    16
    0
    เห็นด้วยนะครับ+งั้นเสาร์นี้เรามาสร้างความสนิทสนมกันให้มากขึ้นดีไหมครับ

11. nong_acc88

4,280
    13
    38

ซึ้งมาก..........

12. jompong

jompong New Member Member

59
    3
    0
    ซึ้งมากจริง ๆ ด้วยป๋า

13. barague

barague Guest

0
    0
    0
    55555555555555555555 ขำว่ะ! ถูกจัยจิงๆ p'nong คิดด้ายงัยเนี่ย หรือที่บ้านทำซาลาเปา"ทับ........." ขายคงด้ายกำรัยน่าดู ส่วนเรื่องสมาชิกที่ว่าน้อยอยู่นั้น ก้ออย่าไปคิดมากมีเท่าไหร่อยู่เท่านั้น ดีม่ายดีพวกเรามีรถแต่งเจ๋งๆกานมากขึ้นเดี๋ยวมานก้อมีแรงดึงดูดให้สมาชิกใหม่เข้ามาเองแหละ ส่วนรถคัยที่ยังม่ายสวยก้ออดทนเก็บเงินแต่งไปเรื่อยๆไปก่อนขออย่างเดียวให้รถสะอาดเข้าไว้เปนพอเดี๋ยวก้อดีและสวยเอง ถ้าคิดจาทำกิจกรรมก้อนี่เรย เริ่มจากหาของที่ม่ายด้ายใช้แร้วที่บ้านเก็บไว้ก้อรกนำมาบริจาคยกเว้นอะไหล่รถนะ นำมาทำบุญที่วัดสวนแก้วหรือสถานเลี้ยงเด็กกำพร้าขอย้ำ(กำพร้าจิงๆนะ) แถวๆปากเกร็ดได้บุญดีด้วย พอบ่ายๆก้อมาแถวๆพระราม 5 ร้านอาหารเยอะแยะเลือกเอาแล้วมานั่งเล่นเกมส์หรือทำกิจกรรมยามบ่ายเพื่อสร้างความสนิทสนมให้แน่นแฟ้นยิ่งขึ้นร่ายยาวไปจนดึกหน่อยก้อกลับบ้าน ถนนก้อกว้างอัดรถด้ายด้วยเผื่อคัยอยากจาลองรถหน่ะเหมือนที่กลุ่มพี่เอง"ASIMO" เค้าก้อเคยทำมาแล้นความรู้สึกดีมั่กๆคุ้นเคยกานเร็ว แถมด้ายเห็นรถของสมาชิกพร้อมถ่ายรูปด้ายด้วยนะ เพราะบริเวณร้านแถวๆนี้จอดด้ายหมด ว่าแต่มานจามีเวลาตรงกานหรือป่าวเท่านั้นเอง หรือว่ามานเปนแค่ความฝันลมๆแล้งๆเท่านี้หนออ่ะรอกานไปนะ ขอเสนอแนวเนี้ย WORK สุดๆแร้ว............จากผู้อาวุโส.

14. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ซึ้ง คับ เห็นด้วย

ผมว่า สมาชิกเรา กระจัดกระจายอย่างแรงครับ แต่ยังไงก็สมาชิกคลับ

แต่คนที่สนิท ที่เข้าแวะเวียนกันเข้ามา ก็ เท่าที่มีนั่นแหละคับ อย่าคิดมากคับ

มาๆ หายๆ ธรรมดาของรุ่นเรา อิอิ ความนาน ขึ้นอยู่กับอาการกับเงินในกระเป๋า 555

15. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    แค่นี้ก็.....สุขใจ

16. barague

0
    0
    0
    "BAR B Q PLAZA" อร่อยจิง เรื่องปิ้งย่าง...........

17. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    นั่น สโลแกน ผิดคับ

ฺBS สวยจริง หล่อจัง + อร่อย จริง อิ่ม จัง

เรื่องสี และเครื่องยนต์

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:15:29 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:15:11 ----------

นั่น สโลแกน ผิดคับ

ฺBS สวยจริง หล่อจัง + อร่อย จริง อิ่ม จัง

เรื่องสี และเครื่องยนต์

18. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ปะ ไปกินกัน :D

19. woodykub

woodykub New Member Member

81
    1
    0
    .............................................................................................................................................................

เห้นด้วยคับ อาจจะต้อง มีกิจกรรม Meeting ที่เป็นเรื่องเป็นราวซักนิด
    ขออนุญาติ จัดหาทริป มานำเสนอแล้วกันนะคับ คือผมทำงาน Organizer อยู่นะคับ แล้วก็จัดงาน พวกนี้อยู่บ่อยๆ เดี๋ยวก็จะมีงานของ กลุ่มคนปลายน้ำ อยู่เหมือนกันคับ เดี๋ยวผมจะลองนำเสนอทริปที่ น่าสนใจ ราคาประหยัด มานำเสนอนะครับ ขอเวลานิสสนึงคับ:teeth:

20. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    แหล่มเลยครับ
    ช่วยๆ กันครับ
    ว่าแต่คุณwoody ว่างๆ เชิญมาทำความรู้จักกันสักนิดสิครับ
    ที่อู่ BS อ่ะครับ

21. vanz012

vanz012 New Member Member

424
    10
    0
    ช่ายคับ "รักทุกคน รักทุกคนไปหมดเลย เจอคัยก้อร้าก ร้ากทุกคนไปหมดเลย" ^^

22. barague

0
    0
    0
    ยังงัยก้อระวังตัวหน่อยนึงนะ เพราะพวกเค้านั้นอยู่ปลายน้ำ กว่าจะพาเค้ามาด้ายเดี๋ยวจะหล่นตุ๊บลงไปเจ็บตัวและด้ายรับบาดเจ็บน่ะอิอิ เปนห่วงอ่ะ.

23. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    เอากะเค้าสักที

สักตั้ง ไม่ลองไม่รู้ ยู้ฮู้

24. nong_acc88

4,280
    13
    38
    อันดับแรก ขอให้เข้ามาคุยในบอร์ด บ่อย ๆ ก่อนก็ได้ ก่อนที่จะมาเจอกัน............

25. bigbom69

1,245
    6
    0

ถูก..ต้อง...มากๆ...เลย

26. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ยังอยู่ครับ แต่ชาวงนี้ไม่ได้โมฯไม่ได้ขับ ไม่ได้ซ่อม AC88 เลย งานยุ่ง เรียนด้วย แต่ก็ยังรักอยู่นะ

27. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    แวะมาทักในบอร์ดกันบ้างนะครับ เดี๋ยวโดนเวรคืนที่ดิน เพราะไม่ได้ใช้ประโยชน์ 555+

28. aeg_ac88

1,955
    16
    0
    จัดไปครับ

29. nong_acc88

4,280
    13
    38
    สงสัยต้องเช็คยอดอีกครี้งหนึ่งแล้ว.....................

30. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    บางท่านอาจไม่ได้ใช้เนตแล้วก็ได้มั้งครับ
    เลยไม่ได้เข้าบอร์ดเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้